• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm chó Bắc Hà cái tai Hà nội

AKieng

Mình có chú Bắc hà đực, màu đen, nặng 25 kg, minh mua tại Mèo Vạc- Hà Giang. Hiện sức khỏe binh thường, rất dữ, vệ sinh vô cùng sạch sẽ ( mình đi công tác 1 tuần, la bấy nhiêu ngày no nhin đi ị)
Hiện đang tìm bác nào nuôi Bắc Hà cài tai HN, co thể giao lưu để lấy giống
Bác nào có nhu cầu gọi theo số 0904.228.393
Nợ ảnh các bác sau, con của em chinh là conhttp://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64239

nguyenducminh63

Active Member
Thắc mắc muốn hỏi anh 1 chút là cún nhà anh nhịn đi ị 1 tuần liền cho đến khi anh đi công tác trở về à?

VƯƠNG ANH-HP

thắc mắc muốn hỏi anh 1 chút là cún nhà anh nhịn đi ị 1 tuần liền cho đến khi anh đi công tác trở về à?
đồng quan điểm với bác.chỉ cần vệ sinh đúng chỗ là tốt lắm rồi

Đây là ảnh của em nó lúc bắt về cách đây gần năm, lúc mua về mất 400k năm 2010. Bác Cường đi cùng em tầm cẩu đợt đó sục từng ngõ một tìm mãi mới được em này phê phê.

HQ-empire

Senior Member

Đây là ảnh của em nó lúc bắt về cách đây gần năm, lúc mua về mất 400k năm 2010. Bác Cường đi cùng em tầm cẩu đợt đó sục từng ngõ một tìm mãi mới được em này phê phê.
Ảnh hồi bé này thì mình xem rồi, mình muốn xem ảnh em nó nuôi ở Hanoi thì lông lá nó ra sao thôi !!!

Em chưa nhìn thấy lúc em nó to, nhưng khẳng định rằng lông không được dài. Giờ là mùa nóng lông mà dài quá thì không chịu nổi, chuẩn nhất chụp vào mùa đông. Hiện tại nếu lông đuôi được 12cm, lông lưng 6cm, lông cổ được 5cm thì ok. Bác Cường up ảnh cho anh em xem tí nào dìm dìm ác quá.

AKieng

Tôí nay mình về chụp ảnh rồi post lên các bác xem, còn nhu Tuyên nói về độ dài của lông, anh nghĩ cung tầm âý hoặc có khi hơn

AKieng

Thắc mắc muốn hỏi anh 1 chút là cún nhà anh nhịn đi ị 1 tuần liền cho đến khi anh đi công tác trở về à?
Em làm ở Hải Phòng, đâù tuần đi, cuôí tuần về, o nhà k có ai đưa đi ra công viên ị, có đứa con gái trước vẫn dắt đi, gio nó to rôì dắt k nổi, nó lôi xềnh xệch nên nó sợ k dám dắt đi nưã. Và dứt điểm là nó k chịu ị ra nhà ( Chấp nhận nó ị thi có ngươì dọn)

AKieng

Gửi các bác mâý tấm ảnh nhé, ảnh chụp buôỉ tôí nên không được đẹp lắm. Hẹn đến hôm nào nắng ráo, ban ngày chụp lại các bác xem nhé.

AKieng

Em chưa nhìn thấy lúc em nó to, nhưng khẳng định rằng lông không được dài. Giờ là mùa nóng lông mà dài quá thì không chịu nổi, chuẩn nhất chụp vào mùa đông. Hiện tại nếu lông đuôi được 12cm, lông lưng 6cm, lông cổ được 5cm thì ok. Bác Cường up ảnh cho anh em xem tí nào dìm dìm ác quá.
Tuyên thử xem lông đuôi, lưng, cổ có dài theo tiêu chuẩn không nhé.

Phê rồi bác Cường chuẩn. Bác chuẩn bị trà nước, thuốc đi sẽ có vài bác đến ngắm cu cậu xồm này rồi. Đẹp, thiếu quả ảnh chính diện nữa bác xem bờm thế nào tư thế này khó nhìn quá.

nguyenducminh63

Active Member
E cũng nuôi nhiều chó mà phải bái phục về khoản nhịn ị của con BH nhà bác. Vì 1 tuần ăn uống bình thường mà nó nhịn được thì quá đáng nể. Chúc mừng bác có con chó quý.>:D<

Em làm ở Hải Phòng, đâù tuần đi, cuôí tuần về, o nhà k có ai đưa đi ra công viên ị, có đứa con gái trước vẫn dắt đi, gio nó to rôì dắt k nổi, nó lôi xềnh xệch nên nó sợ k dám dắt đi nưã. Và dứt điểm là nó k chịu ị ra nhà ( Chấp nhận nó ị thi có ngươì dọn)

AKieng

Phê rồi bác Cường chuẩn. Bác chuẩn bị trà nước, thuốc đi sẽ có vài bác đến ngắm cu cậu xồm này rồi. Đẹp, thiếu quả ảnh chính diện nữa bác xem bờm thế nào tư thế này khó nhìn quá.
Chuẩn bị tinh thần đi em, cuôí năm nay anh thu xếp thơì gian lên đó một chuyến, kiếm 1 con cộc về nuôi tiếp, nhưng nêú kiếm được Hung đỏ hoặc Vện thì nuôi, không thì làm vài bưã Thắng Cố rôì về.

jumanji

Member
Bộ khung quá tuyệt bác ơi. Mỗi tội lông hơi lẫn màu, chứ nếu đen tuyền thì miễn chê. Thần kinh cu cậu thế nào hả bác? Lưỡi có đốm không?

QuangGL

Member
Hình như đang mùa đổi lông thì phải. Mình nhìn thì con này chưa đổi lông xong. Khi nào xong hoàn chỉnh bạn chụp lại cho ae xem nhé.

AKieng

Bộ khung quá tuyệt bác ơi. Mỗi tội lông hơi lẫn màu, chứ nếu đen tuyền thì miễn chê. Thần kinh cu cậu thế nào hả bác? Lưỡi có đốm không?
Thank bác
con này thần kinh rất ổn, lươĩ cũng đốm đen nhiều, duy có bộ lông lại không được đen tuyền như hôì nhỏ, nêú được như thế thì quá mãn nguyện.