• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TÌNH !

HieuKTS

Member
Cả nước đang hướng về miền trung ruột thịt. 2 cơn lũ liên tiếp đi qua khiến người dân kiệt quệ cả về tinh thần lẫn vật chất.....
trích : " Bức ảnh không chỉ phản ánh được tình hình thời sự tại miền Trung bão lũ mà còn thể hiện được tình yêu thương của cậu bé với con chó nhỏ của mình..." Ảnh của tác giả huynhdungphoto.

( xahoimang.com)

Hieu KTS làm ơn cho mình hỏi bức ảnh này do báo nào đăng vậy? Vì khi mình post tấm ảnh này lên FB có người từ 1 từ website PashPal bên này ngỏ ý muốn viết 1 bài về tình thương của cậu bé với con chó nhỏ. Hi vọng từ bài viết này những người yêu chó, mèo bên này sẽ giúp mình nhờ hội bảo vệ động vật lên tiếng về tình trạng ăn thịt chó ở Châu Á. Xin cảm ơn.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Hieu KTS làm ơn cho mình hỏi bức ảnh này do báo nào đăng vậy? Vì khi mình post tấm ảnh này lên FB có người từ 1 từ website PashPal bên này ngỏ ý muốn viết 1 bài về tình thương của cậu bé với con chó nhỏ. Hi vọng từ bài viết này những người yêu chó, mèo bên này sẽ giúp mình nhờ hội bảo vệ động vật lên tiếng về tình trạng ăn thịt chó ở Châu Á. Xin cảm ơn.

Tác giả : huynhdungphoto

Tôi cho hiện to ra đây. các bạn xem rõ không ?

Bức hình mang đầy tính nhân văn. Nó không phải ở Tây Âu hay ở các nước khác. Ở ngay những nơi bà con gặp nạn khổ nghèo nhất trên đất nước ta.

Tôi ước gì có ai đó tiếp cận được tác giả tấm hình và tìm cho được em bé trong tấm hình này. Các bạn Vietpet hãy cố gắng đi.

Rất cám ơn hieu KTS đã phát hiện ra tấm ảnh gây xúc động này.

Xem hình gốc tấm ảnh ở đây.

một em bé lương thiện.
một tấm gương cho tất cả mọi con người trên Trái Đất này!

đó mới thật sự là TÌNH YÊU!

dobecgie

Member
Hình ảnh thật cảm động muà lũ! Tình cảm giữa 1 em bé và 1 chú cún con!

Nhìn bức ảnh thật cảm động.......Em bé đã ngụp lặn trong dòng nước lũ chỉ để cứu con cún cưng cuả mình.........Nhìn tấm hình để khối người phải suy ngẫm về hành vi ngược đãi đông vật của mình.Thân ái!~

LuckySam

Member
Ôi nhìn hình thật cảm động. Chú cún thật đáng yêu. Bức ảnh đầy ý nghĩa sâu sắc! Bức ảnh đem thi ảnh thể nào cũng có giải!!!

Ôi đáng trân trọng....đáng trân trọng. Nếu được chọn hình ảnh đẹp nhất trong tháng .... Moca sẽ chọn hình này

thuan81

Active Member
Em Bé có tình yêu cao cả!ngưỡng mộ bé lắm!ước gì mọi người đều có tấm lòng như bé!ảnh đẹp và mang ý nghĩa sâu sắc!

hoangtkv

Active Member
Xin hỏi bác Trần Huy Hoàng, bức ảnh này có thể đưa vào cuốn lịch của Vietpet không? Tuy em bé trong hình không phải là thành viên trên diễn đàn Vietpet và chú chó cũng chẳng phải loại huyết thống danh giá gì nhưng hình ảnh này chắc chắn sẽ đi vào lòng người rất nhiều. Kính mong các bác xem xét.

tonduongPQ

Member
Một hình ảnh thật cảm động! cảm ơn ai đó đã kịp thời chụp được cảnh đầy tính nhân văn này.... nhìn bức ảnh này ... nhiều người phải suy nghĩ lại cách đối xử của bản thân

kidzwalk

Member
Đứa bé thật dũng cảm quá.Đây mới đúng là tình thương yêu động vật chứ..