• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm người nuôi dùm 2 bé mèo dễ thương

chimundo

Giải pháp cho 02 chú mèo về Đàlạt.

đi tàu bạn ơi. hồi trước bác tớ cũng đưa 5 con mèo con nghịch ngợm và lắm mồm lên tàu đi từ Hà Nội về Phú Thọ, lên toa ngồi bác cho nhân viên tàu ít tiền để họ đỡ làm khó, rồi ko hiểu bác làm sao cho mấy đứa nó nằm ngoan, có kêu nhưng cũng ít thôi. nói chung thì cũng về đến nơi an toàn và ko vấn đề gì. bạn thử xem. theo tớ thấy thì nội quy đường sắt là ko cấm chó mèo đâu
Bạn ashita ơi, TpHCM làm gì có tàu lửa chạy lên Đàlạt?

Có cách này bạn mymyanh ơi, bạn kiếm một cái thùng giấy carton chắc chắn một chút nhé, lót vải, mềm gì đó, khóe lỗ bên hông cho chúng có hơi thở rồi cho 02 bé vào trong, ở nhà tập luyện cho chúng mỗi ngày, bỏ vào vài giờ đồng hồ sau khi ăn cho chúng quen rồi quyết định ngày mang ra xe!
Tìm hiểu xem giờ chạy của hãng xe Mai linh, loại xe to 40 -50 chổ gì đó! Mua vé đi xe đó! Khi đi nhớ kiếm cái bao dứa (thoáng khí) đựng thùng xách đi. Tốt nhất là mua vé xong chờ cho đến khi xe sắp khởi hành hãy lên xe! Nhớ đừng bỏ thức ăn hay nước uống gì trong thùng nhé! 6 tiếng nhịn đói không sao đâu!
Họ sẽ cho cái thùng xe vô khoan hành lý bên dưới còn bạn thì lên trên ngồi! Thế là bon bon đến Đàlạt. Dù cho miumiu có gào thét thì cũng không ai nghe thấy cả :D!
Nếu bạn cẩn thận lo lắng sợ chúng bị ngộp (thật ra khoang hành lý khá to không lo thiếu dưỡng khí) thì bạn mang thêm túi hành lý, khi gửi thùng thì gửi luôn túi hành lý. Nhưng khi đi đến trạm dừng chân nữa đừng 150km thì giả bộ xin họ cho lấy đồ trong hành lý, lúc đó họ mở cốp ra không khí ùa vào sẽ tốt hơn cho miu miu :D!
Chúc bạn thành công.

chimundo

Gửi miu miu ra Hòa Bình?

hai chú mèo nhà bạn xinh thật đấy.mình có thể nuôi dùm ban 1chú được ko?tra lời lại cho mình nhé
Bạn gaudaica ở tận Hòa Bình nhận nuôi miu miu? Bạn có đùa không? TPHCM gửi miu miu ra tỉnh Hòa Bình :)) :)) :))?

mymyanh mang về Đà lạt là thượng sách :-bd nếu tìm không được người ở TPHCM nhận nuôi!

bechabong

Member
Bạn ashita ơi, TpHCM làm gì có tàu lửa chạy lên Đàlạt?

Có cách này bạn mymyanh ơi, bạn kiếm một cái thùng giấy carton chắc chắn một chút nhé, lót vải, mềm gì đó, khóe lỗ bên hông cho chúng có hơi thở rồi cho 02 bé vào trong, ở nhà tập luyện cho chúng mỗi ngày, bỏ vào vài giờ đồng hồ sau khi ăn cho chúng quen rồi quyết định ngày mang ra xe!
Tìm hiểu xem giờ chạy của hãng xe Mai linh, loại xe to 40 -50 chổ gì đó! Mua vé đi xe đó! Khi đi nhớ kiếm cái bao dứa (thoáng khí) đựng thùng xách đi. Tốt nhất là mua vé xong chờ cho đến khi xe sắp khởi hành hãy lên xe! Nhớ đừng bỏ thức ăn hay nước uống gì trong thùng nhé! 6 tiếng nhịn đói không sao đâu!
Họ sẽ cho cái thùng xe vô khoan hành lý bên dưới còn bạn thì lên trên ngồi! Thế là bon bon đến Đàlạt. Dù cho miumiu có gào thét thì cũng không ai nghe thấy cả :D!
Nếu bạn cẩn thận lo lắng sợ chúng bị ngộp (thật ra khoang hành lý khá to không lo thiếu dưỡng khí) thì bạn mang thêm túi hành lý, khi gửi thùng thì gửi luôn túi hành lý. Nhưng khi đi đến trạm dừng chân nữa đừng 150km thì giả bộ xin họ cho lấy đồ trong hành lý, lúc đó họ mở cốp ra không khí ùa vào sẽ tốt hơn cho miu miu :D!
Chúc bạn thành công.
không được là không được làm như thế rất tội nghiệp cho chúng nó, bạn cứ thử đặt mình ở vị trí chúng nó xem cảm nhận thế nào?phản đối!theo mình thì nhờ người nhà chở lên Đà Lạt,như thế sẽ tốt hơn cho lũ trẻ..từ TPHCM lên Đà Lạt cũng ko đến nỗi lắm! bạn thử tìm xem bạn bè của bạn có ai về Đà Lạt ko?thì xin nhờ xe về cùng... hoặc ở Vietpet mình có bạn nào nhà chạy xe ko?thì nhờ bạn í năn nỉ cho đi cùng với lũ miu?

chimundo

Phản đối không hiệu lực

không được là không được làm như thế rất tội nghiệp cho chúng nó, bạn cứ thử đặt mình ở vị trí chúng nó xem cảm nhận thế nào?phản đối!theo mình thì nhờ người nhà chở lên Đà Lạt,như thế sẽ tốt hơn cho lũ trẻ..từ TPHCM lên Đà Lạt cũng ko đến nỗi lắm! bạn thử tìm xem bạn bè của bạn có ai về Đà Lạt ko?thì xin nhờ xe về cùng... hoặc ở Vietpet mình có bạn nào nhà chạy xe ko?thì nhờ bạn í năn nỉ cho đi cùng với lũ miu?
Thế bechabong có bao giờ lêm Đà lạt chưa? 300km chứ không phải 30km bạn nhé! Đi xe gắn máy lên Đà lạt vừa xa vừa đèo dốc nguy hiểm bạn có biết không? Vả lại bạn có đi xe Mai Linh lên Đà lạt bao giờ chưa? Có biết được sự tiện nghi của xe 40 50 chổ không bạn :thingking:? Mình đã từng vận chuyển rồi nên mình mới bày cho bạn mymyanh đó, bạn biết không :D! Quyền quyết định là mymyanh, nếu không ai nhận nuôi thì chỉ còn cách đó là tốt nhất thôi bạn ạ! Vì sự an toàn của người và vật, mình khuyên bạn không nên đi xe gắn máy :worried:!

Việc để mèo ở khoang hành lý không có gì là tội nghiệp lắm đâu bạn ơi, miễn là không bị phát giác, mèo về nhà an toàn. Ngày trước mình cũng mang cún đi xa, người ta không cho mang lên xe, cũng để dưới khoang hành lý nhưng cún thì không bị kiêng nên mình có thể "thăm nuôi" nó khi xe dừng. Chỉ cần bạn gì đó tìm cách làm cho mèo không kêu lúc người ta sắp xếp vào khoang là được thôi. chúc may mắn.

bechabong

Member
nhưng cách ấy cứ thấy ác ác thế nào ấy..tại thấy xót nên mới vậy đó thôi...mình cũng từng đi Đà lạt rồi, đường xa lắm.. thôi thì nếu dùng thuốc thì làm ơn.. 1000 lần làm ơn hỏi cho kĩ bác sĩ xem dùng thuốc thế nào nhé...chỉ sợ lũ nhóc rơi vào tình trạng khủng hoảng thôi... mình cứ thấy lo lo thế nào ấy..

ashita

Dịch giả Vietpet
bạn liên lạc và số điện thoại này coi: 0972612308, 0979995346, 0903967819, anh Nam, là 1 trong những taxi ko mê tín mà mình hỏi bạn được nhưng theo bạn nói thì ko biết bây giờ anh còn làm nữa ko. nói chung là gọi mà năn nỉ. bạn gọi thì cứ bảo là bạn của Danh nhé
à mà có bạn nào có đề nghị nuôi hộ luôn 2 đứa từ lúc đầu rồi cơ mà nhỉ

mymyanh

Member
Cám ơn các bạn nhiều lắm.Thật sự thì bạn future có nói là nếu cuối cùng không có ai nhận nuôi và không thể làm gì khác nữa thì bạn ấy sẽ nhận nuôi dùm mình..thì mình hiểu là bạn ấy cũng có khó khăn riêng.Chứ nếu dễ dàng thì bạn ấy đã nhận ngay từ đầu rồi..
Còn đối với việc chuyển mèo về Đà Lạt thì thật sự là một bài toán vô cùng khó đối với mình.Đi xe thì sợ tài xế phát hiện,cho mèo uống thuốc ngủ thì sợ nguy hiểm cho 2 bé.Mà đường thì xa,hơn 7 tiếng đi xe lận...Mình cũng hỏi mấy anh taxi rồi,người chịu chở thì đòi giá quá cao,mắc hơn đi máy bay nữa...
Từ giờ đến cuối tháng mà không giải quyết được thì chắc mình phải gửi 2 cục cưng của mình cho Future,nhờ bạn ấy chăm sóc dùm mình quá.Future ơi,bạn giúp mình nhé..!

theo mình thì để vẹn toàn nhất thì bạn phải chuyển 2 bé lên ĐL bằng xe máy thôi.
Nhưng bạn lại là con gái vậy thì nhờ anh chàng nào quen thân đó đèo đi. Hay là rủ bạn bè về nhà chơi(đi picnic) bằng xe máy. Thường thì bạn sắp đi xa nên có những cuộc đi chơi;). Một công đôi việc luôn. hè hè.
nhưng cách này khá mệt. Đường thì hơi xa, thường thì chỉ có bọn đàn ông tụi mình ham hố thôi. hì hì...:p
MyMy xem thử thế nào. Chúc bạn vui....:)

mymyanh

Member
Cuối cùng thì 2 bé cưng của mình cũng đã được một bạn tên Hiền nhận nuôi...Ngày mai mình sẽ mang 2 em sang cho bạn ấy.Lúc chưa tìm được người nuôi dùm thì lo lắng lắm,bây giờ tim được rồi thì lại thương quá,không nỡ...hic hic...Nhất là em mướp,nhát như thỏ đế í.Thấy người lạ là chui tọt xuống gầm giường...
Mình cảm ơn các bạn trên này trong thời gian qua đã rất nhiệt tình giúp mình tìm cách.Hy vọng về với chủ mới hai bé cưng sẽ được yêu thương hơn ở với mình...Thương 2 bé lắm..

moceva

Member
Chúc mừng bạn mymyanh nhé! Cuối cùng cũng xong! Hy vọng 2 bé sẽ được chủ mới thương yêu nhiều.......!
.
Cuối cùng thì 2 bé cưng của mình cũng đã được một bạn tên Hiền nhận nuôi...Ngày mai mình sẽ mang 2 em sang cho bạn ấy.Lúc chưa tìm được người nuôi dùm thì lo lắng lắm,bây giờ tim được rồi thì lại thương quá,không nỡ...hic hic...Nhất là em mướp,nhát như thỏ đế í.Thấy người lạ là chui tọt xuống gầm giường...
Mình cảm ơn các bạn trên này trong thời gian qua đã rất nhiệt tình giúp mình tìm cách.Hy vọng về với chủ mới hai bé cưng sẽ được yêu thương hơn ở với mình...Thương 2 bé lắm..

future

uh có người chăm sóc 2 đứa là mừng rồi,lên đừơng du học an tâm ha bạn,mấy bữa Fu bận nên h mới onl được,uh mà hình như bạn lớn tuổi hơn Fu thì phải,gọi chị nhá,Fu mới năm nhất thôi ^^