• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

So sánh về đuôi của TRD

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhloc

Member
Bác Hùng em thấy hình toàn số kg hà em có hiểu gì đâu bác cho ae thêm thông tin chú thích đi chứ lưng chừng buồn lắm
Nhung chú này dâu vuong chút nữa đẹp tuyệt.Cám on bác nghe .cho anh anh thấy dược cái chuẩn

Hung.tinhyeu

Active Member
Bác Hùng em thấy hình toàn số kg hà em có hiểu gì đâu bác cho ae thêm thông tin chú thích đi chứ lưng chừng buồn lắm
Nhung chú này dâu vuong chút nữa đẹp tuyệt.Cám on bác nghe .cho anh anh thấy dược cái chuẩn
Bác ơi, em cũng đang trong quá trình tìm hiểu về Xoáy Thái, vậy nên có biết gì nhiều về loại này đâu, hôm rồi em có vào hỏi anh Google thì anh ấy trả lời là cứ vào ThaiLand Dog thì biết. Em có làm theo thì tìm được cái hình này bác à, nhưng vẫn thấy nó mông lung quá.

Thêm vài cái ảnh nữa về TRD thế hệ 2 (cháu của đám TRD xuất khẩu khỏi Thái) - tất nhiên, đây không phải là điển hình, nhưng nó cũng làm cho con TRD không còn "lung linh như người ta nói" bác nhỉ:
Đọc bài bác bắn tỉa tự dưng nhớ lại hôm trước có chuyện buồn cười, kể cho anh em nghe thư giãn tí nhé :D

Hôm rồi qua nhà đứa em chơi, có nuôi 1 em TRD, 2 anh em đang đứng với con chó ở dưới nhà thì có 1 cậu bóng mượt SHi ở đâu chạy qua, bỗng dưng phanh kít 1 cái cháy đường quay ngoắt lại, trông có vẻ rất quan trọng hỏi thăm chó.
- Bóng mượt :"Chó này của anh là giống F2 hay F3 đấy ạ?"
- Em :"F2, F3 là thế nào ạ?"
- Bóng mượt :"Anh không biết à, con này không phải Phú Quốc đâu mà là Phú Thái, nếu mua ở Thái Lan thì nó là giống F1, con nó đẻ ở VN thì là giống F2, cháu là giống F3. Anh có bán không, nếu là F1 thì em mua, F2 thì thôi"
- Em :" À, hình như nó là F10 hay sao ý, cũng chẳng biết Phú Quốc hay Phú Thái nữa mà hình như còn lai chó chăn cừu Đức đấy. Cậu hiểu về chó xem hộ tớ có phải không?"
- Bóng mượt :"Con này chắc không lai đâu anh, chó chăn cừu đầu nhọn hoắt nhìn như con cáo mà lông nó dài cơ, đấy là con Cu li, con này của anh chắc là lai chó ta, F10 thì thôi em không mua đâu. Em đi đây"
...
Thằng em em bảo :"May mà anh bảo F10, chứ anh nói F1 chắc cậu ta lằng nhằng đòi mua thì chết, mà Collie là chó chăn cừu Đức hả anh?"

Xin lỗi các bác nha! Thông tin của em có chút lệch lạc!

Mấy con này là chó lai với TRD thôi (với con gì thì em ko biết vì người ta ko nói).

Nhưng cái đáng nói ở đây là cái trại nuôi nhân giống TRD đó nó vẫn giữ mấy con này lại nuôi (tổng cộng 3 con - 2đỏ + 1 vàng) không biết để làm gì nữa.....

3 con đó đây ạ:

Còn hàng đẹp của trại đó là đây:

Túm lại cũng là tin vịt để các bác tham khảo! Em thì ghét cái đám TRD này nên cơ bản là không có hứng - mà nói nữa lại động chạm, lộ hàng, .... - mấy chú nhập TRD về không bán được lại chửi em thì khổ :D :D :D

Súng của em đến đây hết đạn :sleepy: :sleepy: :sleepy: :sleepy: :sleepy:

Thêm vài cái ảnh nữa về TRD thế hệ 2 (cháu của đám TRD xuất khẩu khỏi Thái) - tất nhiên, đây không phải là điển hình, nhưng nó cũng làm cho con TRD không còn "lung linh như người ta nói" bác nhỉ:

bác phải trả lời thế này:
- Đấy không phải là con cu li mà là thằng cu-li, tay chỉ con chó thì cứ xoè xoè ra một tý. Đừng dùng nhất dương chỉ :D :D

- Nó là ép một ... một => đảm bảo chủ đó nhảy xuống nằn nì mua bằng được

- Bóng mượt :"Con này chắc không lai đâu anh, chó chăn cừu đầu nhọn hoắt nhìn như con cáo mà lông nó dài cơ, đấy là con Cu li, con này của anh chắc là lai chó ta, F10 thì thôi em không mua đâu. Em đi đây"
...
Thằng em em bảo :"May mà anh bảo F10, chứ anh nói F1 chắc cậu ta lằng nhằng đòi mua thì chết, mà Collie là chó chăn cừu Đức hả anh?"

Mr Lab

Member
"Hôm rồi qua nhà đứa em chơi, có nuôi 1 em TRD, 2 anh em đang đứng với con chó ở dưới nhà thì có 1 cậu bóng mượt SHi ở đâu chạy qua, bỗng dưng phanh kít 1 cái cháy đường quay ngoắt lại, trông có vẻ rất quan trọng hỏi thăm chó."

Bác up cái ảnh con F10 lên cho anh em chiêm ngưỡng tí đi, nhỡ đâu cái cậu SHi đấy có đảo qua topic này thì hay nhỉ=))=))

thanhloc

Member
Chào bác 6997cho em them thong tin về chô nhan giống để tiện liên lạc tho giáo

Chú này là F2 sinh ra và lớn len tại VN em gởi cho các bác

Hung.tinhyeu

Active Member
Nhìn em TRD F2 này của bác trông cái đuôi khác hẳn mấy em mà chú bắn tỉa đưa lên, có như thế này người mới chơi như em cũng yên tâm được phần nào.

Mr Lab

Member
Bác bắn tỉa đưa ra toàn hình ảnh đặc trưng về độ xấu làm nản lòng anh em chơi TRD, đúng là bác bắn tỉa không thích TRD nên toàn sưu tầm ảnh khủng. Nói vậy thôi chứ mình nghĩ là ở trại nào cũng vẫn có con xấu, con đẹp ..từ đó mới đánh giá được mức độ đẹp và thuần của các em khác..còn để trả lời câu hỏi để làm gì thì chỉ có chủ trại mới biết??? Nhưng không vì lý do đó mà ace chơi lại từ bỏ TRD hoặc chấp nhận mua những em này. Mình thấy ngay trên diễn đàn cũng có nhiều TRD đẹp đấy chứ như chó của bác lanh-soi9999, duoivot...so sánh các em đấy với ảnh của bác bắn tỉa thì mới thấy đựoc cái đẹp của nó.

thanhloc

Member
đ Ay Mình Xin Lỗi Chỉ 1 Bầy Thôi.
Jom Thông+chó Cái Không Giấy Tờ= H Nhung
H Nhung+dong đăng=7 Chó Con
<jom Thông.dông đăng>là Nhửng Con đực Có Giấy Tờ Rõ Ràng Thì Anh Em Cứ Xem Xét Theo Từng Con Mắt Mỗi Người

Hung.tinhyeu

Active Member
đ Ay Mình Xin Lỗi Chỉ 1 Bầy Thôi.
Jom Thông+chó Cái Không Giấy Tờ= H Nhung
H Nhung+dong đăng=7 Chó Con
<jom Thông.dông đăng>là Nhửng Con đực Có Giấy Tờ Rõ Ràng Thì Anh Em Cứ Xem Xét Theo Từng Con Mắt Mỗi Người
Dạ, vậy đây là DongDang phải không bác ThanhLoc...?

thanhloc

Member
Dây cũng chính là jom thông hôm thi tai tao đàn<mình cám on bác pho1nho2m đã giử tấm hình này hôm nay mình mới biết>
Còn Dồng đăng ở bên hình chó cha 7 con đó
[/QUOTE]

thanhloc

Member
Chào anh hùng tôi vừa tìm dược cái chuân của cái đuôi nói chung là chỉ thiên hay vót câu ddiều8 nàm trong chuấn của FCI hết không có gì phải ngại,chỉ ngai là con mắt mổi người thôi
Xooáy thái:ĐUÔI : To ở phần gốc và thon lại ở phía chóp đuôi. Đuôi có thể chạm khuỷu chân sau. Đuôi thẳng đứng và hơi cong. <TC,FCI>
PHÚ QUỐC:ĐUÔI: Ngắn, cong hình cánh cung, rất linh hoạt. Độ dài của đuôi không chạm tới kheo chân sau. Đuôi thẳng tự nhiên tiếp theo phần cuối của xương sống. Khi dựng lên thì chóp đuôi không cong tới sống lưng. Gốc đuôi tròn dày và thon dần về phía đầu của đuôi.
Như vậy anh hài lòng chưa

Hung.tinhyeu

Active Member
Dạ, em cám bác Tèo Thủ Đức nhiều, hy vọng những người có kinh nghiệm như bác luôn chỉ dậy cho những người mới chơi như em và một số anh em khác. Thân

Status
Không mở trả lời sau này.