• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm mèo lạc ở khu vực Hồ Tùng Mậu

hathu08

Active Member
suốt 2 tuần liền, bố mẹ lang thang khắp HN tìm con. Mẹ thì cứ ngơ ngẩn như con mất hồn, có lúc dại dột mẹ còn nghĩ là thôi, con đi rồi, mẹ đã từng dồn tất cả cho con, sẵn sàng bỏ tất cả vì con, giờ không còn con thì mẹ còn gì nữa, mẹ còn cần gì nữa.

Em cảm ơn chị Huyền Boi_lac đã động viên em nhiều lắm.
Em cảm ơn anh vit2be đã hỏi tìm mèo hộ em.

suốt 2 tuần sống như không, quên hết tất cả mọi thứ, chẳng đụng đến nhà cửa. Thậm chí còn chẳng buồn nấu ăn cho Tí với Mẫn, đến bữa cứ bốc cho chúng nó 1 vốc hạt. Thậm chí còn nghĩ đến chuyện tìm nhà khác cho chúng nó. Thấy có lỗi với chúng nó, có lỗi với Bẹp của mẹ. Không có con tròn mắt lên, xin mẹ ăn bánh bao, ăn kẹo, ăn sữa chua, ăn cơm, mẹ chẳng thiết làm gì nữa.

Trong đời mẹ, mẹ chưa từng có mối gắn bó đặc biệt nào như gắn bó với con. Mẹ chưa từng yêu 1 sinh vật nào như mẹ yêu con với thằng Tí. mẹ cũng chưa từng biết đến cảm giác như dứt ruột dứt gan ra mỗi lần nghĩ đến chuyện xấu con có thể gặp.
Cứ hy vọng, rồi cứ thế tự chìm xuống, hụt hẫng.

đến giờ vẫn chưa thể chấp nhận được sự thực là con bỏ mẹ mà đi. Mẹ trốn tránh, không sang nhà chị Linh nữa, mẹ sợ nhìn thấy những đứa trẻ con ấy, rồi mẹ lại nhớ con phát điên. Mẹ sợ sang nhà Thảo, mẹ sợ nhìn thấy Lạc. Lúc nào mẹ cũng sợ mẹ không kìm được cảm xúc của mình.

Mẹ nhớ con quá Bẹp ơi. Nhớ lắm, nhớ đến mức lắm khi mẹ bị ảo giác là con vừa chạy qua cửa, là con vừa gọi mẹ.

http://www.youtube.com/watch?v=4lRbb6X7MVw

be_meo

Member
suốt 2 tuần liền, bố mẹ lang thang khắp HN tìm con. Mẹ thì cứ ngơ ngẩn như con mất hồn, có lúc dại dột mẹ còn nghĩ là thôi, con đi rồi, mẹ đã từng dồn tất cả cho con, sẵn sàng bỏ tất cả vì con, giờ không còn con thì mẹ còn gì nữa, mẹ còn cần gì nữa.

suốt 2 tuần sống như không, quên hết tất cả mọi thứ, chẳng đụng đến nhà cửa. Thậm chí còn chẳng buồn nấu ăn cho Tí với Mẫn, đến bữa cứ bốc cho chúng nó 1 vốc hạt. Thậm chí còn nghĩ đến chuyện tìm nhà khác cho chúng nó. Thấy có lỗi với chúng nó, có lỗi với Bẹp của mẹ. Không có con tròn mắt lên, xin mẹ ăn bánh bao, ăn kẹo, ăn sữa chua, ăn cơm, mẹ chẳng thiết làm gì nữa.

Trong đời mẹ, mẹ chưa từng có mối gắn bó đặc biệt nào như gắn bó với con. Mẹ chưa từng yêu 1 sinh vật nào như mẹ yêu con với thằng Tí. mẹ cũng chưa từng biết đến cảm giác như dứt ruột dứt gan ra mỗi lần nghĩ đến chuyện xấu con có thể gặp.

đến giờ vẫn chưa thể chấp nhận được sự thực là con bỏ mẹ mà đi. Mẹ trốn tránh, không sang nhà chị Linh nữa, mẹ sợ nhìn thấy những đứa trẻ con ấy, rồi mẹ lại nhớ con phát điên. Mẹ sợ sang nhà Thảo, mẹ sợ nhìn thấy Lạc. Lúc nào mẹ cũng sợ mẹ không kìm được cảm xúc của mình.

Mẹ nhớ con quá Bẹp ơi. Nhớ lắm, nhớ đến mức lắm khi mẹ bị ảo giác là con vừa chạy qua cửa, là con vừa gọi mẹ.

Đọc mà buồn quá, sao hnay toàn đọc phải những tin buồn thế này.

Thôi, cứ tự an ủi là chắc Bẹp chạy vào nhà ai, người ta thấy đáng yêu quá nên giữ lại nuôi rồi.

thuan81

Active Member

em đừng buồn nữa !mọi việc đều có duyên số !
Mong bé mèo sẽ bình an....!
Mình không làm chủ được tất cả ,những việc xẩy ra mình không bao giờ mong muốn..Nhưng nó vẫn xẩy ra ,em cứ xem là mọi sự an bày và sẽ qua đi
Có Hợp sẽ có tan...:(
Mọi việc có,theo thời gian rồi cũng sẽ không còn nữa...theo một quy luật của tự nhiên
Đừng buồn nữa em nha!:)

vits2be

Member
Bao giờ cũng thế người ra đi thì để lại đau khổ cho người ở lại ở đây là bé Bẹp :(:)((. Thôi em ơi đừng buồn nữa sự kết thúc bao giờ cũng là 1 khởi đầu mới ;;) mong tất cả những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với gia đình Thu nhé.

linhlamhn

Member
Em ơi, Mẫn đang bầu, cố gắng chăm cho mẹ con nó khỏe, không thì mang nó qua nhà anh chị ở vài hôm, sẵn nó cũng đã sang một lần rồi...
Vẫn cho là có đứa nào gần nhà em không thích mèo... không dám nghĩ đến nữa... nhưng cố gắng hạn chế chúng nó đi chơi loăng quoăng nhà nọ nhà kia đi em ạ...

Hic Bẹp vẫn chưa về à chị? có tin gì mới không ạ? e cũng tìm mấy quán tiểu hổ quanh khu nhà em nhưng ko có chị ạ, chắc ko bị vào đó đâu mà chỉ có vào nhà ai thôi.

hatran

Member
Cháu nó có tin j mới chưa hã chị ? Chị ơi dù j thì chị cũng cố gắng cho các bé khác ăn ún kĩ càng... Mong cho bé chỉ lang thang đâu đó rồi về nhà. Cầu trời khẩn phật....

Unincoi

Member

Mẹ Hathu, Mình đã mấp Zip béo nên mình hiểu cảm giác mất mát thế nào. Mình ngồi chờ ở cửa chờ Zips kếu léo nghéo đòi vào sau mỗi lần đi chơi chán chê. Nhớ mỗi lần em ý nằm dài trên cái ghế ưa thích, Mỗi lần em ý rình mò lũ chim ở sân mà chẳng bắt được con nào, nhớ mỗi lần xí trộm ruốc của cô bạn cho em ý ăn, nhớ khi mới mang về em ý nhỏ xíu xiu mình nuôi lớn rồi ngắm từng ngày em ý lớn thế nào, lần đầu nhìn chứng kiến cảnh em ý nhìn thấy cô bé mèo khác lần đầu tiên. Mỗi lần nghĩ tới những kỷ niệm của thằng ku ấy mình lại chẩy nước mắc khóc hu hu như một đứa trẻ con. Đọc những dòng của bạn mình lại khóc dù đang ở văn phòng. Nhưng bạn còn hạnh phúc hơn mình khi bạn còn những đứa khác để chăm sóc, giờ mình lấy chồng rồi nên không có điều kiện nuôi mèo nữa. Hãy chăm sóc mấy đứa còn lại nhé, tội chúng lắm.

em yêu quí à, khi chị đọc được những dòng này của em thì có lẽ đã muộn, chị xót xa quá! Anh chị bận bịu cho đám cưới, dành dụm vay mượn để mua được một căn nhà, chỉ hi vọng được đón mẫn mẫn về ở với A châu rồi 2 chị em nó được tung tăng trong căn nhà của riêng anh chị. Thế mà khi chị vừa dịch chuyển đồ đạc thì A châu bỏ đi đâu mất, không về với chị nữa, mặc cho anh chị đi tìm khắp nơi.
Chị đã chửi thề, em biết chị hay chửi bậy đúng không. Nó chỉ là một con mèo ta, gầy guộc sau kì sinh nở và ngoan như một giọt nước, thế mà ai nỡ bắt nó rồi, vì chị biết A châu không bao giờ lạc đường, nó nhớ đường và nhớ anh chị lắm!
Mất con mèo con của A châu tuy đã ăn cơm được nhưng vẫn nhớ mẹ kêu suốt, chị sốt ruột quá đã đem cho hết, chị nhớ A châu của chị đến không khóc được.
Nhưng khi đọc những dòng này của em, chị chỉ muốn chạy ngay đến xem em và con như nào! Nhưng điện thoại của em tắt! Chị hiểu em cần 1 khoảng thời gian để bình yên trở lại, chị đau nhưng chắc em còn đau đớn hơn!
Một lần nữa, chị không biết nói gì, anh thì nghẹn giọng hỏi chị: có khi nào em Thu trách mẫn mẫn là con mèo đen đem xui xẻo đến, khiến Nhím mất rồi Nim cũng mất, rồi em ấy ghét mẫn mẫn không.....
Chị chẳng biết nói gì...... em hãy giữ mẫn mẫn bên em nhé! Chị biết giờ nó cần em lắm.... Hãy coi nó như con ruột em nhé, vì giờ nó sẽ là con ruột của em. Chị sẽ đến thăm em và con vào một ngày gần nhất em muốn tiếp chị:(

hathu08

Active Member
Em đây chị ơi.
Em đã mất một khoảng thời gian khá lâu để bình tĩnh lại, nhưng vẫn chưa nguôi ngoai được. Em phải cảm ơn Mẫn vì nó bù đắp cho em nhiều lắm. Hôm trước em hẹn chị sang thăm con cũng là vì em muốn kể chuyện Bẹp cho chị, em không nỡ nói qua điện thoại nữa.
Giờ những đứa trong bụng Mẫn là hy vọng lớn nhất của em, hy vọng có mấy thằng Bẹp con trong đấy để em lại tiếp tục cái vòng đời của nó.

Chị ơi em dùng cái số mới lần trước em gọi cho chị mà, em không tắt máy đâu. Lúc nào chị đển chơi với em nhé.