• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm chủ mới cho mèo(HN)

Hàng xóm nhà mình có một em mèo đực nhị thể trắng vàng không muốn nuôi nữa. Bạn nào yêu mèo có thể nuôi giúp được không?
Tối hôm qua mình nghe thấy tiếng mèo kêu ở quanh nhà, tìm mãi mới thấy em ý đang lang thang trên nóc nhà đối diện, không tìm được đường xuống. Mình bắc thang lên bế xuống thì thấy nhà bên cạnh bảo đấy là mèo của họ. Vì em ý không biết bắt chuột nên định cho đi. Hôm kia có người đến bắt nhưng em ý chạy tuốt lên nóc nhà, không gọi xuống được. Mình mang về cho ăn rồi thả ra nhưng em ý cứ quấn chân mình không chịu đi. Mình cũng muốn nuôi nhưng đã có Meo rồi mà 2 đứa lại không hợp nhau. Sáng nay mình mang sang trả, chủ em ý có nhờ tìm hộ người nuôi. Các bạn giúp em nó với nhé! Không lại bị vứt ra ngoài đường thì khổ.

koojjai

Member
Oh, Nhà mình đang cần một em mèo chơi với mèo Bông, Mình lại ngược lại nhà kia vì khổ vì suốt ngày Bông bắt chuột, đôi khi phải vất vả để lấy chuột ra khỏi miệng nó (để tránh bị lây bệnh). Bạn Pm lại cho mình số đt hay là đ/c nhé.

anhntsoft

Member
Hàng xóm nhà mình có một em mèo đực nhị thể trắng vàng không muốn nuôi nữa. Bạn nào yêu mèo có thể nuôi giúp được không?
Tối hôm qua mình nghe thấy tiếng mèo kêu ở quanh nhà, tìm mãi mới thấy em ý đang lang thang trên nóc nhà đối diện, không tìm được đường xuống. Mình bắc thang lên bế xuống thì thấy nhà bên cạnh bảo đấy là mèo của họ. Vì em ý không biết bắt chuột nên định cho đi. Hôm kia có người đến bắt nhưng em ý chạy tuốt lên nóc nhà, không gọi xuống được. Mình mang về cho ăn rồi thả ra nhưng em ý cứ quấn chân mình không chịu đi. Mình cũng muốn nuôi nhưng đã có Meo rồi mà 2 đứa lại không hợp nhau. Sáng nay mình mang sang trả, chủ em ý có nhờ tìm hộ người nuôi. Các bạn giúp em nó với nhé! Không lại bị vứt ra ngoài đường thì khổ.
Bạn không cho mail ai biết mà liên lạc. Nếu OK bạn có thể giao cho mình (PM mình sẽ gọi lại):
- Nguyễn Thế Anh
- 0978332134
- anhnt_programmer@yahoo.com.vn
- Nhân mỹ - Mỹ Đình - Từ Liêm - HN

Mail của mình là juneweasel@gmail.com
SĐT: 01689555825
Nhà mình ở trên đường Trần Duy Hưng.
Lúc nào rỗi các bạn có thể qua xem mặt em mèo, chỉ cần nhắn tin cho mình trước là được.
Mình cũng mới chỉ tiếp xúc với em ý mỗi buổi tối hôm qua nhưng thấy em nó rất hiền và quấn người. Nhà hàng xóm bảo em nó được khoảng 1 năm rồi, không ốm đau bệnh tật gì, mỗi tội nhìn thấy chuột là chạy mất.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nuôi mèo hiền lành & quấn người là hạnh phúc nhất đấy, nó như một đứa trẻ ngoan vậy...

Bạn nào sẽ may mắn là chủ mới (là bạn mới) của bé mèo nhị thể này nhỉ?

koojjai

Member
Hic, Tiếc quá, mèo đã có chủ rồi. Nhưng không sao, có phải chỉ riêng mình mới quý mèo đâu. Chúc em mèo hạnh phúc và khoẻ mạnh, khà khà.