• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm em mèo đi lạc :((

Cubin

Member
Em mèo nhà mình bỏ đi từ sáng qua tới sáng nay. Bình thường nó không bao giờ ra khỏi nhà, nhà mình cũng rào chắn rất kỹ càng. Mình cũng đưa em nó đi thiến từ hồi 7 tháng. Nên 3 năm nay em nó chỉ ở trong nhà. không bao giờ có thói quen mải chơi hay đi lang thang. Nên khi em đi thế này mình rất lo, vì em rất béo ( nặng và to xấp xỉ 7,4kg). Sợ mấy bọn lái chó, lái mèo thấy em sẽ bắt đem về làm thịt. Em hiền lành, quấn người. Nếu em ra đường em cũng ko biết đánh nhau để giành thức ăn, cũng không biết đi tìm nước uống. Mình rất lo cho em. Bạn nào thấy em ở đâu, làm ơn liên lạc với mình theo số 098.887.1008, mình sẽ chuộc lại bằng mọi giá. Mong mọi người share giúp mình để em có thể về với mình.

Cubin

Member
Thông báo, em đã về với mình.
Thằng xấu xa không hiểu bằng cách nào chui vào cái nhà hoang ở cách nhà mình mấy nhà và nằm dí ở trong đấy.
Nửa đêm mình đặt bát cơm cá ra ngoài cửa, chắc thấy mùi cá kêu ngaooo ngaooo, mình mở cửa ra gọi thì càng kêu to, dò theo tiếng kêu thì phát ra từ nhà đấy.
Mấy bố con phải huy động cầu thang và sức người để bế 7,4 cân thịt vào nhà.
Về nhà nó tợp lấy tợp để 2 bát cơm cá to oạch, uống nửa bát nước. Rồi nằm thẳng cẳng coi như chả có chuyện gì.
Cả nhà thì nước mắt lưng tròng vừa mừng vừa thương. Nó thì nhìn mọi người như kiểu
" Đi có tí thôi làm gì mà khóc". Trời đất, về là may rồi.
Mẹ mình thì cứ rơm rớm nước mắt xoa xoa lưng nó vừa nghẹn ngào : " Không ngờ tao vẫn còn gặp lại được mày"...
Mình thì ... chẳng còn gì để nói .. tim như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực vì vui ..

Obabo

Member
Thế là may quá rồi bạn ơi :)) chuyện bạn kể vui quá đi. Bạn nhớ cẩn thận vì nếu lần tới mà em đi tiếp thì k biết thế nào đâu. Giờ trộm chó trộm mèo hoành hành ghê lắm :-ss

Obabo

Member
Thế là may quá rồi bạn ơi :)) chuyện bạn kể vui quá đi. Bạn nhớ cẩn thận vì nếu lần tới mà em đi tiếp thì k biết thế nào đâu. Giờ trộm chó trộm mèo hoành hành ghê lắm :-ss