• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tình trạng bán mèo không đúng với giá trị

prunus_mume

Member
ai nói với bạn là mèo nuôi bằng canin thịt cá trứng vv gì đó mập khỏe lộng đẹp hơn = nuôi bằng cơm cá ? so sánh tập tễnh

khi nào mèo nhà bạn đẻ bạn cứ cho ăn canin thịt cá trứng rồi đem qua so sánh với lũ cơm cá nhà mình sẽ hiểu ra mèo nào có giá trị hơn nhé =))=))=))

vài mem trong dd này gọi mình là sư phụ về khoản nuôi ba tư ald = cơm cá đó, bạn cứ nuôi đc mèo bằng cơm cá đi sẽ thấy cái độ hay ho của nó.

nói sơ sơ thôi

ăn hạt + uống ít nước = bệnh

cơm cá + uống ít nước = khát

hết =))=))=))
:) Đến tháng 6 năm nay là pru nuôi mèo được 11 năm. 11 năm đó có tất thảy 8 bạn mèo 6 đực 2 cái (chưa tính mèo con) qua tay pru nuôi dưỡng. 6 trong số này nuôi hoàn toàn là cơm cá dầu, cá diếc, gan lợn. 2 bạn nuôi bằng cơm trộn whiskat, cá, thịt, canin, uống sữa tươi, ăn sữa chua, phô mai...
1 bạn trẻ con đang nuôi
3 bạn đạt 5kg chưa từng đi thú y, trừ 1 lần đi cắt cái đó. (1 bạn vẫn đang ở với nhà mình, 2 bạn đã đi mất)
1 bạn đạt 8kg cũng chưa từng đi thú y, trừ lần cắt. (Bạn này ở với mình 6 năm rồi đưa lên ông bà chăm do mình đi học vắng dài ngày)
2 bạn mèo cái bạn nào cũng >4kg cả
1 bạn mi nhon nhất hội cũng hơn 3 ký, lúc đó bạn ý mới có hơn 1 tuổi. mất do ăn phải bả chuột :)

Tổng kết lại là gì:pru chẳng thấy đứa nào hơn, đứa nào kém cả. Bạn thấy cá là đủ với mèo của bạn. Mọi người thấy phải ăn sướng hơn mới là đủ. Ngày pru còn bé cũng chỉ có thể cho mèo ăn cá thôi. Lớn hơn chút, biết nhiều hơn thì nó thích xơi gì pru cho xơi món đó. Có đứa thích cơm chê hạt, có đứa mê hạt thèm cơm :D Chẳng vì lẽ đó mà bảo là đứa này giá trị hơn đứa kia được ^^

P/s Mèo nhà pru tây ta lai lủng có hết nhé, đứa nào cũng mũm mĩm, lông bóng mượt, mắt sáng nhong nhanh hết nhé.

Edit tí: Mà chúng nó béo chắc nịc ý nhé, không nhẽo nhợt như 1 số mèo khác đâu ;))

:) Đến tháng 6 năm nay là pru nuôi mèo được 11 năm. 11 năm đó có tất thảy 8 bạn mèo 6 đực 2 cái (chưa tính mèo con) qua tay pru nuôi dưỡng. 6 trong số này nuôi hoàn toàn là cơm cá dầu, cá diếc, gan lợn. 2 bạn nuôi bằng cơm trộn whiskat, cá, thịt, canin, uống sữa tươi, ăn sữa chua, phô mai...
1 bạn trẻ con đang nuôi
3 bạn đạt 5kg chưa từng đi thú y, trừ 1 lần đi cắt cái đó. (1 bạn vẫn đang ở với nhà mình, 2 bạn đã đi mất)
1 bạn đạt 8kg cũng chưa từng đi thú y, trừ lần cắt. (Bạn này ở với mình 6 năm rồi đưa lên ông bà chăm do mình đi học vắng dài ngày)
2 bạn mèo cái bạn nào cũng >4kg cả
1 bạn mi nhon nhất hội cũng hơn 3 ký, lúc đó bạn ý mới có hơn 1 tuổi. mất do ăn phải bả chuột :)

Tổng kết lại là gì:pru chẳng thấy đứa nào hơn, đứa nào kém cả. Bạn thấy cá là đủ với mèo của bạn. Mọi người thấy phải ăn sướng hơn mới là đủ. Ngày pru còn bé cũng chỉ có thể cho mèo ăn cá thôi. Lớn hơn chút, biết nhiều hơn thì nó thích xơi gì pru cho xơi món đó. Có đứa thích cơm chê hạt, có đứa mê hạt thèm cơm :D Chẳng vì lẽ đó mà bảo là đứa này giá trị hơn đứa kia được ^^

P/s Mèo nhà pru tây ta lai lủng có hết nhé, đứa nào cũng mũm mĩm, lông bóng mượt, mắt sáng nhong nhanh hết nhé.
Mẹ Bụi nuôi mèo mát tay ghê nhỉ:), đứa nào cũng béo tốt, khoẻ mạnh. Kiểu này chắc em phải gửi Mít
sang nhà chị nhờ chị chăm hộ vài tháng mất:)

prunus_mume

Member
Mẹ Bụi nuôi mèo mát tay ghê nhỉ:), đứa nào cũng béo tốt, khoẻ mạnh. Kiểu này chắc em phải gửi Mít
sang nhà chị nhờ chị chăm hộ vài tháng mất:)
8-> Có khi là tại chúng nó vốn vóc hùm mõm cọp ý em ạ :))
Chị mở đầu nghiệp nuôi mèo bằng cái thằng 8kg kia kìa :-< Sau ý nó láo toét đi chơi đúng 1 tháng mới về, sút còn 4kg, chị điên tiết mang đi XXX nuôi riết mới nhúc nhích lên được 6kg... Tàn 1 đời Nhợn :(

bị lừa thì mới đau. đã đau thì sẽ nhớ. nên cám ơn những kẻ đã lừa ta vì họ cho ta bài học nên tìm hiểu kỹ trước khi mua. Sự lừa đảo là gì? Đó là chênh lệnh thông tin giữa 2 người.
Các bạn nên tìm hiểu thật kỹ khi mua 1 em mèo nào đó. còn đã yêu chắc bao nhiêu cũng chiều ^^

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Có vẻ nhiều người hiểu sai tinh thần chủ top rồi. Mình nghĩ doanh_doanh nên làm 1 topic mới nói rõ hẳn ra chứ không sẽ bị mọi người hiểu lẫn giữa giá trị và tình thương
Theo mình nên có 1 khoảng cho giá mèo. Nếu không thì đâu gọi là Rao vặt,mua bán nữa
Nhưng chuyện chênh lệch thì trên mọi thị trường đều có nên giá mèo cũng vậy. Nếu người bán bán giá rẻ so với giá thị trường thì có thể họ có lí do riêng của họ, với mục đích tốt... Hay người bán đưa giá cao hơn thị trường cũng có lí do, chưa chắc đã là mục đích xấu, có thể họ muốn sàng lọc thị trường người sẽ chăm sóc mèo của họ sau này...tuy nhiên không thể loại bỏ trường hợp vống giá quá cao để mưu lợi.
Vậy nên mình nghĩ nên có 1 khoảng giá tham khảo, có thể lên xuống tùy theo mục đích của 2 bên Mua-Bán