• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tìm người nuôi mèo sơ sinh

sekhan

hiện tại mèo nhà mình mới đẻ hôm qua, nhưng do mèo mẹ đẻ khó nên phải mang đến thú y lấy con ra, sáng nay thì nó mất :((. hiện giờ con 4 con mèo con rất xinh mình không biết phải làm sao :((, vì nhà mình đi làm cả ngày nên ko chăm dc. các bạn nhà ai có mèo mới đẻ nhận nuôi giùm mình ko :((
mình ở q2. đt: 0932942079

zZĩnz

Member
Trong box có dạy cách nuối mèo con bằng sữa bột đó Mà nếu có điều kiện thì tìm ngay nhà nào có mèo đẻ mà nhờ người ta nuôi giúp cho
Đến là khổ thân
Nuôi mèo đẻ thật là mệt ( giờ mới hiểu thấu nỗi lòng của chị Beam hehehe:)))

dolly.hoang

bạn ơi mình có điều kiện nè. mình cũng đang mún nuôi 1 bé lắm mà chưa tìm đc

sekhan

bạn ở đâu thía. mình với mẹ mình thay nhau chăm sóc mà cũng mới mất 2 e :(( (có lẽ có hơi người nên nó chết). mình ko bít nó bị j nữa :(

X

xuka3691

Guest
mèo bé mới đẻ chưa có khả năng tự sống đâu, nên k mang về nuôi ngay được đâu bạn ạ, phải chăm sóc đặc biêt.

mèo bé quan trọng nhất là ăn, sưởi ấm, và ị.
cách cho mèo bé ăn thì bạn tham khảo toppic này này: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=40700
bạn cho bé ăn bằng sữa dành cho trẻ từ 0 đến 6 tháng nhé, loại k có lacote ấy.

mèo bé k có mẹ liếm hậu môn cho k đi vệ sinh được, bạn dùng khăn ướt chấm chấm lau hậu môn cho bé để bé đi ị nhé.

k có mẹ ủ ấm dễ bị lạnh lắm, dù có lót bao nhiêu khăn cũng vẫn bị thoát nhiệt ra ngoài, bạn lắp cho bé cái bóng đèn tròn, để bé luôn được ấm.

nếu mèo con có rận bạn bắt rận cho nó, vì có rận sẽ ngứa lắm.

trên diễn đàn có cô D_P_Hoa, chị bichdiep đều vừa mới nuôi bộ mèo con, bạn có thể liên lạc để hỏi kinh nghiệm trực tiếp. nhưng mà tốt nhất là tìm mẹ cho mèo con bú nhờ

X

xuka3691

Guest
à, k phải có hơi người mà nó chết đâu nhé. mình bỏ mặc nó nằm đấy thì nó còn chết nhanh hơn. phải cố gắng chăm bạn ạ

phenmaleat

Active Member
khổ thân quá,mới sinh ra đã không gặp may rôi.hi vọng chúc sẽ gặp may mắn khi chúng có mẹ mới nha

kyunguyen

miu nhà mình vừa mới sinh đây. Bạn cho hay nhờ mình nuôi giùm? Nuôi giùm thì tiền công 1 bé 50k nha.>:D<
mình ở 107/48 Ngô Tất Tố F.22 Q.Bình Thạnh(gần Q.2)