• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Siêu mẫu mèo béo

sunmi

Member
Một chú mèo bụng phệ đã nhanh chóng trở thành cơn sốt trên internet nhờ cách tạo dáng điêu luyện và hình dáng béo mũm mĩm của mình.

Không cần phải biết ăn bằng đũa hay biết đấm bốc trên truyền hình như những con vật khác, chú mèo Giuly, nặng 6kg, cũng thu hút được rất nhiều người hâm mộ trên khắp thế giới nhờ những bức ảnh do chủ nhân chụp lại.

Chiara Bagnoli, 28 tuổi, sống ở Florence, Italia, chia sẻ: “Nhiều người bảo tôi rằng họ rất thích xem ảnh của Giuly, họ thấy những bức ảnh ấy rất vui nhộn và đáng yêu, điều đó khiến tôi thấy thích thú. Có nhiều bức ảnh khác trên trang Flickr của Giuly cũng thu hút được sự chú ý”.

Cô cũng thêm rằng: “Con mèo này rất ăn ảnh bởi vì nó bộc nhiều nhiều cảm xúc vui nhộn, tuyệt vời. Trong những tấm ảnh của tôi, tôi luôn cố gắng giúp mọi người hiểu được cá tính của Giuly”.

trời ơi, nhìn cái mẹt với cái bụng phị kìa, yêu quá :love struck::love struck::love struck::love struck:

Phu Dung

Moderator
Ơ hơ, 6kg mà béo như thế cơ à? Cậu Mít nhà mình 9 kg mà thon hơn nhiều. Tuy nhiên cậu í cũng rất có triển vọng để phát triển cân nặng :D (Hic, đó là bác sĩ đã nhắc nhở nhiều lần là không được để cậu í béo thêm nữa :( ). Mình ủ mưu bồi dưỡng cậu lên tầm 12-15kg, khi ấy sẽ đem cậu ra cho bà con chiêm ngưỡng :D ăn đứt cái cậu Giuly này ấy chứ!

Giuly, hãy đợi đấy! :p

otawan

Member
cái ảnh một nhìn ko đỡ dc, ko biết nó định đập đầu vào cái cấy đến bao giờ :))

knoor

Member
Em này phải ngót gần chục cân mới phải chứ, nhìn cái bụng yêu thế cơ mà.:love struck::love struck::love struck:

Ơ hơ, 6kg mà béo như thế cơ à? Cậu Mít nhà mình 9 kg mà thon hơn nhiều. Tuy nhiên cậu í cũng rất có triển vọng để phát triển cân nặng :D (Hic, đó là bác sĩ đã nhắc nhở nhiều lần là không được để cậu í béo thêm nữa :( ). Mình ủ mưu bồi dưỡng cậu lên tầm 12-15kg, khi ấy sẽ đem cậu ra cho bà con chiêm ngưỡng :D ăn đứt cái cậu Giuly này ấy chứ!

Chị ơi, em cũng thích mèo béo lắm, nhưng em nhà em ăn bao nhiêu thì toàn vào lông thôi, chứ người còi lắm mặc dù chả vận động mấy, chỉ có ngủ là giỏi. chị có bí quyết nào tiết lộ em mới.:kiss::kiss::kiss:

Phu Dung

Moderator
Chị ơi, em cũng thích mèo béo lắm, nhưng em nhà em ăn bao nhiêu thì toàn vào lông thôi, chứ người còi lắm mặc dù chả vận động mấy, chỉ có ngủ là giỏi. chị có bí quyết nào tiết lộ em mới.:kiss::kiss::kiss:
Hic, cái thằng ăn hại đái nát của mình nó là giống American Shorthair nên chỉ bộ xương và mớ da của nó cũng đã dễ hơn 6 cân rồi :worried:, phần còn lại chủ yếu là mỡ thôi, chứ thịt thì không bao nhiêu đâu. Đây là cái bộ mặt nhiều lông ít thịt của nó :D

P/S: Nhà mình lót bằng gạch 30x30cm nên các bạn có thể suy ra kích thước khiêm tốn của nó :D

Sheryl

Active Member
Giuly 5 tuổi, 6kg. Giống Exotic :D.
Tặng cả nhà thêm vài ảnh vô đối của em nó.

knoor

Member
Mình vẫn không thể tin được là em này có 5kg, hay là em í đang có em bé nhỉ? Nhìn yêu quá đi.

sao bác nuôi được con mèo béo ú thế ạ? mèo nhà mình chăm kĩ lắm cơ. nhiều lúc mẹ mình nói " người còn chưa được ăn như nó" . thế mà lúc mang bầu,cân lên cũng chỉ có 3,4kg thôi. bình thường thì dao động cỡ 2,7:::::::::::> 3 kg. chỉ có cài bụng phệ,còn đâu toàn thấy da với lông.

sunmi

Member
nhiều khi mèo nhà ăn nhiều - nặng kí hơn nhưng lại không béo ụ như chàng Gu là vì chúng năng động đó chị phudung, chạy nhảy liến thoắng, đùa giỡn làm tan mỡ bụng. Còn chú Gu này chắc ăn - nằm - ngủ thôi nên béo ị thế :D

huyenvy

Member
cái mặt giống hệt Bee nhà mình.. sao họ nuôi kiểu gì mà béo ú ù thế nhỉ? ôm đi ngủ là thích nhất :X

kemkẹo

Member
em này mà 6kg á ít cũng phải 10kg kẹo béo của mình trc tầm hơn 5kg mà nhìn còi nhom,chả lấy đấu đc cái bụng mỡ mông xệ thế kia
đợt rồi bị ốm bỏ ăn giờ còn có hơn 4kg hic hic