• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm mua một chú mèo Anh lông ngăn (Bristish shorhair)

mr.banquet

Mình muốn mua một em mèo cái lông xanh nhưng mình chưa nuôi bao giờ, vậy phiền các bạn trên diễn đàn chỉ giùm mình nhé:

1:Địa chỉ nuôi mèo và giá cả hợp lý nên mua
2: Cách nuôi và chăm sóc -

Cám ơn các bạn rất nhiều

:clown::clown::clown::clown::clown::clown::clown:

tsunami

Member
bạn nên tìm mua của những nhà có mèo con í, trong 4rum Vietpet này cũng có người bán đấy, bạn vào mục rao bán xem. Hôm trước mình thấy 1 nhà có 5 em mới sinh đẹp lắm, giá họ đưa ra 200 Usd/ 1 em. Mình chưa nuôi loại này bao giờ nên không rõ lắm đâu.
P/s: bạn viết sai tên quốc tế của em nó rồi kìa, Bristish Shorthair nha

meobeou

Member
hehe..nhà nào có 5 em mèo anh lông ngắn cần bán vậy bạn chỉ cho mình với, mình đang muốn mua 1 e mèo đực vì đang có 2 e mèo anh cái ở nhà ai có mèo anh lông ngắn Đực thì thông tin mình với bán hoặc trao đổi cũng được.Trong mục giao vặt có người đăng bán mèo anh nhưng là mèo lông dài, ko phải lông ngắn. :( mình đã đến xem

Trong mục giao vặt có người đăng bán mèo anh nhưng là mèo lông dài, ko phải lông ngắn
vẬY LÀ SAO ? MÌNH ĐANG CẦN TÌM 1 CON MÈO CÁI LÔNG DÀI NÈ. BẠN COPPY LẠI CÁI ĐƯỜNG LIK ĐÓ VÀO ĐÂY GIÚP MÌNH ĐƯỢC KHÔNG ?

tsunami

Member
mình xem hình của mấy em í rồi mà, chắc bạn meobeou nhầm sang topic khác rồi, không biết đã bán hết chưa? Cách đây nửa tháng mình hỏi là còn 3 con, bạn í nhắn tin cho mình là 200 usd 1em mà. Bạn vào mục rao vặt tìm thử xem

tsunami

Member
mà tớ thấy rồi đó, bạn livelyandlove, topic ý bạn meobeou cũng vào rồi mà, bạn tới xem chưa? Hình của mấy em ý là lông ngắn mà

à, bạn đó thì tớ biết rồi. add nik rồi. mèo của bạn ý là anh lông ngắn, có phải lông dài đâu >.< bạn ý đòi bán cho tớ 3 triệu đấy =)) bây giờ hình như còn 1 con mèo với 3 con fôx thì phải ?

tsunami

Member
uh thì bạn meobeou cần tìm mèo Anh lông ngắn mà, bạn í cũng đưa ra cái giá 200 đô với mình. Nhưng thiết nghĩ bạn í hơi thiên về mục đích kinh doanh, như vậy chỉ hợp cho những gia đình có điều kiện.