• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tình thương mến thương......

moceva

Member
Thấy hội mèo hơi im ắng mình xin góp vài tấm ảnh của 2 em mèo nhà mình, hình như bọn nó thương nhau vì cùng cảnh ngộ ( trẻ mồ côi ) hay sao ấy!? Thương nhau lắm, luôn bên nhau, chăm sóc, liếm lông cho nhau, lại còn ôm nhau nữa chứ, ôm giữa ban ngày, không cần ra công viên ôm đâu.......:D
.
1/ Chân dung em Trắng:

.
2/ Chân dung em Đen:

.

3/ Hai đứa ôm nhau:

.
Các anh chị thấy thế nào, hai em mèo nhà em có phải là "đẹp dịu dàng mà không chói loá" không ạ? :D

Phu Dung

Moderator
Thiệt là dễ thương quá, Moceva ơi! Mỗi lần nhìn thấy tụi mèo liếp láp nhau rồi ôm nhau ngủ ngon lành mình thấy rất ấm áp và hạnh phúc, không biết các bạn có thấy thế không?

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ô zộ ôi, mình mong mỏi được nhìn thấy cái cảnh này từ lâu lắm rồi: 2 bé mèo liếm lông cho nhau, ngủ với nhau... Ôi hạnh phúc biết nhường nào, nghĩ đến tớ muốn xỉu luôn... Nhưng đó là quá khứ êm đềm rồi:(, từ ngày bé mèo cái ra đi, 2 con mèo đực rựa nhà tớ ở chung với nhau, bọn nó chỉ biết choảng nhau, khè nhau, đá nhau:(, cùng lắm là một thằng trong chăn một thằng ngoài chăn, mà nếu phát hiện ra kẻ thù đang nằm sát mình qua lớp chăn, là lại văng người lên không rồi khè một tiếng hăm dọa đối thủ... Khiếp ghen tị với Moveca và chị PD quá đi thôi, mấy bé mèo nhà các bác cứ ôm ấp tình tứ thế thì làm sao em chịu được đây:((, có ai chung hoàn cảnh với em không thì thương em với:worried:?...

tina90

Member
Đẹp quá bạn ạ nhìn rất nhanh nhẹn:love struck::love struck::love struck: chắc các em bắt chuột giỏi lắm:party::party::party:

moceva

Member
Hì hì, nhà mình chưa thấy xuất hiện lũ chuột, nên bọn nó toàn bắt gián về làm mình dọn muốn chết!! :D
.
Đẹp quá bạn ạ nhìn rất nhanh nhẹn:love struck::love struck::love struck: chắc các em bắt chuột giỏi lắm:party::party::party:

à méo

Member
các em mèo nhà bạn tình cảm quá! Ước gì mèo nhà mình được tình cảm như vậy! Suốt ngày chúng nó tranh chấp nhau thôi, từng miếng từng miếng một! :(

knoor

Member
Hai em của bạn tình cảm quá cơ. Nhìn ghét thế. Em miu nhà mình mới có một mình thôi, chắc là buồn lắm vì chả có ai chơi cùng. Hôm nào có điều kiện, tớ phải đón một em về cho em í có bạn mới được.

tina90

Member
Hì hì, nhà mình chưa thấy xuất hiện lũ chuột, nên bọn nó toàn bắt gián về làm mình dọn muốn chết!! :D
.
He he mèo nhà em cũng thế toàn bắt gián thôi lần đầu tiên thả ra hôm sau có 5 con gián chết bây giờ có khi phải đổi tên chúng nó là sát thủ diệt gián ý ạ:D:D:D