• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Su nghịch ngợm, Su yêu dấu, con trai của mẹ giờ ở phương nào

lululubu

Active Member
Thôi từ h cẩn thận là hơn chị ạ, đã không muốn nhốt các em ý lại thì cửa nẻo phải đóng hết vào, và dặn mọi người ra ngoài phải đóng cửa ngay, cửa sổ mà song không kín, em ý bò ra được thì cũng đóng hết vào. Chứ đã chạy lung tung tận 2 lần rồi, quá tội :(

phuonghien168

Chỗ Thụy Khuê này hễ ai có chó mèo đẹp đẹp tí mà đi mất/ trộm mất thì lên đây tìm chị ạ. Ở box chó cũng có mấy người gặp trường hợp chó đi mất không tìm thấy lên đấy tìm và chuộc lại đấy ạ! Mọi người gặp phải trường hợp như thế thì nên lên đây tìm :) TRong từ 7-10 ngày đổ lại khả năng tìm lại các bé khá là cao!

thuan81

Active Member
chúc mừng em tìm lại bé su!nhưng em phải canh cho kỉ,mua thêm cái chuồng inox khi nào muốn mở hết cửa thì tống nó vô đó cho an tòan em à!
Anh nghĩ khi đi tìm thấy bé Mèo của mình bị bắt bán thì không nên nhận ngay bé là mèo của mình,tâm lý người ta sẽ nâng giá lên vì mèo của mình chắc là mình yêu nó và sẽ chuộc lại! mấy tay đó gian ác lắm!

Boo Boo

Member
Chúc mừng, chúc mừng!!! Đúng là canh các em mèo này mệt thật. Chớp mắt cái nó đã phóng vèo đâu mất, tìm hết hơi.

Sheryl

Active Member
Chúc mừng em tìm lại bé Su, anh Thuận nói rất đúng, không nên nhận bé là mèo của mình sẽ bị ép giá, em nên đi hai người hai xe khác nhau vào 2 lượt để dễ mặc cả.
Ren nhà chị cũng rất hay chạy ra ngoài, chị để cái lồng ngay cửa, khi nào chị sắp mở cửa chị cho nó vào lồng, mở cửa dắt xe xong xuôi lại vào giải phóng thằng bé. Lúc về thì mở hé cửa để mình bước vào, lúc này nó có phi ra thì vẫn lấy chân chặn lại được, sau đóng lại nhốt vào lồng, dắt xe vào nhà, khóa cửa rồi lại giải thoát thằng bé.

ngudaymuon

Active Member
Việc đầu tiên sau khi mở cửa là phải để ý đến Su, nếu em ko cẩn thận thì lần này còn những lần khác. Dẫu sao Su cũng về nhà rồi, thế alf mừng nhất, e để ý nhiều vào nhé.
Mấy hôm nay vui quá, Boom đi lạc về nhà được, giờ lại đến Su :) yêu quá. Ko nản chí là sẽ tìm được mà.

Mimi83

Member
Việc đầu tiên sau khi mở cửa là phải để ý đến Su, nếu em ko cẩn thận thì lần này còn những lần khác. Dẫu sao Su cũng về nhà rồi, thế alf mừng nhất, e để ý nhiều vào nhé.
Mấy hôm nay vui quá, Boom đi lạc về nhà được, giờ lại đến Su :) yêu quá. Ko nản chí là sẽ tìm được mà.
Ơ Boom nào đi lạc hả Nhung ơi? Sao không nghe ì xèo gì hết vậy?

hathu08

Active Member
lần trước em nhớ có đọc cái topic có anh nào bên hội chó đi chuộc chó, còn vất vả và gian nan hơn nhiều, cũng từ đấy thấy đúng là cái bọn bất lương đầy đường, mình có nhìn thấy con mình rồi, cũng cố mà nén nhịn lại, tỉnh bơ mà "mua", vì cái bọn bất lương này chúng nó biết mấy đứa nhóc ở nhà được chiều như công chúa hoàng tử, giờ chủ nhìn thấy chúng nó bị nhốt thì xót gan xót ruột, phải tìm mọi cách đón về.
Cái bọn bất lương, đến bao giờ mới có khung hình phạt cho bắt cóc chó mèo?
Mà Su đẹp trai nhà chị giờ được chức "chân chạy " của vietpet rồi :x

ngudaymuon

Active Member
Ơ Boom nào đi lạc hả Nhung ơi? Sao không nghe ì xèo gì hết vậy?
Boom của beambeam chứ không phải Bum nhà cháu cô ạ :D Nhà cháu chỉ có Ỉn đi bụi 10 ngày, sau khi đón về thì chửa hoang thôi :)) thế đã đủ chết rồi :))

beheoxinhxan

Active Member
Rất mừng là cuối cùng cũng tìm được Su. Chúc mừng em nhé, nhưng bây giờ phải thật cẩn thận vào đấy. :)

Cả nhà ơi, 2 ngày Su nhà em bị nhốt ở cửa hàng chó mèo, giờ về Su bị bệnh, ăn được tý là Su lại nôn ọe, không biết có làm sao không, nó ngủ nhiều hơn là nghịch, em buộc lòng phải nhốt thằng bé vào, làm 1 cái dây thật dài cho thằng nhỏ đi đi lại lại trong nhà. Nhưng mà cu cậu vẫn cứ gào ầm lên, rồi tìm cách luồn ra khỏi cái dây cổ. Em rút kinh nghiệm nên đã thực hiện chính sách không khoan nhượng, buổi sáng em nhốt cu cậu lại, đến khi cả nhà đi làm hết thì thả hắn ra, rồi đóng hết các cửa lại không cho ra ngoài, đến trưa và tối mọi người ở nhà thì nhốt, không cho ra. Thỉnh thoảng thằng nhỏ giở trò mắt long lanh, tèm lem, nhảy vào lòng dụi dụi. Ý là: cho con ra đi, súyt thì em bị thằng nhóc lừa. Hic, đi tìm được nó về cũng đến mệt, đang nằm ngủ nghe thấy tiếng cửa mở nó cũng vểnh tai lên nghe hòng tìm đường chạy thoát. Chẳng hiểu ngoài đường có cái gì mà nó thích ra đến thế, hay tại mấy lần em bế thằng bé đi ra ngoài chơi nên nó quen mui, cả xóm em nhìn thấy nó là chỉ muốn nhảy vào cấu xé. Cũng may là nó không gầy đi tý nào, chỉ tôi hôm qua em mang về từ cửa hàng chó mèo, người hắn hôi rình, tắm 3 lần nước mới sạch.

Beambeam

Active Member
Hihi, bây giờ nếu em không có ở nhà thì BOOM cũng không được phép xuống tầng 1 chơi nữa, em đang cố gắng training con bé đến cửa là phải quay vào, nghe chừng hơi khó vì tính tụi nhỏ đứa nào cũng ham chơi!!
Chúc mừng nhà Su nhé, vui thật :D

Beambeam

Active Member
Cả nhà ơi, 2 ngày Su nhà em bị nhốt ở cửa hàng chó mèo, giờ về Su bị bệnh, ăn được tý là Su lại nôn ọe, không biết có làm sao không, nó ngủ nhiều hơn là nghịch, em buộc lòng phải nhốt thằng bé vào, làm 1 cái dây thật dài cho thằng nhỏ đi đi lại lại trong nhà. Nhưng mà cu cậu vẫn cứ gào ầm lên, rồi tìm cách luồn ra khỏi cái dây cổ. Em rút kinh nghiệm nên đã thực hiện chính sách không khoan nhượng, buổi sáng em nhốt cu cậu lại, đến khi cả nhà đi làm hết thì thả hắn ra, rồi đóng hết các cửa lại không cho ra ngoài, đến trưa và tối mọi người ở nhà thì nhốt, không cho ra. Thỉnh thoảng thằng nhỏ giở trò mắt long lanh, tèm lem, nhảy vào lòng dụi dụi. Ý là: cho con ra đi, súyt thì em bị thằng nhóc lừa. Hic, đi tìm được nó về cũng đến mệt, đang nằm ngủ nghe thấy tiếng cửa mở nó cũng vểnh tai lên nghe hòng tìm đường chạy thoát. Chẳng hiểu ngoài đường có cái gì mà nó thích ra đến thế, hay tại mấy lần em bế thằng bé đi ra ngoài chơi nên nó quen mui, cả xóm em nhìn thấy nó là chỉ muốn nhảy vào cấu xé. Cũng may là nó không gầy đi tý nào, chỉ tôi hôm qua em mang về từ cửa hàng chó mèo, người hắn hôi rình, tắm 3 lần nước mới sạch.
Ăn vào mà lại bị nôn thì bạn nên cẩn thận, theo mình tốt nhất là bạn cứ nên đưa bé đi khám sớm cho yên tâm!

moimm

Member
Cả nhà ơi, 2 ngày Su nhà em bị nhốt ở cửa hàng chó mèo, giờ về Su bị bệnh, ăn được tý là Su lại nôn ọe, không biết có làm sao không
Ở ngoài hàng chó mèo bao nhiêu bệnh tật, tưởng cute_maggie định cho đi khám để yên tâm rồi cơ mà? Mình chỉ lười một tí là con nó khổ, bây giờ không có chất gì vào người làm sao mà sống nổi.
Mà thằng bé đã triệt sản chưa ? đã tiêm phòng chưa ?