• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

show hàng em cún nhật nhà em >>> tính theo tuổi chó là 115 tuổi, được vào kỉ lục chưa nhỉ :))

GaNhep94

Member
Tuy lớn tuổi nhưng em này còn xinh chán , đáng yêu lắm anh ạ, em cũng dang tìm mua một bé như vậy, anh biết ai bán không ?

minh.calvin

Tuy lớn tuổi nhưng em này còn xinh chán , đáng yêu lắm anh ạ, em cũng dang tìm mua một bé như vậy, anh biết ai bán không ?
mình không biết
bố mẹ mình mua em cún này từ hồi đang chuộc nuôi chó nhật
lúc đó mua 4 cây vàng em này
bao nhiêu người đến xin giống nhưng bố mẹ nhất quyết không cho
thế nên đến bây giờ đã là gàn 19 năm mà em ý chưa biết mùi đời :praying: =))

Klath

Ngày trước ông bà tớ cũng nuôi 1 chú chó Nhật, không sống được lâu bằng chó của nhà bạn, chỉ được khoảng 14 năm là mất vì già.
Nó khôn lắm, mỗi lần tớ đến chơi chỉ cần nói 1 câu từ cổng là nhận ra ngay. Hôm cuối cùng của nó, bà tớ kể là nó kêu rất lạ, cố lết đến tận chân bà tớ rồi mới nằm xuống. Bây giờ thì nó có một cái mộ nhỏ nhỏ cạnh gốc cây trong vườn.
Chỉ có mỗi 1 cái ảnh của nó, chụp chung với tớ, nhưng không phải ảnh KTS nên không up được.

Em này nhà mình sinh đầu năm 91, lứa con đầu tiên của nó là tháng 11 năm 91 ( mình nhớ rõ vì sau đó vài tuần thằng em trai mình ra đời :D ). Và em nó mới "ra đi" năm ngoái. Ảnh trên mình chụp tháng 1/2009, xấp xỉ tuổi em chó nhà bạn. Nhưng em nhà bạn trông phong độ hơn nhiều :) Tụi này nếu chăm sóc tốt thì sống rất lâu đấy. Chúc em chó nhà bạn sống lâu trăm...năm mươi tuổi nhé ^^ Nhưng tính tuổi chó sang tương đương tuổi người thì không phải cứ 1 nhân 7 đâu bạn ạ. Trong 1, 2 năm đầu tiên thì còn tuỳ vào giống chó, và thường là chó 1 tuổi rưỡi là đã trưởng thành về thể chất tương đương với người 18-20 tuổi rồi đấy.

SheraLinh

Member

hi hi...Bé nhà em mới được 12 tuổi thôi
còn khỏe lắm, nhưng da bị đồi mồi hết rùi...yêu lắm yêu lắm.....

jimmy.94

Member
chó nhà em không được lâu như thế,mới chỉ được có 13 tuổi thôi nuôi từ năm 97 nhưng mà khôn lỏi lắm

Công nhận là chó Nhật sống thọ thật

chó nhật nhà e 12 tuôi rôi !nó bị rụng mây cai răng nhưng vân chạy nhảy nhanh nhẹn và gê gớm lăm!keke