• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Super Champion Ron Ron của liên minh Dore Diamond & SherylDolls

Sheryl

Active Member
Trời đất ơi, chết vì thèm mất, đề nghị các mẹ đừng up hình ăn uống nữa, chết mất thôi :(:)((

Mà cái món bò cuộn ấy, hôm nào các mẹ cuộn thử với phô mai với hành lá đi, đảm bảo nướng lên hết chỗ chê. Hôm bữa lên Sumo BBQ nướng được món này ghiền chết luôn :">:D:D
Có up mấy đâu, hạn chế lắm rồi. Chứ ngoài này party liên tục. Sợ up ảnh ăn uống nhiều thì thành hội ăn mất nên up ít đó em :)). Bò cuốn hành nướng phomai à. Chị không giỏi ăn hành lắm :(. Chắc cuối tuần này thử một ít xem sao vậy.

ngudaymuon

Active Member
A Thuận nói thế e ức chét mất :(:)((. Cái mụ béo béo xấu xấu đứng nấu nướng đấy là e ạ, :((

thuan81

Active Member
A Thuận nói thế e ức chét mất :(:)((. Cái mụ béo béo xấu xấu đứng nấu nướng đấy là e ạ, :((
em mới tức đó :)):)) người ấy dáng xinh thế..........!rất tiếc chưa thành hoa hậu bé bự :-??:-??

Gemma

Active Member
Khách mèo VIP ở nhà mẹ Gem

Hôm nay mẹ Gem có ca trực nhiều việc quá, buổi trưa tranh thủ về nhà trông nom xem hoàng tử Ron Ron ăn uống ngủ nghỉ thế nào. Mãi đến bây giờ mới xong việc để up ảnh cập nhật cho bố Cương - mẹ Sheryl xem mặt con giai cưng này. Lông hoàng tử cực dày luôn, nhất là củ đuôi to đùng đoàng đến nỗi mẹ Gem chưa thấy quả đuôi nào to đến vậy. Hoàng tử ngoan lắm, lại gần thấy gừ gừ trong miệng, nhưng cũng cho mẹ cháu bế. Nhấc lên thử thì, trộm vía, hoàng tử nặng cân gớm, chắc cũng cỡ 5 - 7kg gì đấy. Thôi không dài dòng nữa, ảnh vừa up lên rồi đây. Cả nhà xem hoàng tử có khác nhiều so với ảnh up ở đầu topic không nhé!

Hoàng tử mới về nhà mẹ Gem được vài tiếng đồng hồ nên mắc cở, chỉ núp trong phòng tắm của cái phòng riêng nguyên trước đây là phòng của Bờm, giờ bố Wayne sắp xếp cho Ron ở đấy. Mẹ Gem thấy Ron chỉ trốn trong phòng tắm nên phải trải thảm và mang cả đồ ăn thức uống vào để trong phòng tắm cho Ron tiện sinh hoạt 3:-O:D

Mới về chỉ núp sau khe cửa phòng tắm như vầy

Chuyển sang núp cạnh... toa lét

Trong cái lồ.ng hàng không của Ron có sẵn một bịch thức ăn khô, bố Wayne đổ ra cái bát có sẵn trong ấy cho Ron ăn luôn, mẹ Gem chỉ di chuyển bát thức ăn từ ngoài phòng chính vào phòng tắm cho Ron

Đẹp giai chưa này!

Gemma

Active Member
À quên, bổ sung thêm về sự... vệ sinh của Ron. Buổi đầu giờ chiều mẹ cháu chuẩn bị đi làm lại có vào phòng Ron kiểm tra thì thấy chàng đã sử dụng chậu shit pee pee một bãi lấp lại cẩn thận :-ss:D

Trong ảnh là chậu shit còn mới tinh chưa có tí tì vết nào, bố cháu dọn chậu mới cho Ron sáng nay

thuan81

Active Member
Trời ạ!Bác Gem dìm thằng nhóc vào nhà vệ sinh thế :)):)):)) thảo nào nhóc rơi lệ......bèo nhèo luôn :(:(
Tủi thân quá..
Nhóc đi đường xa về mệt nằm thấy cưng quá!:x:x

Gemma

Active Member
Hê, chú Thuận này đừng có nói bậy, mai tớ chạy về Bến Tre tính tội đấy nhá! Cứ chờ đấy. Đã nói rõ từ đầu là em ấy chọn chỗ núp trong phòng tắm, chứ Ron có riêng một cái phòng thênh thang mà, ai dám dìm hàng hoàng tử chớ! :-w;;):-o;):-*

D_P_HOA

Active Member
Hê, chú Thuận này đừng có nói bậy, mai tớ chạy về Bến Tre tính tội đấy nhá! Cứ chờ đấy. Đã nói rõ từ đầu là em ấy chọn chỗ núp trong phòng tắm, chứ Ron có riêng một cái phòng thênh thang mà, ai dám dìm hàng hoàng tử chớ! :-w;;):-o;):-*
Bác nghe gì lơì ành chàng Thuận già đó :-|, chuyên gia dìm hàng mà bác . Bác cứ nhìn vào con cái nhà Thuận thì rõ, toàn hotboy vơí hotgirl mà nhìn ảnh cứ như là bố sề vơí mẹ sề ý :-??:-??

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng chị Shery với anh Cương có thêm bé mèo mới,nhìn bé đẹp thật,ngưỡng mộ nhất là bộ lông dài và cái đuôi to đùng:x:x:x

thuan81

Active Member
hahaha :)):)) tội này nặng lắm.....!ngược đãi hotboy ...Luật Vietpet sẽ xử rất nặng.....!:)):)):)):-w:-w:-w

Sheryl

Active Member
Hôm nay mẹ Gem có ca trực nhiều việc quá, buổi trưa tranh thủ về nhà trông nom xem hoàng tử Ron Ron ăn uống ngủ nghỉ thế nào. Mãi đến bây giờ mới xong việc để up ảnh cập nhật cho bố Cương - mẹ Sheryl xem mặt con giai cưng này. Lông hoàng tử cực dày luôn, nhất là củ đuôi to đùng đoàng đến nỗi mẹ Gem chưa thấy quả đuôi nào to đến vậy. Hoàng tử ngoan lắm, lại gần thấy gừ gừ trong miệng, nhưng cũng cho mẹ cháu bế. Nhấc lên thử thì, trộm vía, hoàng tử nặng cân gớm, chắc cũng cỡ 5 - 7kg gì đấy. Thôi không dài dòng nữa, ảnh vừa up lên rồi đây. Cả nhà xem hoàng tử có khác nhiều so với ảnh up ở đầu topic không nhé!

Hoàng tử mới về nhà mẹ Gem được vài tiếng đồng hồ nên mắc cở, chỉ núp trong phòng tắm của cái phòng riêng nguyên trước đây là phòng của Bờm, giờ bố Wayne sắp xếp cho Ron ở đấy. Mẹ Gem thấy Ron chỉ trốn trong phòng tắm nên phải trải thảm và mang cả đồ ăn thức uống vào để trong phòng tắm cho Ron tiện sinh hoạt 3:-O:D
Mẹ Marta của Ron bảo bên Czech đang giao mùa chuyển từ Đông sang Xuân nên Ron thay lông ngắn đi nhiều chị ạ.

Khi còn phong độ cháu như thế này cơ

Ảnh Ron trong giai đoạn chuẩn bị trước show :)

Ảnh này hơi mờ xíu nhưng có thể trông rõ bộ lông của cháu

ngudaymuon

Active Member
Mấy con này mà về nhà ngumuon thì sẽ đc ưu tiên sô1 để biến thành mèo ko lông :))

txh1403

Senior Member
Bạn chủ thớt chắc nhầm rồi,ko phải là việt nam ko có mèo ko hay ko thể có mèo có giải quốc tế như bạn nói đâu ,mình biết ông anh tên Nam ở Hoàng hoa thám sỡ hữu 1 chú ba tư cũng giải quốc tế đầy người dc nửa năm rồi .....con nhà bạn là chú thứ 2 thuộc dạng hàng khủng này

Tuti2290

Member
em 34 này chất thật. mỗi tội phải kiếm cho em nó một em vợ khủng khủng chút mới có hậu duệ hàng khủng được . :). lại tốn 1 khoản khá khá nữa. Hy vọng mình được sở hữu đời F1 của em ron ron này :D

Sheryl

Active Member
Bạn chủ thớt chắc nhầm rồi,ko phải là việt nam ko có mèo ko hay ko thể có mèo có giải quốc tế như bạn nói đâu ,mình biết ông anh tên Nam ở Hoàng hoa thám sỡ hữu 1 chú ba tư cũng giải quốc tế đầy người dc nửa năm rồi .....con nhà bạn là chú thứ 2 thuộc dạng hàng khủng này
Chắc bạn hiểu nhầm ý mình. Câu nói của mình muốn nói tới giải cao tuyệt đối. Không còn title cao hơn để nhận nữa. Còn mèo có giải thì Ginny nhà Dore cũng có và Ginny về VN lâu rồi bạn ạ.

thuan81

Active Member
Mấy giải này là chuyện nhỏ.......mai mốt mình đưa lũ nhóc bẩn ở nhà đi giựt giải cực cao cho nó nhanh.......:)):))>:D<>:D<

vyle

Member
chúc mừng anh chị có hoàng tử xinh đẹp nhé, em đến là chết mê mất .
@ anh Thuận81: anh ở Bến Tre huh, quê em cũng Ở Mỏ Cày Bắc này, anh ở đâu hay là ngay thành phố....

ngudaymuon

Active Member
Ôi, mi nhon thế Nhung ơi. Chị bữa nay béo như heo:D, ko được như em đâu.
E nhìn thấy dáng mình hạc xương mai của chị rồi, c nói thế e tủi thân chết. Về nhà e lại phải nhịn ăn tiếp thôi :((
Mấy giải này là chuyện nhỏ.......mai mốt mình đưa lũ nhóc bẩn ở nhà đi giựt giải cực cao cho nó nhanh.......:)):))>:D<>:D<
Nếu nói về vụ ở bẩn nhà ngumuon giờ là sạch nhất VP :)) Thật đáng tự hào :)) Vì tất cả mèo nhà ngumuon đã được chuyển thành mèo không lông. :D NHà sạch cong không một cọng lông mèo :)) tha hồ cho béo Susi ôm ấp các a chị mà ko sợ lông. Tắm thì nhanh vô đối, chỉ 2 Phút một đứa, không phải chải, không phải sấy :D tiện lợi vô cùng :)). A học e đi, e cho mượn cái tông đơ.