• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SOS...xin được giúp khâu da.

tinhiep8082

Member
thật sự em ko biết nói gì ngoài lời cám ơn.Có nhiều lúc cũng nản lòng anh em ạh.Em đang nuôi 53 con mèo bị quăng ra đường và lại thêm Quýt bị bệnh nữa nên em bận tối ngày luôn.Chỉ cái khoản thay màn và cọ nhà cũng đủ mệt rồi.May có mọi người động viên và có lời chỉ dẫn cụ thể cũng như sức khoẻ nó có tiến triền tốt nên em cũng thêm phần cố gắng.Em xin chân thành cám ơn. Em sẽ cho biết về skhoẻ của nó và mong anh chị em chỉ dẫn giùm em.

yeucho89

Member
thật sự em ko biết nói gì ngoài lời cám ơn.Có nhiều lúc cũng nản lòng anh em ạh.Em đang nuôi 53 con mèo bị quăng ra đường và lại thêm Quýt bị bệnh nữa nên em bận tối ngày luôn.Chỉ cái khoản thay màn và cọ nhà cũng đủ mệt rồi.May có mọi người động viên và có lời chỉ dẫn cụ thể cũng như sức khoẻ nó có tiến triền tốt nên em cũng thêm phần cố gắng.Em xin chân thành cám ơn. Em sẽ cho biết về skhoẻ của nó và mong anh chị em chỉ dẫn giùm em.

tình hình chú cún đáng thương thế nào rồi anh anh update tình hình cho mọi người nắm với
.:worried:

tinhiep8082

Member
Lời Cảm ơn !

xin chào các bác và anh chị em trên 4rum!
lâu lắm rồi mới có thời gian lên diễn đàn nên hôm nay mới đưa đc thông tin của em quýt nhà em cho mọi ng đc biết.
trước tiên em xin chân thành cám ơn các bác sỹ, anh em và bạn bè trên diễn đàn đã chỉ dẫn giúp mình để Quýt em có đc sự hồi phục như ngày hôm nay.và qua đây em cũng xin đưa ra kết quả của 1 quá trình dài điều trị: hiện tại vết thưong đó đã gần như khỏi hẳn.chỉ còn 1 vết nhỏ như đồng xu,và da đang co lại dần để che kín vết thương.chỉ mỗi tội là sau khi khỏi bịnh em nó lại béo quá.em đang lo sợ em nó ko thể làm mẹ đc vì béo.(tiếc rằng máy ảnh bị hỏng nên chưa chụp hình để poss lên đc )
Một lần nữa em xin chân thành các bác sỹ và anh chj em trên diễn đàn đã hướng dẫn chỉ bảo giúp em.xin chân thành cảm ơn.

becool

Member
Cái quan trọng là vô trùng khi may, bạn nên rửa vết thương thật kỹ, bằng cách dùng nước ô xy già và tăm bông lau chùi cho kỹ các ngóc ngách bên trong vết thương cho sạch mủ hay chất bẩn, rửa đến khi thấy không còn mủ nửa, sau đó dùng ô xy già cộng với povidine ( mua ở tiệm thuốc tây) rửa lại vết thương lần cuối. Nếu may thì nên dùng chỉ phẫu thuật mua ở cửa hàng dụng cụ y khoa (không mắc lắm).
[/email]
Bạn là chuyên gia mà lại khuyên em nó dùng oxy già rửa 1 vết thương sâu như vậy hả bạn? :shame on you: