• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm Vện vàng lưỡi đen bị lạc

sinhnh

Member
Cách đây khoảng 2 tuần cậu em mình có mang theo 3 con chó đi chơi, 2 đen một vện ở dọc bờ hồ tây đoạn đường ven hồ song song với đường Thụy Khuê.
Do đã quen chủ nên ko mang xích con nào cả.

Trong khi vui đùa thì con cái đen thấy nước mát quá nó nhẩy tùm xuống hồ bơi ra giữa dòng. Do sợ nó bơi vướng vào chân vịt tàu, cano và vịt đạp nước nên cậu e mình đã nhẩy xuống hồ lôi nó về.

Ở trên bờ còn lại 2 con, một vện, một đen ko xích.

Thấy có con chó đực chạy qua con vện cái chạy theo con đực mất hút một đoạn.

Cậu e mình bơi vào bờ đuổi theo một đoạn thì một toán học sinh đi xe đạp cùng chiều hù dọa con vện sợ quá chạy một mạch từ đường ven hồ đến ngã tư Thụy Khuê - Văn Cao thì mất dấu vết.

Đặc điểm nhận dạng: Vện cái vàng kẻ đen đều, nặng khoảng hơn 11kg, tám tháng tuổi.
Đặc biệt có cái lưỡi đen tuyền( ko có chút hồng nào) trên trán gần tai bên phải có một chấm đen to

Hình dạng và đặc điểm chi tiết như bên hình dưới.

Bác nào bắt được hoặc biết thông tin nó ở đâu vui lòng báo giúp e qua số ĐT: 0985.1995.39.

Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.

Mr Lab

Member
Chó đẹp quá, ko tìm thấy thì tiếc lắm! Chúc bác chủ sớm gặp lại được em nó

nguyenducminh63

Active Member
Tổn thất 1 gene quý, chia buồn cùng anh Sinh. Mong rằng anh may mắn tìm lại được em Vện.

tran van hoan

Active Member
Sao không mất con khác mà lại mất con này nhỉ , tiếc quá sinh ah .8->
Mà sao em toàn mất với chết chó đẹp là sao nhỉ ...
Nhưng dù sao cũng hy vọng em nó vẫn sẽ có duyên với sinh . Mong xớm tìm lại được em nó mặc dù hy vọng rất nhỏ nhoi .

sinhnh

Member
Hic chia buồn cùng bác mong bác sớm tìm lại được cún
hi chia buồn với ông chủ .............................
Chó đẹp quá, ko tìm thấy thì tiếc lắm! Chúc bác chủ sớm gặp lại được em nó
Tổn thất 1 gene quý, chia buồn cùng anh Sinh. Mong rằng anh may mắn tìm lại được em Vện.
Cảm ơn các bác, e đang cố gắng hết sức để tìm lại.

Sao không mất con khác mà lại mất con này nhỉ , tiếc quá sinh ah .8->
Mà sao em toàn mất với chết chó đẹp là sao nhỉ ...
Nhưng dù sao cũng hy vọng em nó vẫn sẽ có duyên với sinh . Mong xớm tìm lại được em nó mặc dù hy vọng rất nhỏ nhoi .
Vâng cám ơn anh

E cũng ko hiểu sao từ cuối năm ngoái đến năm nay, cứ có con nào đẹp đẹp 1 tí y như rằng lại có vấn đề.

2 Năm nay nuôi chó đen quá đi mất. :(:(:(:(

lần đầu tiên được nhìn thấy 1 bé có lưỡi đen hàng độc như vậy.chúc bạn sớm tìm được cún nhé.

catwalk7382

Thương quá, để lông nhông thế này mà vào mấy thay thợ bắt chó đem thịt thì tiếc lắm. Chúc cậu sớm tìm được cún yêu!

sinhnh

Member
Đây Là e lọ lem của Chú đ.anh nhà ở đội cấn phải k ạ?
Đúng rồi đó bạn, đó là cậu e mình

Thương quá, để lông nhông thế này mà vào mấy thay thợ bắt chó đem thịt thì tiếc lắm. Chúc cậu sớm tìm được cún yêu!
Cám ơn bạn nhiều nhé!

E update thêm một số hình nữa, nếu bác nào biết thông tin báo dùm e nhé!

Up cho Chú mau Tìm dc lọ lem. Thật sự e này quá đẹp từ vóc dáng cho đến Cái lưỡi....

sinhnh

Member
Up cho Chú mau Tìm dc lọ lem. Thật sự e này quá đẹp từ vóc dáng cho đến Cái lưỡi....
Cảm ơn bạn vì sự quan tâm đặc biệt dành cho Lọ Lem ;););)
Tới giờ mà chưa tìm ra thì chắc bị bắt mất rồi, ra mấy chỗ bán chó hỏi thì may ra.
Nó còn xuất hiện ở HN là còn cơ hội bạn à! ;););)
vấn đề hình như nằm ở chỗ " Cậu Em Mình " đấy chú ạ.
Nếu bác biết thông tin về Lọ Lem xin cho e biết à! e sẽ đến xin chuộc lại và hậu tạ bác cùng cậu e bác :x:x:x