• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sushi phốc sóc may mắn

Mrpham

Member
Đây là chú chó thông minh nhất may mắn nhất và cũng là thông minh nhất trong đại gia đình 9 chú cún của mình.

Mình mang em về từ quảng châu hôm 1/5 mình đã cẩn thận bắt bọn tàu tiêm trước hôm về 1 ngày nhưng về đến nhà được 2 hôm e bắt đầu ho và mình bắt đầu liên tưởng đến kết cục của 2 chú cún mình cũng vô cùng yêu quý mới mất vì mình ko hề có kn nuôi chó.
Tìm đủ mọi cách, vào đủ các diễn đàn gọi điện cho tất cả bác sĩ giỏi nhất trong diễn đàn này . Câu trả lời đều là nó bị ho cũi chó rồi chắc chắn chết trong vòng 1 tháng vì nó là bước đầu của bệnh care. Nhưng còn nước còn tát mình ko bao giờ để ý định buông xuôi trong đầu. E được đưa đến 102 Trường Trinh. Người ta cũng nói là cứ chữa thôi còn đến đâu thì đến nhưng dù sao cũng có hi vọng.
Rồi những đêm thức trắng ko ngủ nổi vì cún yêu ho. Cứ mỗi lần ho là tim lại thắt vào 1 lần.
Ban ngày cứ đều đều Sushi phải chịu 3 mũi tiêm đau nhói vào cơ thể. Kháng sinh rất là buốt nhưng những trận ho đến ko ngẩng mặt lên còn đau đớn hơn. Mọi chuyện có vẻ khả quan hơn khi sau 1 tuần ngày tiêm đêm bổ phế người ta nói em khỏi rồi. Hanh phúc chẳng tày gang 2 ngày sau e lại quặn lên vì những cơn ho. Em bị viêm phổi có khi ko qua khỏi. Buồn, buồn muốn khóc nhưng vẫn phải chữa vẫn phải cố đến cùng thôi. Nhìn cún con ngày ngày nằm chung gối mà thấy xót xa, nó còn bé thế mà bệnh tật hành hạ.
Nhưng ông trời ko phụ lòng người. Lần này thì e khỏi hẳn. Hanh phúc lắm khi biết mình đã kéo được em ra khỏi bàn tay tử thần:)

Tên thật : Phạm Văn Tí
Tên thân mật : Sushi
Quê gốc: Quảng Châu Trung Quốc
Giống : Pomeranian- Đạt giải nhất dành cho puppy dog( Cái này nghe quảng cáo chưa xác minh được- chắc tại thấy mình thích quá nên bốc phét đê thêm tiền :not talking:)
Giới tính : Đực- đang giai tìm bạn gái mà khổ nỗi mấy bé gái nhà mình toàn thuộc dòng chó to =)) đứng 2 chân mới tới mông các em í :blusshing:=))
Tuổi đời : Bây giờ mới gần 6 tháng thôi :p
Tíng tình: Cực thông minh và tình cảm.
3 tháng tuổi đã biết trông nhà trong khi mấy em phú quốc và lab nhà mình vẫn còn đang thích gặm giày gặm dép. Bây h 6 tháng đã biết leo cầu thang. Thấy động là phi từ tầng 2 xuống sủa nhặng xị
Có lẽ từ bé đã cho nó ngủ chung nên bây giờ ai trong nhà đang bế mà thấy mình về là quên hết chạy quấn chân :love struck: Tớ đi đâu là nó theo đấy. Ngồi xuống là ngồi vào lòng nằm xuống là nằm cạnh luôn =))
Thích đi chơi mà đi chơi là phải ngồi đâu tiên để nhìn đường nhìn phố và đặc biệt là để ngắm gái hehe. Đi bộ thì ko cần dây dắt. Mình mà cố tình chậm lại thì nó chờ = được thì thôi
Thích bắt nạt trẻ con. Thấy trẻ con đi qua là sủa. Khách dắt con đến là sủa. Quát thì im nhưng vẫn theo sau theo dõi. Khách mà xinh xắn chân dài là mừng quýnh lên ko biết chủ tớ gì hết :phbbbbt: Đúng là đồ hám gái
PR xong rồi đến phần show hàng
Ảnh chụp lúc Sushi vừa lành bệnh- 20 ngày ko được tắm mọi người thông cảm nhé

Xinh xắn quá,không tắm mà lông xù tơ mịn cứ y như một cún con bằng bông vậy!

yeucho89

Member
một phần may mắn của em ý là em ấy quá quá quá xinh đẹp mặc dù...em là con trai.yêu lắm đấy.

April87

Trời ơi, dễ thương quá, chúc mừng bạn vừa có chú cún đáng yêu lại thông minh, bạn nhớ post nhìu hình thêm của bé nha bạn.

chúc mừng bạn có một chú cún rất xinh và cute nhé,đúng là "cún ko phụ tấm lòng của ng chủ có tâm",mong e cún luôn mạnh khỏe...:)

Mrpham

Member
Sau khi chữa lành bệnh và thêm 2 tuần ko được tăm do chờ tiêm phòng 7 bệnh thì Sushi đã bị nấm :( Lông rung rất là nhiều công với mùa hè năm nay rất là nóng nên tớ đành phải đè em ra cắt cắt tỉa tỉa
Đây là hình ảnh sản phẩm đầu tay =)) ko đến nỗi quá tệ đấy chứ

Còn đây là hình ảnh mới nhất của Sushi. Với chế độ dinh dưỡng
Sáng gặm xương
Trưa cơm thịt với rau muống luộc( Chó mèo nhà mình đều rất thích ăn rau muống luộc- mèo có ăn vụng thì cũng vụng rau muống luộc đầu tiên)
Chiều sữa chua vinamilk cho dễ tiêu hoá
Tối nào tớ cũng phải ra hàng phở mua cho nó 10k thịt bò chín
Đêm trước khi đi ngủ uống sữa tươi tráng miệng =))
Thế nên từ mức 9lạng lúc mới về bây h e đã hơn 2kg rồi =)) Béo kinh dị

HiHi đấy là lông e dầy thôi chứ vẫn ngon chán

Đẹp giai ko cả nhà giai tân 6 tháng đây keke
Hix còn mấy tấm hồi bé mà tìm mãi chưa ra chán ghê :(

yeucho89

Member
khóe mắt em ấy bị sao vậy ạ?cún nhà em cũng bị như vậy đó?bé trắng tinh mà tự nhiên thấy bị vậy khó chịu quá.

Nhím xù

Ôi chao, dễ thương quá làm em cũng thèm nuôi 1 con quá mà chưa biết chỗ để mua, hix hix. Sau này tìm được một em, chắc em sẽ phải học hỏi bác về cáh chăm sóc em í thôi. Dễ thương thế :X:X:X:X

girlxinhcucki

khóe mắt em ấy bị sao vậy ạ?cún nhà em cũng bị như vậy đó?bé trắng tinh mà tự nhiên thấy bị vậy khó chịu quá.
Gỉ mắt của các em đấy bạn ạ... Nó cứ vàng vàng, khi tắm cho em, bạn chịu khó kỳ cọ chỗ đó nhiều một chút, vài lần sẽ mờ dần đi bạn ạ... Sữa tắm của các em có loại không làm cay mắt đấy, bạn mua loại đó mà dùng... Nhưng mà cứ sạch sẽ được vài ngày, nước mắt ra nhiều, nó két lại, vàng như cũ, nếu ngày nào cũng tắm thì không bị thế, nhưng cứ cách 1,2 ngày tắm 1 lần là bị...