• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Show Sâu :))

tsunami

Member
Độ hơn tháng nay bận thi thi liên thông quá nên k vào đc Vp, dạo 1 vòng thấy nhiều nhà có mèo mới thật, đứa nào cũng đẹp cả :)
Chia buồn với nhà chị ngudaymuon ... :( ...e chả biết nói j hơn, khổ thân Gà :worried:
Hôm nay lập topic cũng là để giới thiệu các em mèo nhà mình, vì từ đợt quay lại VP chưa có lập 1 topic nào. Vào đề luôn nhé!
Hiện giờ nhà đang nuôi 2 em, 1 thằng tên là Vàng, 1 thằng tên Sâu (tên này hơi bị độc à nha :)), lượn hội mèo thấy nhiều nhà có con trùng tên lắm, đặt Sâu luôn cho khỏi đụng hàng, mới cả trông nó cũng như con sâu róm ấy mà)
Thằng Vàng: mèo ta xịn :cool:
Đực
hơn 4 tháng tuổi
Hôm trc mang ra hàng rau cân lúc đói đc 1.9Kg lận, thằng này ăn như thuồng luồng :worried: ăn no đến nỗi bụng phình tướng ra như chửa :)) thằng này thì dễ ăn lại khỏe nữa nên cứ lờn vù vù
Thằng Sâu: em này bắt của chị "pxjnh01" trên 4rum mình
Gọi nó là thằng quen rồi, mặc dù nó là con gái 100% luôn :))
Tính đến bây giờ là đc 3 tháng 1 tuần :D
Thằng này ăn chảnh, ít nên còm nhom, hôm nọ cân cùng thằng kia thì đc có 1.3kg
Sở thích: ăn rau luộc :)), cá thì còn phải xét :not talking: whiskat nó cũng thích. Dạo này cu cậu ăn khỏe phết, cơm cá, rau luộc, whiskat, pate, phổi ... đều chén :D
Sau đây là mấy tấm hình của 2 đứa, bận nên k chụp đc nhiều, h thi xong rồi nên thoải mái hơn, sẽ update sau!
mấy tấm này chụp lúc nó mới về nhà, 6 lạng :D

thằng Sâu nhớ mẹ lắm nên đến bây h vẫn rúc vào bụng thằng Vàng mút mút :worried: