• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Siberian husky tên Binny ngu

K3vin69

Member
Lâu lắm rồi mình cũng không cân Bơ nên không biết nó nặng bao nhiêu,nhưng có lẽ mới khoảng 17 kg thôi :D mọi người thấy lông nó xù nên ai cũng nghĩ nó to lắm nhưng không phải đâu :p

kenvin234

Member
Lớn nhanh quá,Bơ được mấy tháng rồi anh,thay lông xong em nhìn không nhận ra luôn,đẹp trai ghê :D

K3vin69

Member
Bơ đang vào tháng thứ 6 ( theo lời chicken người để Bơ cho mình ) :D mình nghe bảo trong năm nay còn thay lông 1 lần nữa không biết đúng không ? Lâu lắm rồi không thấy Buck nhỉ?Buck được bao nhiêu kg rồi bạn :) ?

Cocker.fan : Mặt mũi trông thế thôi nhưng Bơ nổi loạn lắm bạn ah,mỗi lần cho đi chơi là nó làm loạn cả hội cún lên đấy :D

kenvin234

Member
Đúng rồi anh,còn 1 đợt thay lông nữa,đợt này sẽ nhiều hơn rất rất nhiều,hic con Buck cũng vừa thay lông xong anh ạ,nó vào khoảng 30kg em chưa cân nhưng nghĩ tầm đó vì thấy to ra,trong hội em thấy mắt bơ là to và tròn nhất trông như Đôrêmon :X,tại giờ Buck nó to rồi nên cho đi xa em cũng hơi ngại,phá quá anh ạ...

lala789

Member
bọn này khi thay lông thì các bạn hay làm thế nào?tớ chỉ có khăn ướt,túi ni lông với cả lược cho chó,tắm xong lông nó còn ướt thì chơi luôn,vừa chải vừa đưa khăn cũng lược luôn (trùm lên lược mà kéo ),lông sẽ đỡ bay,nhưng bị tốn thời gian.
mà bạn cho cái ảnh của bơ chụp cùng cả hội là biết ngay nó to hay không thôi mà,so nó với cái cửa khó quá

kenvin234

Member
Khi nó thay lông thì mình lấy 1 cái xô,cho 1 ít nước vào rồi chải lông cho nó và vứt vào xô cho đỡ bay,một ngày chải một lần mà cũng được nửa cái xô to hic,rồi xả nước vào vo viên lông lại thành cục cho vào túi nilon nhét vào xọt rác.

K3vin69

Member
Được cái mình hay chải lông cho Bơ nên cũng không gặp nhiều vấn đề lắm,ngày nào cũng chải lông vài lần và lần nào cũng được 1 cục to đùng,mà sao càng chải lông nó lại càng dày hơn trước :D công nhận cái giống này nó nghịch,phá như quỉ nhưng được cái lúc nào nhìn thấy nó mình cũng thấy vui :)

kakapham

Member
Bơ đẹp trai quá,lâu rùi k nhìn ảnh thấy phong độ quá,hihi,chúc mừng nha

BlackWings

Bị cặp mắt xanh của em ý bắn thủng tim rồi ạ. Xinh ơi là xinh.
Mong cặp này mau có puppy nha :D