• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ship mèo từ UK về, cần giúp đỡ

lkdh24

Member
thân chào mọi người trong hội yêu mèo.
em muốn nhờ mọi người ở đây ai biết cách ship mèo từ UK về thì chỉ giùm em với.
ví dụ như thủ tục như nào và cả phần giá cả ship nữa.
rất mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của mọi người

p.s: em đang cần sự giúp đỡ gấp.
nick yahoo: latinh_eyes
đt: 01678581332

cảm ơn và chúc mọi người cùng các em mèo luôn khoẻ mạnh và vui vẻ.
regard

Tuti2290

Member
theo hiểu biết của mình

Mèo của bạn phải có predigree rõ ràng, nếu bạn mua của back yard seller thì không thể ship đi được. Và theo mình biết thì ở sân bay heathrow bạn nên tới imformation desk hỏi nó phòng xuất nhập cảnh thú vật, sau đó hình như bạn còn đc phát cả hộ chiếu cho pets ( trước khi tới sân bay nhớ mang theo giấy tiêm chủng, chứng thực nguồn gốc rõ ràng) và phải mang theo lồng theo tiêu chuẩn của nó. còn giá thành thì đảm bảo ko ít hơn 400 quids...mình không nhớ là bao nhiêu và nhớ tới sân bay sớm 1 chút vì bọn HQ sẽ kiểm tra pets của mình cũng phải 30 phút. Bạn mình từng đi cùng mình về mang theo 1 chú nên mình có biết sơ qua....
Còn muốn gửi Fedex hay DHL thì hoàn toàn ko được vì tụi nó ko nhận động vật sống!

Tuti2290

Member
nếu bạn muốn british shorthairs hay longhairs bạn có thể mua ở VN cho rẻ chứ tiền công và ship về quá tội 1 con BS bên đó cũng tầm 500-800 quids tiền tiêm + tiền ship + tiền xuất cảnh nhập cảnh quá con mèo. Hoặc bạn muốn mua Norwegian Forests mình cũng biết ở HN có 1 nhà nuôi 1 cặp có thể chờ rồi mua con của chúng. Siamese hoặc Burmese hoặc Main coons bạn hãy nhập về. bên đó 3 giống này được rất nhiều nhà nuôi. và giá thành cũng khá rẻ 200 quids và ở VN theo mình biết thì chưa có, chưa kể chi phí mang về VN :)

Cún Mèo

Member
Bạn Tuti2290 này biết nhiều thế... Nhìn em Tuti nhà em mà chị cứ phát điên lên vì thích í.. Đêm qua chị gập tai Lucy & Lucky của chị lại để nó giống mèo của em, mà sao trông cứ xấu xấu thế nào..

Mong là hôm tới Off Mèo em sẽ mang Tuti đi..

anhbob

Member
Bạn Tuti2290 này biết nhiều thế... Nhìn em Tuti nhà em mà chị cứ phát điên lên vì thích í.. Đêm qua chị gập tai Lucy & Lucky của chị lại để nó giống mèo của em, mà sao trông cứ xấu xấu thế nào..

Mong là hôm tới Off Mèo em sẽ mang Tuti đi..
Này này, Cún Mèo bỏ ngay cái kiểu bắt chước ấy đi nhé. Mèo của người ta là mèo tai gập bẩm sinh, thế mà cứ đòi bon chen. Với lại Lucky nhìn có tai còn mất hút cả đầu, chỉ thấy mình ko. Nếu không tai thì chả biết thế nào?
Hí hí, đùa tí thôi, chứ mèo nào chả dễ xương nhỉ? Con loang lổ nhà chị xấu thế mà chị vẫn yêu đấy.