• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tình hình chiến sự: Cuba căng thẳng

madcat

Member
Tình hình chiến sự vô cùng căng thắng
Hai bà bầu Goku và Xê kô nhà mình, bạn Xê kô thì vừa đẻ mổ, bạn Goku thì sắp vỡ chum, cái phòng thì bé
Hai bạn nhìn thấy nhau đã uy hiếp cào cấu gầm ghè
Mình phải lấy cái nệm cũ ngăn đôi phòng ra thì mới đỡ. Phải xích cả hai bạn luôn, bạn Goku vào chân giường, bạn Xê kô vào chân bàn. Bạn Xê kô rất máu chiến, kéo cả cái bàn đi làm mình hết hồn, phải đặt thêm đủ thứ lên bàn cho nặng.
Bạn Goku thì không sao vì bà này điếc đặc =.=', ko nhìn thấy bạn Xê kô là bạn ấy im, ăn uống ngủ nghỉ điềm nhiên.
Bạn Xiêm Xê Kô thì cứ hễ nghe tiếng động bên kia cái nệm là ra điều gầm gừ, đi qua đi lại, chốc chốc lại thò mặt vào ngó con. Thấy mình đi sang là nhảy phóc vào ôm chặt mấy con heo bông đen thui - con của hắn.
Ôi ôi, bạn Goku thì mong bạn ý vỡ chum nhanh cho mình nhờ
còn bạn Xê kô thì mong con bạn ý lớn nhanh cho mình nhờ
:">

meomeocool

Member
Sao l[FONT=&quot]ại có chiến tranh vậy ạk trước đó 2 bạn ý có gầm ghè nhau không hay mới đây trong luc1 thay đổi hoocmon nên các bạn ý mới thế??? Với lại ảnh hơi bé ạk[/FONT]

Chúc mừng Xêko nha. Mẹ tròn con vuông là tốt rồi... Còn 2 đứa gầm gừ, có lẽ 1 đứa muốn ra uy để bảo vệ con, 1 đứa thì nghĩ mình bị mất ổ đẻ nên ko vui hoặc cũng có thể nó đánh hơi đc mùi mèo lạ trong phòng đó mà... Mấy bà bầu, bà đẻ ở chung vài hôm nhận thấy ko có gì đe dọa cho nhau, cho con của mình sẽ lại hòa thuận thôi... Mà cùng lắm cũng qua giai đoạn nuôi con là hết thôi ấy mà...

phenmaleat

Active Member
Chắc tại em kia muốn làm mẹ trước quá đây mà, còn bà kia tưởng muốn cướp con rồi

milkygirl6390

Active Member
bọn nhà chị giống bọn nhà em rồi ... hihi ... nhà e cũng tình trạng này khi 2 bà bầu nhà em cùng chửa đẻ cách nhau 1 tháng ... nhưng mà đến khi cả 2 con đã đẻ xong thì 2 con mẹ lại rất hòa bình và cùng nhau chăm con ... ( nói thật ra là 1 đứa chăm còn 1 đứa nhờ đứa kia chăm ) Mong bé xiêm cũng mau đẻ thì sẽ không phải dùng cái đệm " bình phong" kia nữa :))

madcat

Member
click vào là ảnh to ra đó mà
Sắp tới còn một bà bầu nữa cơ, bà này thì vô cùng đanh đá
nhìn mặt thấy liền

bo.bo

Member
Cố lên mẹ nhé ! Bạn xeko chắc thấy không an toàn khi mà có 1 bà bàunuwax . Mà nguy cơ bị chiếm ổ rất là cao ! Hì, cố gắng lên nhá

madcat

Member
Mẹ Goku đã vượt cạn ngay rạng sáng hôm off ở Hoa Đá
bạn Madcat vừa đi off về đã thấy bạn Goku tha con vào tít sâu trong gầm giường
thế là lại phải hì hụi lấy gỗ đóng kín gầm giường lại :|
Dù sao thì cũng rất vui, vì các cháu ra đời an toàn, không vật vã như mẹ Xiêm Xê kô phải đẻ mổ

Hành trình vượt cạn của mẹ Goku

Lần trc bạn ý vỡ chum có 2 em thôi, lần nỳ thấy bụng bé bé mình cũng cứ tưởng là ít, nào ngờ ....

4 cháu múp míp, đánh nhau choe chóe giành ti mẹ
Còn đây là con nhà Xiêm
thương lắm, ng bé tí, con thì to, lúc bầu bí người nhìn y quả bí ngô, cuối cùng chết mất 2 cháu vì bị ngạt trong bụng mẹ, may mà cứu đc 2 cháu này

Mẹ Xê kô chăm con khéo, đứa nào cũng mũm mũm :x :x

milkygirl6390

Active Member
chị ơi em thấy hình như chị bật đèn sưởi cho bọn nó thì phải ... hay là bật đèn thôi nhỉ ... hihi nếu bật đèn sưởi thì em nghĩ không cần thiết đâu ạ ... trời này là vừa phải với bọn nó rồi ... mẹ con nằm ôm nhau khép còn nóng ý :D

madcat

Member
bật đèn thui, vì nếu ko bật thì cái hộp mèo tối om, chả nhìn thấy j ý :D

linkmitu

Member
ngộ hén, bạn goku lúc đầu mình tưởng đẻ 3, kéo xuống dưới lại thấy 4 ^^

bo.bo

Member
Hì thế là ước nguyện của madcat thành rồi nhé ! Thế là mẹ tròn con vuông rồi nhỉ ! Chúc mừng nhé ! Madcat lên chức bà ngoại rồi nhé ! Hum nào em sang thăm các cháu rồi học hỏi kinh nghiệm bà ngoại luôn nhé !

milkygirl6390

Active Member
Hehe ... Totoro xa quá ... tít tận phố chùa Láng nên lười đi ... hihi ... cơ mà hôm nào cũng phải sang nghịch mèo mới được :p

madcat

Member
Hì thế là ước nguyện của madcat thành rồi nhé ! Thế là mẹ tròn con vuông rồi nhỉ ! Chúc mừng nhé ! Madcat lên chức bà ngoại rồi nhé ! Hum nào em sang thăm các cháu rồi học hỏi kinh nghiệm bà ngoại luôn nhé !
Ui zùii, làm bà ngoại mấy bận rồi:x:x:x, mệt lắm ạ, lúc các cháu nó còn chui trong hộp thì chăm chắm lo thay ổ rồi chiều chuộng mẹ chúng nó, xem có cháu nào bị bắt nạt ko đc ti không
lúc chúng nó lớn lớn 1 tí, ra khỏi ổ thì nghịch như giặc ý

@Milky: hnao` cả 2 chị em qua nhé;)

D_P_HOA

Active Member
Mẹ Goku đã vượt cạn ngay rạng sáng hôm off ở Hoa Đá
bạn Madcat vừa đi off về đã thấy bạn Goku tha con vào tít sâu trong gầm giường
thế là lại phải hì hụi lấy gỗ đóng kín gầm giường lại :|
Dù sao thì cũng rất vui, vì các cháu ra đời an toàn, không vật vã như mẹ Xiêm Xê kô phải đẻ mổ

Hành trình vượt cạn của mẹ Goku

Lần trc bạn ý vỡ chum có 2 em thôi, lần nỳ thấy bụng bé bé mình cũng cứ tưởng là ít, nào ngờ ....

4 cháu múp míp, đánh nhau choe chóe giành ti mẹ
Còn đây là con nhà Xiêm
thương lắm, ng bé tí, con thì to, lúc bầu bí người nhìn y quả bí ngô, cuối cùng chết mất 2 cháu vì bị ngạt trong bụng mẹ, may mà cứu đc 2 cháu này

Mẹ Xê kô chăm con khéo, đứa nào cũng mũm mũm :x :x
Chúc mừng nhà madcat có thêm thành viên mơí :x:x:x. Chúc các bé mèo hay ăn chóng lớn >:D<

madcat

Member
em đang lo vỡ kế hoạch đây ạ =))
cứ đẻ sòn sòn thế này em sạt nghiệp mất =))

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng madcat nhé! Hqua đi off ở Hoa đá t hỏi mng là kia có phải madcat k? Vì thấy bế bé Kim thì mng bảo vừa về rôid, đến lúc xem ảnh thì rõ ràng đúng là madcat :)) haha...
Nhà madcat ở đâu vậy? Rảnh t sẽ cố gắng qua thăm mẹ con Goku và Xeko. Mà đợt rồi thấy bé Heo con mẹ Goku mới bé tẹo mà giờ đã sinh lứa sau rồi, heo con đc mấy tháng tuổi rồi ?

madcat

Member
nhà Madcat ở Chùa Láng, hình như bạn Linh học Luật à :D, thế thì ngay gần
Heo con h đc 3 tháng, rất to xác
bạn Kim đc gần 4 tháng mà còn bé hơn bạn Heo