• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Su Kem trở lại

Hì, lâu lâu mới có thời gian ngồi post bài lên đây. Nhớ mọi người lắm, nhớ các bé mèo xinh xắn lắm!
Có 1 hôm ngồi hì hụi khoe với mọi người lô ảnh độc tiếp theo của su Kem, mà k được, hic hic...hôm nay, nhân tiện ghé qua, mình và Su Kem gửi ít ảnh kẻo mọi người "quên" mất thành viên chân vòng kiềng biết đứng 2 chân này, hì...

Dáng nằm ngủ do mùa hè quá nóng=)):

Quả "mặt ngố" khi đang nằm ở giường, thấy cái dây kim tuyến bay bay ngoài cửa:D:

Đáng yêu:):

Còn nhiều lắm, lúc khác ngồi soạn lại được, mình lại cho Su Kem giao lưu ảnh với mọi người nha! Chúc các em mèo + các chủ mèo mạnh khoẻ, nghỉ lễ thật vui!^^:love struck:

anhbob

Member
Em này dễ thương thật đấy, nhìn cái mặt cứ ngây ngây thơ thơ. Nhưng chắc là cũng nghich ngợm lắm nhỉ? Lúc nào off mèo ở Hà Nội mà bạn có điều kiện thì mang em về chơi cho vui nhé.

hi, nhất định là sẽ có lần dắt em nó đi off rồi! Nghịch như quỷ ấy, nhưng mà khôn và tình cảm lắm! Mỗi lần nghe tiếng xe mình đến cổng là chạy ra tận nơi đón, kêu ầm ĩ, hihi....

BeMiu

Member
Kết kiểu ngồi và đứng hai chân của su kem quá :|
như người ấy :D
Su kem là mèo gì vậy bạn

@ BeMiu: :) Su Kem chỉ là mèo ta thường thôi bạn ạ. Nhưng câu chuyện về Su Kem thì dài lắm ^^ Su Kem rất tội nghiệp: bị bỏ rơi, tớ đem về nuôi. chân em nó bị vòng kiềng đấy :( nhưng trộm vía, khôn và khoẻ mạnh lắm. Yêu su Kem vô ngần luôn1

vòng kiềng tức là sao hả bạn ? tớ thấy chân em ý như mèo thường, vẫn đẹp chán, đâu có làm sao đâu ? yêu bộ lông vằn hổ của em ý :p

@ khoai-heoquay: nhiều người thắc mắc cái khoản "chân vòng kiềng" của em nó lắm á. Mà vốn là xưa nay chân các em mèo thẳng và điệu đàng lắm, đi lại uốn éo lắm, nhưng mà Su Kem của tớ 2 chân trước bị khuỳnh sang 2 bên, đi lại khuyềnh khoàng như kiểu chó ngoao ấy :D Để tớ post cái ảnh minh hoạ:

Lúc ngồi nè:

Thêm 1 cái ảnh tổng hợp nhé, Su Kem có nhiều ảnh funny và ngộ nghĩnh lắm ;)