• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tâm sự của 1 cat lover, 1 breeder

Tham gia Vietpet cũng đã lâu, đặc biệt là hay ghé thăm box Hội yêu mèo, vậy mà mình chưa một lần tạo topic giới thiệu về các em miu của nhà mình, âu cũng là có lý do riêng. Cuối năm rồi, mình lập cái topic này cũng là để bày tỏ những tâm sự của mình, 1 thành viên Vietpet, một người yêu mèo, quí mèo, nhưng lại chưa ghi danh vào box Hội yêu mèo.

Mình là ctrai, yêu mèo từ hồi còn nhỏ, hồi đó nhà bà có 1 em mèo ta nhưng nó rất khôn, luôn đi vệ sinh ra nóc nhà hàng xóm :p, nó rất tình cảm. tuy vậy nó đã bị bắt mất :(. Lên cấp 1, được mẹ mua cho 1 em mèo ta màu vàng, thích lắm, nhưng hồi đó nào có biết mèo đi vs vào xỉ than, mèo ăn thức ăn gì,.. thế là em miu đi lung tung vào chăn màn, giường chiếu :(..và từ đó ko được nuôi mèo nữa:|.

Lên cấp 2, 1 lần tới nhà ông trẻ chơi, vào thăm lũ cún con mới đẻ, con chó mẹ chạy vào tưởng mình định làm hại đàn con của nó, nó cắn 1 phát vào tay,..lúc đó ko hiểu sao mình ko hề thấy đau, lạ quá, và từ đó mình sợ chó, ghét chó.. nhưng tình cảm dành cho mèo vẫn còn mãi đến sau này. ( to be continued )

C đừng trách con cún nhà ông c, chỉ là bản năng làm mẹ của nó, và thêm nữa chắc lạ c nên nó mới cắn thôi, ngày trc tớ cũng sợ chó lắm, nhưng bây h hiểu tụi này hơn chút rồi ^^
Mèo cũng thế thôi, thậm chí, ông tớ nuôi 1 em, 4 năm liền, cực ngoan, quấn ông tớ lắm, chỉ mình ông đặt đâu là nó nghe đấy, vậy mà, một lần nó đẻ, rồi con lớn, ông phải đem cho đi, người ta đến bắt mèo con, nó cảm nhận được hay sao ý, nó cắn ông tớ 1 cái, chảy máu tay cơ. Tình mẫu tử mà, nhưng ông tớ rưng rưng buồn thôi, chứ không trách nó.
Còn nhóc mèo tớ nuôi 4 năm trước, nó quấn tớ đến mức lúc nó đẻ, nó phải tìm tớ bằng được, lôi lên chỗ nó đẻ, ngồi vuốt bụng, trông nó đẻ nó mới chịu đẻ, bước ra ngoài 1 cái là nó lại kêu đòi tớ vào cơ. Đến khi cho dần con nó đi, nó ngồi buồn cả tuần liền, đang ăn cơm lại ngồi thừ, chạy lên ổ nằm ngửi ngửi, rồi nằm im, thương lắm, dỗ làm sao cũng không chịu ăn ấy.
Con nào cũng có tình mà ^^