• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tình yêu của tôi - Pug Bella(Siu đổi tên nữ tính^^) - chihuahua Mít (Cập nhật)

tee

Member
Bella lúc mới về còn eo thon xinh xắn lắm

Bé Mít hồi nhỏ da đen, nhưng kute vô cùng

Ăn no, nằm khoe rốn ^^

Bé tí teo

Tít (chị của Mít - đã mất) Vì mẹ các nhóc khi sinh ra các nhóc bị ốm nên mời bác sĩ đến tiêm, ai dè gặp phải lang băm nên sốc thuốc chết lúc các nhóc đc 3 ngày tuổi, phải nuôi chay 6 hộp sữa bột đây.

tee

Member
Bella khi đã nhớn, bé đã biết đến tiền, đồng tiền đã làm bé chìm trong sung sướng (bựa tí) :))

Bé rất biết cách ăn chơi tiêu tiền vào những đồ "xa xỉ"

....và những tiệm spa, tắm hơi

tee

Member
Bella luôn tỏ ra ganh tỵ với Mít vì lúc nào Mít cũng kute đc

Bé Mít thì luôn tỏa sáng về độ kute của mình để "dìm hàng" Bella

Ngay lập tức là cú lè lưỡi đáp trả của Bella (tưởng mỗi mình kute thôi sao)

tee

Member
Bella luôn đau khổ, buồn phiền ko biết làm thế nào để có thể kute đc như Mít, chỉ biết đắm chìm trong ăn uống và ngủ =))

Nhưng rồi dần dần khi ở với nhau 2 đứa đã trở nên thân thiết hơn bao giờ hết, Bella đã ko còn ganh tị với Mít nữa, và Mít đã vui vẻ dạy Bella cách để có thể trở nên kute hơn

Còn sau khi Bella đã được dạy để kute thế nào thì đợi sau đã nhé :))

hx.hnay e giu~ con Tít nhà e nên k nhờ ai chụp đc.cảnh quan trọng e k chụp đc chỉ có vai` tấm hình này thôi ah.Mai nốt lần nữa e cố gắng chụp. :)
đây là con đực

tee

Member
ôi zoi` cái mặt kool quá, chúc mừng em Tít nhà cậu lấy đc thằng nhìn đẹp zai nhé, ngon phết đấy :D

tee

Member
Cách Bella chờ ăn cơm

Còn đây là kiểu ăn xin với ánh mắt chết người :))

Ăn xong ngồi xem tivi như người lớn :l

Đường Tăng và Chư Bát Giới :D

<:p

tee

Member
Tình hình là lo lắng ko biết làm gì nữa, em Bella chắc đêm qua gió quá cảm lạnh rồi, nôn cả đêm lại cứ tưởng nó ăn linh tinh nên bị, sáng sớm chắc sợ quá cào cào đòi lên giường mà ko cho lên :|, mình ác vãi... Sáng nay dậy thấy nằm im, mà bình thường toàn chạy theo nên bắt đầu lo, lúc ăn sáng gọi xuống cho uống sữa mà gọi mãi mới xuống, đi chậm lắm vì chắc là mệt rồi. Xuống đến nơi cũng chỉ nằm gần mình thôi chứ cũng chẳng thèm uống sữa, bình thường thì ăn khỏe, uống khỏe, đột nhiên lại thế này đâm ra lo gần chết. Đã đi mua thuốc cho uống, xoa dầu gió, đắp chăn cho nằm rồi đi làm. Hic! Thú thật với mọi người rằng mình đi giúp mọi người khi chó của mọi người bị ốm vì lúc ấy rất bình tĩnh và cũng đã có kinh nghiệm, nhưng đến lúc em nhà mình bị thế này thì kinh nghiệm với bình tĩnh bay đi đâu hết...:-<. Mau khỏi nhé, thương mày nhất nhà đấy [-O<

tee

Member
few! Lại khỏe, rồi lại bay nhảy... Mong sao chỉ ốm 1 lần thôi nhé, chứ làm 2,3 lần thế này chắc rụng tim quá @-)

tee

Member
Các bác check hộ e này mới về
Dobbi (Doberman) cháu của Putin - Còn Putin thì chắc ai cũng biết - hàng khủng đầu tiên về VN từ 2006 ^^!

tee

Member
Thằng em đc hơn 2 tháng, mới cắt tai, sau 1 tháng nữa sẽ cột tai là ok, tạm thời làm bạn với Miss Bel :))

tee

Member
Bella dễ thương quá bạn ơi, mà Pug này có nhiều màu nhỉ :D
Thanks b :D! Đứa nhà mềnh đc cái độc ở cái mặt cũng trắng lun chứ ko đen như nhg~ em khác, pug thì đen, xám, trắng sữa, vàng là hết rồi bạn :D, rất vui đc làm quen

Snoop_Dog

hê hê có off pug ở hà nội kô nhỉ, khi nào off cho cái mess vào số đt cho mình nhé, có e pug cái cũng dễ thương :D 0902134444

sontran

Member
Chào cả nhà, đây là pug nhà mình. Anh em nuôi pug ở Hà Nôi xem thế nào tổ chức off cho vui đê........
Cún nhà mình tên là Bi, khoảng 14 tháng đang tìm chồng.

Bonus thêm vài cái đàn chó nhà mình:

tee

Member
Nghe hấp dẫn quá, off pug thì kết thôi rồi. Các bác cứ tưởng tượng xem, 1 đứa đã là cướp rồi, mười mấy đến vài chục đứa thì thành băng cướp luôn :)). Offffddeeeeeeeeeee 3:-O