• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SOS! Samoyed bi ghẻ thời kì đầu vô cùng cấp bách !!!!!!!=(((((((

trang9x

Sami nhà em mới bị phát hiện bị ghẻ. Cụ thể là mắt trái bị rụng lông và chỗ da ở vùng mắt có màu đỏ( dẫn đến mắt trái cũng đỏ theo TT.TT) ; ở phần dưới bụng mọc nhiều nốt đỏ và vẩy trắng; hiện tại cũng đang bị rụng lông với số lượng nhiều, phần da chỗ lông rụng cũng xuất hiện nhiều mẩn đỏ nữa.
đây là một số hình ảnh tình trạng hiện giờ của cún :((

mấy ngày nay nhà em chịu khó tắm thường xuyên cho nó nhưng vẫn thấy nó cắn với gãi gay lắm, ai cũng xót, lại thêm cả lông rụng nữa, mà lại là samoyed nữa chư :((
nó còn bé lắm, nên mong mọi người có ai có kinh nghiệm hay có cách giữ thì chia sẻ cho em với, mong mọi người giúp đỡ :((((((

maxleo

Member
lên 272 đội cấn ngay ! Chỗ bác sĩ Nhung tiêm chắc 3 mũi là ổn ! không tiêm sớm chó rụng hết lông đấy nhìn ghê lắm