• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Super Phốc

minhngoc278

đây là em phốc mình mới mua. cu cậu được 2 tháng tuổi rồi ^^ hôm nay em up ít ảnh của Phốc để chào cả nhà :D

lollipop™

Member
Ý em phốc này mới 2 tháng thôi à ? Nhìn bé bé xinh xinh, tai còn chưa dựng nữa, đáng yêu quá :D Chúc bạn và bé phốc luôn khoẻ :)

ngoclap68

Member
nhìn yêu quá! nhưng mới về nên hơi dát người tí
bạn chịu khó vuốt ve cho bé đỡ sợ và dành time chơi với bé
chúc bé mau ăn chóng lớn!
2 tháng nữa được 2kg=))

minhngoc278

nhìn yêu quá! nhưng mới về nên hơi dát người tí
bạn chịu khó vuốt ve cho bé đỡ sợ và dành time chơi với bé
chúc bé mau ăn chóng lớn!
2 tháng nữa được 2kg=))
cảm ơn bạn nhé!! bây giờ nó bạo dạn lắm rồi. nhưng mỗi tội đi vệ sinh lung tung làm mình chạy theo dọn cũng mệt

sennai

Member
bé fox này lớn lên lông sát vào người lắm đó, khuôn mặt rất giống fox, bạn mua của a chính ah, mình mua của a.chính gì đó ngoài hà nội, chuyển vào sài gòn, cũng 2tr7, 8 tháng mà có 1kg 4 thôi, đẹp lắm. Trong sài gòn toàn fox lai với chihuahua nên giá khoảng 2tr đổ lại thôi.

Khủng long

Active Member
cảm ơn bạn nhé!! bây giờ nó bạo dạn lắm rồi. nhưng mỗi tội đi vệ sinh lung tung làm mình chạy theo dọn cũng mệt
Tháng tuổi này bạn nên chú ý tiêm phòng và sổ giun cho cún bạn nhé . Đã mang cún về nhà thì dù có đắt rẻ , xấu đẹp gì cũng là của mình....của riêng mình . Chúc bạn và cún luôn vui vẻ bên nhau .

minhngoc278

bé fox này lớn lên lông sát vào người lắm đó, khuôn mặt rất giống fox, bạn mua của a chính ah, mình mua của a.chính gì đó ngoài hà nội, chuyển vào sài gòn, cũng 2tr7, 8 tháng mà có 1kg 4 thôi, đẹp lắm. Trong sài gòn toàn fox lai với chihuahua nên giá khoảng 2tr đổ lại thôi.
đúng rồi. mình mua của a Chính. sao bạn nhìn lại biết vậy? mình mua a í cũng bảo con này lớn chỉ tầm 1kg2- 1kg3 thôi.

sennai

Member
click vào hình để xem hình to hơn

Mình biết a.chính chỉ bán chó fox thuần chủng mà chó con khoảng 2tr5 -3tr, còn chó 7-8 tháng thì khoảng 5tr thì phải,Khoảng 1kg5 đó bạn,em đứng một mình là cái, mình mua ngoài hà nội đó, còn ảnh dưới là chồng tương lai của nó, 9 tháng rồi mà chưa thấy salơ gì hết. Đang mong mỏi từng ngày.

minhngoc278

click vào hình để xem hình to hơn

Mình biết a.chính chỉ bán chó fox thuần chủng mà chó con khoảng 2tr5 -3tr, còn chó 7-8 tháng thì khoảng 5tr thì phải,Khoảng 1kg5 đó bạn,em đứng một mình là cái, mình mua ngoài hà nội đó, còn ảnh dưới là chồng tương lai của nó, 9 tháng rồi mà chưa thấy salơ gì hết. Đang mong mỏi từng ngày.[/QUO

cún nhà mình thì là chó đực. nhưng nhìn giống em cún của bạn dã man. xinh quá.lông mướt đẹp quá. cu nhà mình thì hơn 3 tháng vẫn đang thay lông. cho mình hỏi thêm tí, em cún nhà bạn bao lâu thì tẩy giun vậy? Phốc nhà mình từ ngàyvề chưa tẩy giun

minhngoc278

up thêm ít ảnh của em Phốc nhà mình nè

còn đây là ảnh cu cậu chưa dựng tai hết

và đây đã dựng tai hết. đây là 1 bức ảnh hiếm hoi chụp được chính mặt như thế này trong hàng loạt ảnh chụp Phốc vì nó nghịch quá không thể chụp được

thêm 1 ít ảnh linh tinh

sennai

Member
em Phốc nhà mình lúc mua về là mình xổ giun luôn, lúc đó khoảng 3 tháng thì phải, cũng không nhớ là uống thuốc xổ giun gì, ra thú y hỏi mua, rồi cho uống 1/4 viên thôi, 4-5 tháng xổ giun một lần, tại vì giun cũng ảnh hưởng đến da thì phải, cuối tuần mình hay cho ăn viên canxi và ăn đầu gà(cho gặm cái cổ bỏ da) nên nó chẳng bao giờ cắn dép, hay đồ vật trong nhà. Nhìn cái mặt em nó đứng trên đùi của bạn, nhìn ngáo nhỉ, thích mấy chú fox nhỏ như vậy.