• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Su cùi bắp.

meomeocool

Member
Cháu chào các bác các cô các chú và các anh các chị ạk.
Cháu tên là Phạm Su Su tính tới bi ờ cháu đc 3 tháng lẻ mấy ngày cháu là boy đc chị tóc vàng nhà cháu đón từ nhà chị linh (chả bít nick chị ý là cấy chi).
Là X-meo nên vè nhà mới cháu cũng chả sợ cái gì sất cháu chạy nhảy tung hoành khắp nhà cháu xuống nhà bà (bà ngoại chị tóc vàng ý) chào hỏi với chị ki (chó cỏ) và chị mướp (mèo ta) mà k bị 2 chị ý khè tý nào(chắc tại cháu đập chai nên 2 chị ý thik)
Sau đây là sơ-ry hình của cháu từ lúc về nhà đến nay(chị tóc vàng dìm hàng cháu chứ cháu hơi bị đập chai dấy ạk)

Cháu thik nhất là ngủ trên giường ạk

thỉnh thoảng lên nóc tủ ngủ cho nó thay đổi kk tý

cháu ứh thik ị trong chậu đâu ra vườn cho rộng rãi thoáng mát nhưng giờ cháu vào toalet cho lịch sự ạk (người ta lớn rùi mừ)

Lừa tình đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

tổng hợp các kỉu ngủ

Xin gới thiệu đây là bố cháu còn cháu đag trốn dưới gầm ghế ạk​

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hì hì chúc Su nhà bạn mạnh khỏe chóng nhớn. Pic cuối cùng giống Heo nhà tớ quá

meomeocool

Member
tình hình là su đang bị tiêu chảy do ăn gan luộc cả nhà ạk lo chết đi đc :(:((

hatran

Member
ho bé uống smecta, gói gì gì điện giải ý. Mua ở hiệu thuốc tây nhé bạn. Thân

meomeocool

Member
trộn vào cơm hay pha nước cho uống vậy chị em cho uống thuốc thôi mà nó phản đối dã man lắm cào em te tua luôn rùi

meomeocool

Member
mừng quá cả nhà ạk su hết tiêu chảy rùi trộm vía abcxyz đẹp lắm rùi k uổng công suốt ngày mình đi rình nó.....

hatran

Member
E mua 1 cái ống xi lanh nhé, vứt mũi kim đi. Lần sau nếu cho bé uống thuốc thì đổ thuốc và nước vào ống xi lanh, xong 1 tay e giữ gáy bé, ngưỡng mặt bé len cao ( hành động giữ gãy chứng tỏ bản lỉnh, nghĩa là nó phải tuân phục e) dùng tay kia banh mồm nó bằng cách chọc 2 ngón vào 2 khóe mồm (nhẹ thôi) banh ra rồi nhờ ai đó bơm từ từ vào mồm cháu, chuyện bị cào thì nếu cháu đau, phải uống thuốc thì e sẽ bị hằng ngày e ạ :)). Nhiều khi trôn cơm nó k ăn vì ngửi thấy mùi lạ.

meomeocool

Member
cháu cảm ơn cô hatran ạk cháu hết úm chạy nhảy phá phách đc rùi ạk cháu cảm ơn cả nhà đã quan tâm

hatran

Member
Phải cảm ơn e mới đúng. Chị rất vui vì Su rất may mắn khi có 1 người chủ đáng yêu như e :)

meomeocool

Member
Trong vòng 1 buổi tối hôm qua su bị 2 trận đòn cả nhà ạk thằng ranh này càng ngày càng bất trị rùi. Tội thứ 1 ăn vụng nên bị chị đánh cho 2 roi đánh xong ra giữa nhà nằm tự kỉ nhìn tội quá nhưng kệ cho chừa đi. Tội thứ 2 là k chịu ngủ mà cứ chạy huỳnh huỵch dù đã 12h nên bị mẹ cho 2 bạt tai xong rùi mới chịu ngoan ngoãn đi ngủ tới sáng k ý kiến gì nữa chứ mọi khi ák đừng hòng ngủ yên với nó.
Đánh nó cũng xót lắm nhưng thằng oắt này đc chiều quá hư thân rùi phải thiết quân luật với nó thôi.:-w

hatran

Member
Lần sau e ko cần đánh, chị bày e nhé, làm như này mà chị ko biết nó có tác dụng với thằng bất trị nhà e ko chứ 2 đứa phá hoại nhà chị thì trị xong rồi đấy. Mỗi lần chúng nó phá, e cứ nắm gáy, dùng tay nào đừng có móng kẻo đau quá nó phản tác dụng nó, nắm gáy đặt nó nằm nghiêng xuống sàn, tay kia vuốt người nó, khen nó nhỏ nhẹ, rồi từ từ thả ra. Chó cũng giống mèo, có cách để bảo nó ai là đầu đàn, ai là chủ. Nếu nó hung hăn, cứ nắm gáy đặt xuống sàn, vuốt nhẹ nó e nhé :)

meomeocool

Member
sau 2 trận đòn thì su có vẻ biết tội rồi nên k thấy phá làng phá xóm vào ban đêm nữa đêm qua cháu nó ngủ ngoan đến sáng(k biết do sọ tội hay vì cả ngày nghịch nhìu rùi nên tối mệt) chị cháu sẽ thử cách bác hàtran chỉ thử xem chứ đánh nó thì chị cháu k nỡ tý nào :(

linhlady

Member
Su nhà bận rất xinh, nhưng mà mình đang thắc mắc chuyện vệ sinh lông của e nó. Nhà mình cũng nuôi mèo trắng nên cực kỳ đau đầu chuyện lông với lá. Bạn hãy update tình hình e nó thường xuyên nhé!

meomeocool

Member
úi giờ cái con hủi nhà mình thì vô đối về cái khoản bẩn thỉu hủi lậu tàu bay rồi bạn ạkk cứ tắm xong là phi luôn ra vườn lùng sục nên lông nó chỉ trắng đc khoản 15 phút sau khi tắm là giỏi lắm rùi chứ mong trắng gì mà sáng thế thì mơ đi cưng. Lát nữa mình sẽ up hình nó và mảnh vườn thân yêu củ nó ra cho mọi người hiểu tại sao em trở nên như thế

meomeocool

Member
update :D

Su nghịch có hạng mọi người ạk sau đây là chùm ảnh bộc lộ rõ nhất bản chất của cháu nó

đang rình mấy con gà nhà bên cạnh đấy

cái cây này cao lắm nhé mà cháu trèo đc lên tận ngọn đấy mặc kệ chị cháu gọi rát cổ cũng k thèm xuống

thực ra thì tắm xong cháu cũng trắng sáng như ai

đang khè chị ki (này nhá người ta đang làm mẫu chụp ảnh đăng báo đấy đi chỗ khác chơi đi)

sau 1 hồi tập trận ngoài vườn

thì cháu trở nên thế này

làm sao trốn ra ngoài chơi đc ta????

tự kỉ vì mới bị đòn do ăn vụng

em dỗi chị ai mượn chị đánh đòn em

su ơi có con tắc kè nè

em ứk thèm em dỗi chị luôn

em ngủ đây em ứk lên giường với chị nữa

Gemma

Active Member
Nhà Meocool có khoảng sân rộng cho bé tha hồ trèo cây, thích quá nhỉ! 8->:x

meomeocool

Member
vậng ạk vì thế mà em đau đầu vì phải làm sao cho nó bớt cháo lòng đây haizzzzzzzzz

meomeocool

Member
Su hủi dạo này bị đi ngoài sống phân :( nhưng vẫn khỏe chạy nhảy nghịch phá suốt và ăn nhiều nữabữa trước gọi điện hỏi BSGV thì bác bảo có lẽ do ăn nhiều quá nên k tiêu hóa đc và nên xổ giun bjo đã chuyển sang ăn cơm với ruốc gà k cho ăn cá nữa với lại cho ăn theo bữa cũng tạm ổn rồi. Cách đây 2 tháng xổ giun bằng fugaca vì tìm mãi các tiệm thú y k có exotral mà chỉ có cái gói nhỏ nhỏ giá 2k dùng đc cả cho chó mèo trâu bò :-ss.Mỗi lần cho uống men tiêu hóa là giãy ác liệt và còn khóc nữa chứ (thề lun nó chảy nước mắt ướt cả mặt) nhìn mà xót cả ruột gan . Cn này có dịp lên Hn nên dự định đi mua cái lều hình con mèo cho 2 đứa ở nhà với lại thuốc xổ giun lun. Lo quá Su ơi mau khỏi nhé Su như thế chị buồn lắm.

kitkit3108

Member
Su hủi dạo này bị đi ngoài sống phân :( nhưng vẫn khỏe chạy nhảy nghịch phá suốt và ăn nhiều nữabữa trước gọi điện hỏi BSGV thì bác bảo có lẽ do ăn nhiều quá nên k tiêu hóa đc và nên xổ giun bjo đã chuyển sang ăn cơm với ruốc gà k cho ăn cá nữa với lại cho ăn theo bữa cũng tạm ổn rồi. Cách đây 2 tháng xổ giun bằng fugaca vì tìm mãi các tiệm thú y k có exotral mà chỉ có cái gói nhỏ nhỏ giá 2k dùng đc cả cho chó mèo trâu bò :-ss.Mỗi lần cho uống men tiêu hóa là giãy ác liệt và còn khóc nữa chứ (thề lun nó chảy nước mắt ướt cả mặt) nhìn mà xót cả ruột gan . Cn này có dịp lên Hn nên dự định đi mua cái lều hình con mèo cho 2 đứa ở nhà với lại thuốc xổ giun lun. Lo quá Su ơi mau khỏi nhé Su như thế chị buồn lắm.
Hì hì, em mò sang đây góp tí gạch xây nhà.
Su nhà chị tình hình thế nào rồi ạh?
Lần em tẩy giun cho bé nhà em là mua thuốc viên chị ạh. Chị mua loại thuốc đấy nhét vào miệng cháu rồi giữ không cho há mồm là các cháu tự nuốt ngay. Vấn đề đi ngoài đi trong này em cũng đau đầu lắm. thỉnh thoảng phải vào ngó xem lỏng hay rắn để kịp thời xử lí:-<
Chúc su nhà chị hay ăn chóng nhớn nhé :D

meomeocool

Member
He he quên thông báo với cả nhà là Su đã hết úm rùi bi giờ đang trong giai đoạn bồi bổ cho lên cân trở lại (sặc bỏ ăn có 2 ngày mà nó sụt mất 0.5 kg cả nhà ạk :-o). Thề lun nó chịu ăn em mưng hơn bắt đc kim cương nữa.:D