• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sunny & Moon (một ngày mưa...)

Linking85

Member
Chủ chó Đực: Chú Tuấn Silk
Chủ chó Cái: Chú Triệu (Trung Yên)
Chuyên gia nhân giống: Chú HùngTY

Ảnh nóng:

Chú Tuấn, chú Triệu vào nhận hàng nhé!?!:D

trungcs

Member
ôi trời ơi,vậy là Moon đã lấy chồng,tiếc sao Mon của cháu...giá mà...thì giờ này Mon cũng đã lấy chồng...chúc Moon của bác Triệu sớm đâm hoa kết trái!

Chúc mừng chú Triệu nhé... Khi nào e nó sinh cần đặt thêm chuồng chó sinh sản ới cháu nhé hihi...

hoandq

Member
Thằng cu Khánh bờm đâu mà không phụ chú Triệu 1 tay nhỉ :D( chắc mải chăm con cụt đuôi rồi), quả này nhà chú Triệu phải mở tiệc nhớn thôi.
Bác Hùng đỡ phối nhìn phê quá. Quả nào chết quả đấy, chẳng đôi nào mà không thành công :D:D:D.
Chúc mừng chú Triệu, chúc mừng anh Tuấn. <:p

Chúc mừng chú Triệu và Sunny lại có thêm cô vợ trẻ đẹp, sắp tới tiệc đầy tháng nhiều quá :))

Linking85

Member
Chúc mừng chú Triệu và Sunny lại có thêm cô vợ trẻ đẹp, sắp tới tiệc đầy tháng nhiều quá :))
Công nhận sắp tới nhiều tiệc Sinh Nhật với Đầy Tháng quá a nhỉ? Có điều e chờ mãi 2 bữa tiệc đó của 2 đàn Lab, Rott nhà a Mạnh mà ko thấy lên tiếng? Chú Tuấn lớn tuổi thế còn vẫn cố gắng theo ae trẻ... Cu Vinh nhỏ tuổi nhất, đi sau cũng gương mẫu rồi! A đi trước mà nghe có vẻ hơi yếu nhỉ? Như thế sắp tới e làm sao học tập đc? Chả lẽ e cũng như a thì...:-/ nhóm Rott mình nguội mất! Tổ chức đúp luôn đi a nhé?!?

Ấy chết thật lỗi quá, Linh nói mới nhớ là đàn Lab nhà a đẻ xuất chuồng hết rồi mà chưa làm đầy tháng với ae fan Rott. Đàn Rott con nhà a thì các cháu được hơn 4 tháng tuổi rồi, mà lúc các cháu tròn tháng chưa có các bác hay ae nào có ý định tổ chức đầy tháng cho các pupies nên a cũng không dám xung phong. A mới nuôi rott 1 năm hơn chút chứ chưa chơi mấy năm rồi như em, may thay con Rott nhà a quí chủ nên cho lộc sớm thôi, chứ a có gì đâu mà e học tập. Sức khỏe anh yếu lắm đi of với ae chỉ theo được 3,4 tăng thôi :)). Có mỗi cái tiệc đầy tháng làm gì phải chung hả em ??? Sắp tới a lại có tin vui là a có cớ tổ chức đầy tháng Đúp luôn mà em >:D<. Tưởng gì chứ Linh thích lúc nào a cũng có tiệc đầy tháng, chỉ sợ chú không uống được nhiều:)). Thế đã nhé Linhkinh

my_lucky

Active Member
Chúc mừng chú Triệu, tin vui này lại càng rôm trong các buổi off của nhóm Rott rồi. Chúc chú Triệu vừa " Mạnh " lại còn " Kinh ":)):)):))

Linking85

Member
Ấy chết thật lỗi quá, Linh nói mới nhớ là đàn Lab nhà a đẻ xuất chuồng hết rồi mà chưa làm đầy tháng với ae fan Rott. Đàn Rott con nhà a thì các cháu được hơn 4 tháng tuổi rồi, mà lúc các cháu tròn tháng chưa có các bác hay ae nào có ý định tổ chức đầy tháng cho các pupies nên a cũng không dám xung phong. A mới nuôi rott 1 năm hơn chút chứ chưa chơi mấy năm rồi như em, may thay con Rott nhà a quí chủ nên cho lộc sớm thôi, chứ a có gì đâu mà e học tập. Sức khỏe anh yếu lắm đi of với ae chỉ theo được 3,4 tăng thôi :)). Có mỗi cái tiệc đầy tháng làm gì phải chung hả em ??? Sắp tới a lại có tin vui là a có cớ tổ chức đầy tháng Đúp luôn mà em >:D<. Tưởng gì chứ Linh thích lúc nào a cũng có tiệc đầy tháng, chỉ sợ chú không uống được nhiều:)). Thế đã nhé Linhkinh
Hế lồ>:p
A nói thế e ngượng quá vì nhắc khéo a! Kẻo ae dị nghị chứ... E hứng thú gì bia riệu đâu? A biết thừa e uống đc từng nào mà? Vui chơi đâu có nghĩa là phải đi hết tăng này đến tăng khác? Mỗi người mỗi hoàn cảnh... Mỗi sở thích a ơi! Hơn nữa e mới cưới vợ. Đôi khi các ae phải thông cảm chứ ko lẽ sao đây?
Giờ a nói Linh thích thì lúc nào a cũng có tiệc đầy tháng là e vui ồi. Có điều e phải nói thật là... A chỉ khoái tăng1+ tăng3, tăng4... Đôi khi cả tăng 5,6 nếu đk cho phép! Chứ ko khoái cái cụ tăng 2! Vừa đau đầu... Vừa đau bụng. Thế a nhé! Khỏi đợi sắp tới có niềm vui mới... A cứ tổ chức dần dần từng đợt đc rồi! E học tập a là ở đó thôi chứ những thứ khác thì ko hoặc có thể ngược lại...
Ps: Quên e chưa chúc mừng a vụ Bin và Jonh! Thành công a nhé!

Hế lồ>:p
A nói thế e ngượng quá vì nhắc khéo a! Kẻo ae dị nghị chứ... E hứng thú gì bia riệu đâu? A biết thừa e uống đc từng nào mà? Vui chơi đâu có nghĩa là phải đi hết tăng này đến tăng khác? Mỗi người mỗi hoàn cảnh... Mỗi sở thích a ơi! Hơn nữa e mới cưới vợ. Đôi khi các ae phải thông cảm chứ ko lẽ sao đây?
Giờ a nói Linh thích thì lúc nào a cũng có tiệc đầy tháng là e vui ồi. Có điều e phải nói thật là... A chỉ khoái tăng1+ tăng3, tăng4... Đôi khi cả tăng 5,6 nếu đk cho phép! Chứ ko khoái cái cụ tăng 2! Vừa đau đầu... Vừa đau bụng. Thế a nhé! Khỏi đợi sắp tới có niềm vui mới... A cứ tổ chức dần dần từng đợt đc rồi! E học tập a là ở đó thôi chứ những thứ khác thì ko hoặc có thể ngược lại...
Ps: Quên e chưa chúc mừng a vụ Bin và Jonh! Thành công a nhé!
Trước tiên cả ơn em chúc mừng, thành công hay không thì phải chờ thời gian trả lời thôi. Nhưng a cứ bình thường thôi vì nếu thành công thì mình có lộc còn không thì lại có bài học kinh nghiệm, cái gì cũng có 2 mặt mà. E việc gì phải ngượng a cũng thích người nói thẳng nói thật vì chắc a cũng thế, Ném Đá Sau Lưng nhau thì mới đáng ghét đúng không ? Chú mới lấy vợ hay chưa có vợ thì với anh hay với mọi người cũng như nhau thôi, vì trong cuộc chơi với nhau ai tham gia được đến đâu và chơi như nào thì tùy điều kiện của từng người,vợ thì a cũng có mà lại thêm 2 nhóc nữa >:D<. Bia rượu có ai hứng thú, ăn uống bây giờ cũng có ai thiếu đâu, chẳng qua vui vẻ thì ae mình ngồi với nhau, ai ăn thì cứ ăn ai uống được bao nhiêu thì cứ uống, trước giờ có ai ép ai đâu, ai bận việc thì cứ về. Anh em cùng trang lứa với nhau chỉ là chia sẻ kinh nghiệm thôi chú Linh à còn dùng từ học tập, mặc dù chả biết ai học ai nhưng như vậy nghe nó ghê gớm quá. Trong cuộc sống thường ngày, con rott với anh chỉ là trò chơi và trời cho, còn cái chính vẫn là lo toan cuộc sống hàng ngày,chú thấy a có vẻ nhàn rỗi đúng không? Ấy thế mà trước giờ vẫn phải lo cho cái gia đình nhỏ của mình, với người đàn ô thì a nghĩ đó mới là điều quan trọng nhất. Chú cứ cố gắng phấn đấu làm cái 4 bánh cưỡi cho vợ con được nhờ, như vậy ae sẽ mừng cho chú lắm ý. Thôi ae mình cũng không nên chia sẻ mọi chuyện ở đây, ae khác người ta đọc rồi có người lại chê cười cho. Mình ở HN cả mà có vấn đề cần chia sẻ hay thế nào chú cứ alo cho anh, Hải Dương, Hải Phòng a còn đi được mà. Thế nhé!

Linking85

Member
Ae mình có thể gặp nhau hàng ngày, hàng tuần... Chém hết chuyện trên zời lại dưới bể... Nhưng vào DĐ cũng phải tạo chuyện mà nói cho xôm a ơi! Im quá lại buồn...
Ok a! Tạm thời chém thế thôi. Vài bữa nữa im im lại chém tiếp mới vui chứ