• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SHOCK - Bỏ pháo vào mồm chú chó tội nghiệp

Trích dẫn

Some kids placed strong firecracker in the mouth of this animal and made sure he could not open it. The world is like this. To these kids it must have been a macabre fun for a few minutes and then they continued with their life like nothing happened.

To this animal, his life ended during those minutes, with a pain so deep that is better to forget.

If you are against the mistreatment of animals, share this so that more people see what we are capable to do and how inhumane we could be.

Friends, I'm really sorry if this picture hurts you, I got hurt while posting too. I'm sharing this because of that I hope if some one near you tries to do these kind of things, you will at least try to tell them that this is really a harsh. Will you?

E tạm dịch
Vài đứa trẻ đã để quả pháo trong mồm của con vật này và chúng chắc chắn rằng cong nó ko thể mở mồm ra. Mọi chuyện là như vậy. Với lũ trẻ... chúng có đc trò vui rùng rợn trong ít phút và sau đó chúng tiếp tục với cuộc sống của mình như chẳng có gì xảy ra
Với con vật này, cuộc sống của nó kết thúc sau vài phút, cùng với 1 cơn đau đến nỗi là tốt nhất là bạn nên quên đi.
Nếu bạn là người chống lại sự ngược đãi động vật, chia sẻ điều này để nhiều người biết chúng ta có thể làm gì và sự vô nhân đạo mà chúng ta có thể làm
Các bạn, tôi rất xin lỗi nếu bức ảnh này làm bạn sợ, tôi cũng đã sợ khi đăng nó lên. Tôi chia sẻ nó vì tôi hi vọng nếu có ai đó gần bạn làm những việc tương tự vậy, bạn ít nhất sẽ cố gắng nói với họ rằng điều họ đang làm là thật sự kinh khủng. Bạn sẽ làm vậy chứ

Tội nghiệp chú chó quá

my_lucky

Active Member
Khổ thân, mình tét đít cún nhà mình mà nhiều khi toàn kiểu dơ cao đánh khẽ.Thế mà nó chơi nguyên quả pháo to vật vào mồm con chó thì chịu sao được.....Haizzzzzzzzzzzzzz

Pam

Member
sao lại có thể làm chuyện ác độc như vậy với con chó chứ :(( lũ trẻ đó còn ko bằng 1 con chó >:p bọn ............súc vật
Xl ae vì đã nặng lời, bất bình quá

Hiromoto

Trời ơi là trời, sao con người có thể ác độc như thế, nhìn xót lòng quá

Franky_Nguyen

Vietpet sponsor
Sao bọn trẻ đó lại nghĩ được kiểu đùa ác độc thế nhỉ, may mà hai đứa con mình đều yêu động vật giống mình.

Phu Dung

Moderator
Thật ra đó là lỗi của người lớn. Đáng trách là những kẻ đẻ con ra mà không dạy dỗ, không nuôi dưỡng lòng nhân cho nó - để sau này mình cũng được hưởng lây. Bây giờ còn nhỏ con của họ có thể đối xử với con chó như vậy thì sau này vì chút tài sản thừa kế nhỏ bé nó sẵn sàng đập chết bố bằng búa, dùng xăng thiêu sống mẹ thì chẳng có gì phải ngạc nhiên cả. Chỉ sợ là nó không giết cha mẹ nó mà đi giết người vô tội như Lê Văn Luyện thôi.

guppyendler

ba má tụi này ko dạy con cái tới nơi tới chốn rồi
lũ vô học này sao này ko làm cướp thì cũng trộm cắp thôi.:))

thà chết còn hơn phải sống thế kia.....có miệng mà k ăn k sủa được...có lẽ những kẻ làm thế này...khi chết sẽ phải nói tiếng động vật.....

lehongduc

Member
mấy thằng nhãi ý em mà tóm đc e nhét pháo vào mồm ch.nó cho c.nó cảm nhận nỗi đau ý x-(

bluesky

Thực sự đọc bài này vừa rất bực mình vừa buồn cho lớp trẻ k đc giáo dục đàng hoàng

nguyen huu binh

noi thang 1 cau minh ma tom dc chung no minh xeo tung mieng thit xong rac duong len cho kien bo vao can. the chung no moi biet the nao la noi kho cua be cho y

Chúng nó dã man quá. Đúng thật là con người mà không bằng một con chó. Cuộc sống có nhân có quả, làm điều ác nhân thất đức như thế mà không sợ quả báo sao.x-(x-(x-(