• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Simon - 5 Tháng Tuổi Nhà Mình

mhoangthach

Member
hôm nay được nghỉ học rảnh rỗi post hình lên tham gia với anh em cho vui. Em nó được 5 tháng tuổi nên hơi ốm có gì anh em đừng chê.....em nó đang bị dị ứng tai nên phải đeo cái corn để khỏi gãi. Nên nhìn rất buồn cười...
Đây là em nó lúc 3 tháng:

Còn đây là bây giờ.....5 tháng

mãi mới chịu ngồi yên để chụp được 1 tấm....x-(

Bonus thêm tấm bạn thân của Simon, Choco, Em nó đang chuẩn bị tắm..

King of bulls

Vietpet sponsor
Bé nhìn cute quá đi em. Tội nghiệp cái lỗ tai quá đi. Gắng mau lành còn tháo cái kiền ra nha. Em cho em nó mập ra tí là đẹp trai hơn .:D:D:D

Thân chào,

mhoangthach

Member
Bé nhìn cute quá đi em. Tội nghiệp cái lỗ tai quá đi. Gắng mau lành còn tháo cái kiền ra nha. Em cho em nó mập ra tí là đẹp trai hơn .:D:D:D

Thân chào,
thế nên em mới phải hỏi anh đấy....ko hiểu sao tự nhiên ốm dễ sợ:(...hôm nay còn đở hơn được chút nên em mới chụp hình đấy...hôm trước ốm như chó phú quốc luôn....

King of bulls

Vietpet sponsor
Tăng thêm đạm vào em, anh nghĩ em tăng thêm thịt ức gà vào. 1 ngày chia ra 2 cử thôi.
250 gam với 1 lon hạt cho 1 cử. Mà em nó có kén ăn không ? Àh quên em đã xổ lãi em nó chưa ? Với lại viêm da, đi chích cũng ảnh hưởng làm biếng ăn đấy em.

Thân chào,

mhoangthach

Member
Tăng thêm đạm vào em, anh nghĩ em tăng thêm thịt ức gà vào. 1 ngày chia ra 2 cử thôi.
250 gam với 1 lon hạt cho 1 cử. Mà em nó có kén ăn không ? Àh quên em đã xổ lãi em nó chưa ? Với lại viêm da, đi chích cũng ảnh hưởng làm biếng ăn đấy em.

Thân chào,
nó ko kén ăn cho lắm. Nó xổ lãi rồi anh, tiêm luôn cã Rabbies nữa luôn rồi anh. E ko có cho nó ăn ức gà. Mà cho nó ăn 250 gam pate gà bên này nó bán cái lon ấy a. 1 ngày chó nó ăn 1 lần 250g + 1 lon hạt khô thôi a. Thê là bh cho ăn 2 lần, mỗi lần 250g pate + 1 lon hạt khô đúng ko a?

King of bulls

Vietpet sponsor
Nếu em cho ăn 1 bữa thì cũng ok, nhưng muốn em nó mau mau mập thì tăng 300 g tới 400 gam pate và 1 lon hạt cho 1 lần ăn, nhưng cho ăn vào buổi tối là tiện nhất. Ăn xong rồi đi dạo, vệ sinh rồi về ngủ, nên dễ mập hơn:D:D:D

Thân chào,

J.K.F

Member
Bạn nuôi trong phòng mình ah.hay quá có thể hướng dẫn cách tập cho pé vệ sinh đúng chỗ trong phòng không

mhoangthach

Member
Nếu em cho ăn 1 bữa thì cũng ok, nhưng muốn em nó mau mau mập thì tăng 300 g tới 400 gam pate và 1 lon hạt cho 1 lần ăn, nhưng cho ăn vào buổi tối là tiện nhất. Ăn xong rồi đi dạo, vệ sinh rồi về ngủ, nên dễ mập hơn:D:D:D

Thân chào,
thế thì bh em áp dụng vào xem thế nào...em này mà béo lên thì đẹp...chỉ tiếc là chả hiểu sao lớn lên ốm quá...

p/s: a lâu lâu up hình mấy bé nhà anh lên cho ae coi với. Chứ thấy post hơi buồn....

mhoangthach

Member
Bạn nuôi trong phòng mình ah.hay quá có thể hướng dẫn cách tập cho pé vệ sinh đúng chỗ trong phòng không
mình nuôi luôn trong nhà vì mình ở chung cư. Bạn cứ nhốt nó vào chuồng lót bằng báo. Rồi hàng ngày dẫn nó đi toilet ngoài đường đúng giờ thôi. Còn nó toilet trong chuồng thì mặc kệ nó. Chịu khó dọn tí nhé bạn. Rồi dần dần giảm diện tích báo trong chuồng lại. Nếu bé đã quen thì ko cần lót báo nữa. Cứ giờ đấy bạn dẫn đi là được.

King of bulls

Vietpet sponsor
thế thì bh em áp dụng vào xem thế nào...em này mà béo lên thì đẹp...chỉ tiếc là chả hiểu sao lớn lên ốm quá...

p/s: a lâu lâu up hình mấy bé nhà anh lên cho ae coi với. Chứ thấy post hơi buồn....
Anh có post hết mà nhưng nằm ở những topic khác nhau em ơi !!!!

http://forum.vietpet.com/120403-xin-gioi-thieu-2-cai-jelly-va-lyrisc-cua-kob-2.html

Đây là 2 nhóc cái của trại , tụi anh nuôi từ nhỏ tới lớn gần 1 tuổi rồi.

http://forum.vietpet.com/141057-giai-lao-sau-nhung-met-moi-cua-cong-viec.html

Đây nguyên bầy trong trại tụi anh :x:x:x !!!!

http://forum.vietpet.com/140883-kob-xin-chia-vui-phi-champ-kir-thang-fci-best-breed-2012-a.html

Con đực giống của trại hehhe...

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
mình nuôi luôn trong nhà vì mình ở chung cư. Bạn cứ nhốt nó vào chuồng lót bằng báo. Rồi hàng ngày dẫn nó đi toilet ngoài đường đúng giờ thôi. Còn nó toilet trong chuồng thì mặc kệ nó. Chịu khó dọn tí nhé bạn. Rồi dần dần giảm diện tích báo trong chuồng lại. Nếu bé đã quen thì ko cần lót báo nữa. Cứ giờ đấy bạn dẫn đi là được.
Có nhiêu kinh nghiệm truyền đạt cho J.K.F đi em... Ghiền lắm rồi, gãy đúng điểm anh ấy ngứa rồi hehhehhe... Phải không em trai J.K.F ?=))

Thân chào,

mhoangthach

Member
Anh có post hết mà nhưng nằm ở những topic khác nhau em ơi !!!!

http://forum.vietpet.com/120403-xin-gioi-thieu-2-cai-jelly-va-lyrisc-cua-kob-2.html

Đây là 2 nhóc cái của trại , tụi anh nuôi từ nhỏ tới lớn gần 1 tuổi rồi.

http://forum.vietpet.com/141057-giai-lao-sau-nhung-met-moi-cua-cong-viec.html

Đây nguyên bầy trong trại tụi anh :x:x:x !!!!

http://forum.vietpet.com/140883-kob-xin-chia-vui-phi-champ-kir-thang-fci-best-breed-2012-a.html

Con đực giống của trại hehhe...

Thân chào,
Có nhiêu kinh nghiệm truyền đạt cho J.K.F đi em... Ghiền lắm rồi, gãy đúng điểm anh ấy ngứa rồi hehhehhe... Phải không em trai J.K.F ?=))

Thân chào,
mấy cái đấy e coi đi coi lại mãi. Thế mấy em nó ko có gì mới hả a? Tuần sau em đi họp hội Frenchie có gì e chụp hình post lên chia sẽ ae cho vui...
bé này bạn lấy ở đâu,giá cả bao nhiêu vậy đẹp quá
mình mua của breeder ở Oklohoma, Usa bạn. Giá của bé là 1800USD, có giấy tờ AKC đầy đủ cả....

King of bulls

Vietpet sponsor
mấy cái đấy e coi đi coi lại mãi. Thế mấy em nó ko có gì mới hả a? Tuần sau em đi họp hội Frenchie có gì e chụp hình post lên chia sẽ ae cho vui...

mình mua của breeder ở Oklohoma, Usa bạn. Giá của bé là 1800USD, có giấy tờ AKC đầy đủ cả....
Ok vậy chụp nhiều lên nha em... Anh thích frenchie bên Mĩ lắm:x:x puppies 1800 usd , ship về VN tầm 1000 usd không em. Hồi xưa anh ship bully từ Mĩ về tầm 1800 usd đó. Nhớ chụp nhiều nha em.

Thân chào,

mhoangthach

Member
Ok vậy chụp nhiều lên nha em... Anh thích frenchie bên Mĩ lắm:x:x puppies 1800 usd , ship về VN tầm 1000 usd không em. Hồi xưa anh ship bully từ Mĩ về tầm 1800 usd đó. Nhớ chụp nhiều nha em.

Thân chào,
em đang tính hỏi anh là có biết ai biết cách ship về vn ko này...em chỉ mới tìm hiểu những giấy tờ cần thiết thôi, chứ chưa biết hãng, giá cả là bn cả...mà em thấy hình như frenchies mỗi nơi cái vóc dáng nó khác nhau phải ko a nhỉ?

King of bulls

Vietpet sponsor
em đang tính hỏi anh là có biết ai biết cách ship về vn ko này...em chỉ mới tìm hiểu những giấy tờ cần thiết thôi, chứ chưa biết hãng, giá cả là bn cả...mà em thấy hình như frenchies mỗi nơi cái vóc dáng nó khác nhau phải ko a nhỉ?
Mỗi trại sẽ có những form khác nhau. Đó là đặc trưng của mỗi trại. Tùy theo sở thích của chủ trại. ví dụ bản thân anh thích đầu to, xương to thì mai mốt puppy a chọn sẽ là đầu to và xương to, dần dần đàn chó nhà anh ra sẽ toàn là xương và đầu to..!!!!

Hồi xưa anh nhập bully từ Mĩ qua 1 người đại diện bên Thái, họ cũng nuôi bully và làm dịch vụ này. Còn về bull pháp thì anh pó tay. Em thử hỏi xem sao, nếu có cơ hội anh nhờ em kiếm vài con cho club nữa chứ hehhehe...

Thân chào,

mhoangthach

Member
Mỗi trại sẽ có những form khác nhau. Đó là đặc trưng của mỗi trại. Tùy theo sở thích của chủ trại. ví dụ bản thân anh thích đầu to, xương to thì mai mốt puppy a chọn sẽ là đầu to và xương to, dần dần đàn chó nhà anh ra sẽ toàn là xương và đầu to..!!!!

Hồi xưa anh nhập bully từ Mĩ qua 1 người đại diện bên Thái, họ cũng nuôi bully và làm dịch vụ này. Còn về bull pháp thì anh pó tay. Em thử hỏi xem sao, nếu có cơ hội anh nhờ em kiếm vài con cho club nữa chứ hehhehe...

Thân chào,
thì ra là vậy. Hèn gì em thấy mỗi trại con giống của nó khác nhau..

Để em đi tìm hiểu thử xem. Theo như e nghỉ là cũng ko khó lắm. Mà cũng hi vọng là vậy. Được thì em mang về dùm anh..:">

J.K.F

Member
1

Thân chào,
A ác quá,e đang ngặm nhầm nỗi buồn này đây.ngày ngày tháng tháng tui mơ về e....cuối cùng phải chờ a Nghĩa qua tết lên tiêng thui....mọi người nhớ cẩn thận nhé ông Nghĩa này luôn cung cấp "chất gây nghiện" cho pà kon đấy.

Hàng chất và giá chát đây mà..chúc em nó mau khỏi bệnh..chụp cái lồng bàn vào cổ nhìn tội ghê