• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

super miu!!!!

mèo nhà bạn xinh quá, bạn nên lau ghèn mắt cho các em ý nhiều vào, để lâu nó khô lại khó lau lắm :D

anh ơi có phải anh bán mèo ba tư ko? cho em xin địa chỉ của anh hoặc anh liên lạc với em qua số đt 0904109191 em đang cần mua 1 con mèo con

mythang

mèo nhà bạn xinh quá, bạn nên lau ghèn mắt cho các em ý nhiều vào, để lâu nó khô lại khó lau lắm :D
mình không hiểu sao em mèo nào cũng bị đau mắt.mỗi sáng mình đều lau rửa mặt cho các e ý nhưng đến chiều về quanh mắt các e ý đều có rỉ và có nước mắt chảy ra.Khổ thân các e ý.chắc mình phải kiếm loại thuốc gì đó rửa mắt cho các e ý thường xuyên hơn!

hoalinh

Member
nooooooooooooooooooooooo .........nó không phải bị đau mắt mà giống mèo 34 con nào cũng chảy nước mắt như thế , một ngày phải lau chục lần do tuyến lệ ngắn và mũi tịt gặp khó khăn trong việc hít thở .

mythang

nooooooooooooooooooooooo .........nó không phải bị đau mắt mà giống mèo 34 con nào cũng chảy nước mắt như thế , một ngày phải lau chục lần do tuyến lệ ngắn và mũi tịt gặp khó khăn trong việc hít thở .
Cám ơn bạn!vì đàn mèo có tới 7 cún nên mình không thể chăm sóc tốt cho tất cả được.Giờ mình sẽ chú ý hơn.

ngudaymuon

Active Member
Bạn mua lọ thuốc rửa mắt của trẻ con về nhỏ cho em ý. Nếu vẫn chưa thấy đỡ bạn mua lọ nemydexa về, một ngày vào lúc buổi sáng sau khi lau mắt thì nhỏ một giọt. Nhà mình hai bé ba tư. mình vẫn phải làm thường xuyên thế đấy. Mắt mũi lúc nào cũng lem nhem. :(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Không chỉ mèo Ba tư bị đâu, bọn mèo lông dài hay bị bệnh về mắt lắm. lông bay vào mắt chúng nó không dụi ra được cứ bị bám vào mắt, chảy nước mắt nhiều lắm. Nên tra nước muối 2 lần/ngày bạn ạ.