• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tâm sự của 1 người yêu chó :v( có thể nói là phàn nàn )

:-?? em là 1 người yêu chó nhưng vì nhà không có điều kiện nên không thể nuôi . em thích nhất dòng chó phốc sóc . biết nó rất mắc nên em chả dám đòi hỏi bố mẹ mua . em còn là 1 học sinh mới lớn nên chưa thể kiếm tiền nuôi bản thân mình huống cki là nuôi chó vả lại em đi học suốt ngày chả có thời gian chăm cơ . mẹ em nói là con học đag trở tiến bộ nên mẹ không muốn con bị gián đoạn học hành và trở nên sa sút đi bởi vì mẹ biết tính em luôn hiếu kì và yêu chó nên luôn chú tâm vào chó hơn là mình :p đag ăn thì phải lấy cơm cko chó trước , đi tắm cũng phải chịu khó tắm cko chó thường xuyên cứ 2 ngày tắm 1 lần vì sợ hôi ..:< và mẹ em lại không thích chó mấy . rất sợ em hít phải lông chó (nhất là đối vs mấy em chó lông dài như phốc sóc) 3:-O híc híc nhà em cũng bé nên sợ nuôi phốc sóc lúc thay lồng thì nhà thành cái ổ lông mất :v em yêu chó đến nỗi không nuôi đc cũng phải đi lên mạng xem ảnh chó mới thỏa mãn đc 1 xíu à. em thấy mình trơ trẽn nhất là khi luôn hỏi giá những em phốc sóc mà ngừoi khác rao bán lên mặc dù chả có tiền mua . vì em còn bé nên bố mẹ em chẳng cho em đi đâu 1 mình và vì bận việc nên chả cho em đi xem chó đc buồn lắm hiu hiu nhìn mấy chị giá rao bán chó trên mạng em thèm lắm nhiều lúc còn dở hơi ra gọi rủ bố đi xem chó thế là bố cko 1 câu đau lòng cực kì :( : mày học không lo cứ lo chó t cho m vào chuồng chó mẹ giờ :-ss híc híc

haigadon

Member
biết làm sao dc em..do đềiu kiện knh tê mình ko có...nhưng 1 ngày nào đó em sẽ làm ra tiền và tìm dc cho mình 1 con cún như ý..hay a bày cho e 1 mưu có thể bố mẹ em đồng ý...

biết làm sao dc em..do đềiu kiện knh tê mình ko có...nhưng 1 ngày nào đó em sẽ làm ra tiền và tìm dc cho mình 1 con cún như ý..hay a bày cho e 1 mưu có thể bố mẹ em đồng ý...
:) cảm ơn anh nhưng em hiểu cho bố mẹ em . 2 ngừoi không có tiền mà phải nuôi 2 chị em gái em cũng mệt lắm rồi. chắc em chỉ có thể đi xem ảnh tkou đc rồi a ạ

tunx

Member
e nuôi fox hươu đó,
cũng xinh mà cực ít lông nhé
Fox sóc khó nuôi lắm

trantrang24

Mình mua chó về rồi mang về cho bố mẹ, lúc đấy ko vứt đi đc vì xót tiền nên mới nuôi. Giờ bố mẹ mình cưng lắm. Mình là học sinh cũng làm gì có tiền, nhưng mà vì thích nên cứ mua thôi, mặc dù mua xong thì mấy tháng trời nhịn ăn nhịn mặc hớ hớ