• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SOS - chó nhà em bị ỉa ra máu - SOS

SOShp

cầu xin khẩn cấp mọi người giúp em !
chó nhà em là chó ta bình thường, khoảng 4,5 tháng tuổi, bình thường rất to khỏe. 4 hôm trước ăn phải mấy cái móng lợn, nôn ra được rồi, hôm sau đi ỉa ra hết rồi, nhưng người yếu đi nhiều, ko ăn gì, chỉ uống nhiều nước, uống xong 1 lúc lại nôn nước màu vàng, em có cho đi bác sĩ thú y tiêm rồi, nhưng ko đỡ.
hôm nay người rất yếu, cứ nằm 1 chỗ, thỉnh thoảng người co giật, nôn ra nước vàng sẫm, đi ỉa ra máu loãng (ko có phân, nước màu nước canh rau rền), em có cho đi truyền rồi nhưng chắc là ko có kết quả. em biết bệnh này nặng khó chữa lắm, mà em ở Hải Phòng ko biết chỗ nào có thể chữa được.
mọi người giúp em cứu nó với, bằng cách nào em cũng cố gắng cứu nó
em ở Hải Phòng, SDT 01245246681, yahoo: thanhtung0803
em xin cám ơn và hậu tạ

hoaquynhdem

Member
Hồi trước bé BÔng của mình cũng bị y như thế!Nhưng bạn đừng lo nhé!Bạn mang bé đi truyền dịch nha,ngày nào cũng phải mang hết và nhớ giữ ấm cho bé nà!Tiện thể bạn mua 1 chai truyền về với 1 cái ống tiêm không có kim,sáng đi truyền về thì trưa chiều hút nước từ ống truyền đổ vào miệng bé bằng ống tiêm.Bạn cứ mang bé đi bác sĩ chùng 1 tuần là bé dần khỏe lại thôi,tuy chi phí hơi mắc 1 lần đi là 60k lận.Mong rằng bạn sẽ cứu được bé!bạn đừng tin ngta chích cho bé cái gì nha!chỉ có truyền nước thôi.còn chích thì ngày đầu tiên ak

hoaquynhdem

Member
Bạn mua cái chai truyền "Dịch truyền tĩnh mạch" Glucose 5% nha!mỗi buổi chị cần đổ vào miệng cho bé chừng 3 4 ống là được.Nếu cún của bạn ói hay vẫn ỉa chảy thì bạn đừng có ngưng nha,tại bé đang mất nước và mất chất,bạn tuyệt đối không cho bé ăn gì hết nhé!Bạn chăm đổ với đem đi truyền là bé sẽ khỏe lại trong vòng 1 tuần,lúc đầu thì bé dơ và hôi lắm,co giật gầy còm giống sắp chết vậy!Mong cún bạn mau chóng khỏe lại nhé!Bạn đừng để mặc bé mà tội nghiệp nha

SOShp

Bạn mua cái chai truyền "Dịch truyền tĩnh mạch" Glucose 5% nha!mỗi buổi chị cần đổ vào miệng cho bé chừng 3 4 ống là được.Nếu cún của bạn ói hay vẫn ỉa chảy thì bạn đừng có ngưng nha,tại bé đang mất nước và mất chất,bạn tuyệt đối không cho bé ăn gì hết nhé!Bạn chăm đổ với đem đi truyền là bé sẽ khỏe lại trong vòng 1 tuần,lúc đầu thì bé dơ và hôi lắm,co giật gầy còm giống sắp chết vậy!Mong cún bạn mau chóng khỏe lại nhé!Bạn đừng để mặc bé mà tội nghiệp nha
cám ơn bạn nhiều!
chai truyền dịch mà bạn nói nước bên trong màu gì, chai ngta truyền cho cún của mình nhìn như nước màu trắng, mình ko biết là gì. Vậy như bạn nói thì 1 ngày mình phải sử dụng 2 chai "Dịch truyền tĩnh mạch" Glucose 5%, 1 chai để truyền 1 chai đổ trực tiếp vào miệng ah. uh cún của mình yếu lắm rồi, mình nghĩ chắc sắp die, mình thử cách của bạn xem sao, mình ko cho nó ăn gì, chỉ bơm nước cháo vào mồm nó thôi. Có gì bạn tư vấn thêm cách điều trị, ăn uống cho mình nhé. Thanks

hoaquynhdem

Member
bạn đừng có bơm nước cháo nhé!cái chai ở nhà đầu của nó có cái nắp bằng cao su mà,bạn có thể sài trong vòng gần tuần ak!còn sáng bạn phải đem đi bs truyền nha!Chai nước màu trắng ak