• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm chủ cho 1 mèo mẹ Anh lông dài còi 2 tuổi

Status
Không mở trả lời sau này.
hình như có người tới đón rồi hay sao ấy,chị nhi kể về tình hình miu nhà chị bây giờ cho mọi người biết đi

phenmaleat

Active Member
hình như chị nhi cho đi ở nhà mới rồi hay sao ấy,thấy chị bích bảo chị nhi đón gato từ nhà chị bích về rồi chuẩn bị nam tiến mà

garuru

Member
Theo mình thì các cặp vợ chồng trẻ không nên nuôi nhiều mèo. Một thời gian nữa các bạn bầu bì, chăm con chăm cái không có thời gian chăm các bé rồi lại ly tán mỗi bé một nơi, tội các bé lắm. Mình thấy trên VP cũng có vài ví dụ như vậy rồi. Bản thân mình rất yêu Pet nhưng hồi nuôi con nhỏ cũng nhiều lần bực bội vì "chăm con còn chẳng xong còn phải chăm chó nữa" nên mấy em chó rất tội.[/QUOTE
Thực ra, nếu trao bé cho các bạn còn độc thân cũng bấp bênh lắm. Vì một mai, các bạn sẽ trưởng thành, sẽ có gia đình. Con dâu thường không dám đưa mèo về nhà chồng. Còn chú rể, nếu chẳng may cô dâu không thích chó, mèo thì sẽ buộc phải cho chó, mèo đi. Cả hai trường hợp này mình đều gặp rồi, và gặp tương đối nhiều. Bởi vậy nên phải tìm hiểu kỹ về người chủ mới trước khi quyết định cho mèo. Như vợ chồng mình hiện tại, chịu rất nhiều sức ép từ hai bên bố mẹ về chuyện nuôi quá nhiều chó, mèo, nhưng mình cương quyết không cho đi bé nào. Chăm lo cho cả đàn chó, mèo được sạch sẽ, khỏe mạnh, béo tốt quả thực vất vả vô cùng. Nhưng được cái hai vợ chồng cùng san sẻ trách nhiệm này, đứa cho mèo ăn thì đứa cho chó ăn, đứa dọn vệ sinh cho mèo thì đứa hót... cho chó, nên mọi việc nhẹ hơn rất nhiều. Bây giờ, mình hãi nhất là ông xã đi công tác:D

Cám ơn cả nhà đã quan tâm rất rất nhiều ạ. Đợt này em bận việc riêng của gia đình nên không thể online thông báo tình hình được, mong cả nhà thông cảm cho em nhé.
Tình hình là sau khi đăng tin tìm chủ cho mẹ Sam, rất nhiều bạn có thiện ý muốn đón Sam về chăm sóc, nhưng hầu hết các bạn đều là bạn nam hoặc là các bạn gái còn rất nhỏ tuổi. Em biết mọi người đều rất yêu mèo và muốn giúp đỡ, nhưng thật sự bắt các bạn ở tuổi đang vui chơi phải chăm một đứa còi cọc như Sam em nghĩ là sẽ thiệt thòi cho các bạn. Mặc dù vậy vẫn cám ơn các bạn rất nhiều.
Thấy em suy nghĩ nhiều, nên em gái của chồng và chồng em đã nhận chăm sóc Sam trong thời gian em không thể chăm Sam được. Chắc tạm thời đó sẽ là phương án tối ưu mà em lựa chọn cho Sam. Rất cám ơn mọi người đã quan tâm đến Sam.
Mod đóng topic giúp em với ạ. Em chân thành cám ơn 1 lần nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.