• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - đại gia đình búp bê đá quý

Status
Không mở trả lời sau này.

Sheryl

Active Member
Chúc mưng nhà Sheryl nhé.Nhìn mâý bé màu lông đẹp quá . À Sheryl ơi cía thăng Ren nó đã dâỵ thì chưa, thăng Bop nhà chị nó dâỵ thì rôì hay sao ý . Nó chưa bao giơ đi bâỵ, thês mà hôm trươcs nó ra cái chôỉ ơr góc nhà tè vào đó 1 ít mơí chêts chư:((, kiêủ này lo quá vì hai đưá kia còn nhỏ. Nó mà nhân cơ hôị mình váng nhà đè hai đưá em ra hành sư thì chêt chị :(:)((
Hì, lâu lắm mới thấy chị Hoa, Ren em chả biết đã dậy thì chưa ạ, nhưng nó bị ở riêng rồi :thingking:. Nó có tí nấm + sợ nó làm gì con Bom + nó "làm gì" Le nên ở riêng ạ.

thế là bây giờ tình hình mèo khẩu của nhà chị như thế nào rồi ạ. hôm nào chị làm thống kê đi, em không cập nhật kịp nữa rồi
Mèo khẩu: Ren, Le, Bom, 3 mèo con mới sinh + Chó khẩu :tanpopo :D. Còn nữa không ?:D
Hì, mẹ BB đúng rồi, nhưng 3 bé con cũng có tên rồi ạ, lần lượt là Wind, Luna và Cloud. Nhà em đang phấn đấu thêm nhím khẩu. Chả biết bao giờ mới có thêm người lớn khẩu =)).

Hôm nay cám ơn anh Thuận và mẹ BB đã tư vấn nhé.>:D<

D_P_HOA

Active Member
hì, đúng là dạo này ít lên VP thât, nên chả biêt tình hình thê nào, em nói thê làm chị cũng lo quá. Tại chị đi cả ngày nên cho cả 3 đưá ơ trong 1 phòng, thês này thì sơ thăng Bop nó làm gì bọn kia quá. làm thê nào bây giơ cơ chư vì không nhôt riêng đươc.

hoalinh

Member
Lâu lắm mới thấy chị Hoa , có lẽ chị vừa mới đi du xuân ngày tết về đây .Em có mèo anh lông ngắn rồi nhé , nó nghịch ngợm , phá phách , đanh đá , nó luôn cong người lao vào con mèo lớn để cắn vào chân , nhiều người đến chơi kết luận trông nó chẳng khác gì con mèo ta

hoalinh

Member
hì, đúng là dạo này ít lên VP thât, nên chả biêt tình hình thê nào, em nói thê làm chị cũng lo quá. Tại chị đi cả ngày nên cho cả 3 đưá ơ trong 1 phòng, thês này thì sơ thăng Bop nó làm gì bọn kia quá. làm thê nào bây giơ cơ chư vì không nhôt riêng đươc.
Thằng Bốp biếc nhà chị ko làm đươc hai đứa kia đâu , nếu mèo cái ko động dục thì mèo đực cũng chẳng làm gì được , cùng lắm là lao vào cắn cổ thôi chứ ko ra được mèo con đâu

beheoxinhxan

Active Member
Lâu lắm mới thấy chị Hoa , có lẽ chị vừa mới đi du xuân ngày tết về đây .Em có mèo anh lông ngắn rồi nhé , nó nghịch ngợm , phá phách , đanh đá , nó luôn cong người lao vào con mèo lớn để cắn vào chân , nhiều người đến chơi kết luận trông nó chẳng khác gì con mèo ta
:)) Anh up ảnh mới của bé con lên cho em xem với. Em vừa mới làm 1 bài ca ngợi mèo ALN mà anh nói thế thì :)) :))

Kún¥êu

Member
Bom béo lang thang đi tìm mẹ :

Em Ki chạy theo bảo : " chị Bom ơi mẹ ở sau lưng chũng mình cơ " :

Hi hi, giường của bố tú mẹ Bích rộng rãi và sạch sẽ hơn giường của mẹ Ngọc :

Đệm em thế này phải lăn lộn nhiệt tình thôi :))

Bom béo lang thang đi tìm mẹ :

Em Ki chạy theo bảo : " chị Bom ơi mẹ ở sau lưng chũng mình cơ " :

Hi hi, giường của bố tú mẹ Bích rộng rãi và sạch sẽ hơn giường của mẹ Ngọc :

Đệm em thế này phải lăn lộn nhiệt tình thôi :))
Ơ, Bom nhà Sheryl đang ở nhà Kún Yêu à, mấy cái ảnh này ngộ thật đấy. Trông Bom nằm ưỡn ra yêu quá!

Kún¥êu

Member
Mẹ Ngọc đi du lịch với bạn trai tít tận trong Tp. Hồ Chí Minh, thành ra mới gửi Bom béo sang nhà mẹ Bích chăm mấy hôm . Bom béo ngoan lắm, ề nhà mới mà cứ như nhà mình, mẹ gọi là chạy ra tình cảm với mẹ ngay. Bom đáng yêu thế này mẹ Bích không muốn trả về cho mẹ Ngọc nữa, mẹ Bích sẽ giữ Bom béo làm bảo bối trong nhà luôn.

Sheryl

Active Member
@chị Mi: em vào SG mấy ngày nên lũ nhỏ được sơ tán hết ạ. Ban đầu Bom ở nhà Ruồi nhưng Kem nó lăm le thịt Bom mà Ruồi không tách được nên nửa đêm cháu nó phải khăn gói quả mướp sang ở với Ki và Mi.
@Kun': Cám ơn vợ chồng ấy nhé. Cơ mà làm gì có bạn trai nào :((. Tủi thân cực độ. Trông con béo nó phởn chưa kìa -__-!. Phú cũng vừa thông báo thằng Ren cũng phởn lắm rồi. Anh Kỳ thì thông tin Tanpo sang đó sướng hơn ở nhà, siêu của phởn. Chỉ có Le là nhớ mẹ thôi :((. Ôi, Le của tôi. Bố chồng Le nhớ thông báo tình hình nhé :((.

thuan81

Active Member
@chị Mi: em vào SG mấy ngày nên lũ nhỏ được sơ tán hết ạ.
@Kun': Cám ơn vợ chồng ấy nhé. Cơ mà làm gì có bạn trai nào :((. Tủi thân cực độ. Trông con béo nó phởn chưa kìa -__-!. :((.
Ngọc vào Sài Gòn là tìm Nguyen Kỳ Nam để giải quyết vấn đề riêng gì đó..!hình như chứng minh tình cảm gì đó đó...hihi suỵt
Ngọc ơi !anh cũng chuẩn bị lên Đà lạt nè..!có cần anh đăng dùm em thêm hai vé không nè em..!

beheoxinhxan

Active Member
Ngọc vào Sài Gòn là tìm Nguyen Kỳ Nam để giải quyết vấn đề riêng gì đó..!hình như chứng minh tình cảm gì đó đó...hihi suỵt
Ngọc ơi !anh cũng chuẩn bị lên Đà lạt nè..!có cần anh đăng dùm em thêm hai vé không nè em..!
Thế mà cứ tưởng Ngọc vào đây thăm Bông.:)) Bông oxi cô Ngọc nhé =))
Thế Thuận có vào tp để thăm Ngọc không? Đang hẹn Ngọc đi ăn ốc:drooling::drooling:, nếu có Thuận thì sẽ bắt Thuận trả tiền :))

thuan81

Active Member
Thế mà cứ tưởng Ngọc vào đây thăm Bông.:)) Bông oxi cô Ngọc nhé =))
Thế Thuận có vào tp để thăm Ngọc không? Đang hẹn Ngọc đi ăn ốc:drooling::drooling:, nếu có Thuận thì sẽ bắt Thuận trả tiền :))
Thì đó..!cứ có lý do dễ yêu để lừa tình đó Kim à!:)) cô Ngọc có chủ ý trước rồi..!
mà sao Kim lại muốn mời em Ngọc ăn ốc mà sao không phải món khác...:thingking:
Thứ Hai Thuận đi về sẽ mời Kim và Ngọc vào Bến Tre uống nước dừa và ăn xoài sống chấm nước mắm đường nha .....!:drooling::p

beheoxinhxan

Active Member
Thì đó..!cứ có lý do dễ yêu để lừa tình đó Kim à!:)) cô Ngọc có chủ ý trước rồi..!
mà sao Kim lại muốn mời em Ngọc ăn ốc mà sao không phải món khác...:thingking:
Thứ Hai Thuận đi về sẽ mời Kim và Ngọc vào Bến Tre uống nước dừa và ăn xoài sống chấm nước mắm đường nha .....!:drooling::p
Ác thật:not talking:. Mình đang ở cty, ướt mất cái bàn phím rồi:))

Giờ này có người đang vi vu ở SG ọp ẹp các anh các chị nuôi mèo, ngắm bao nhiêu trai đẹp gái xinh ở SG, còn mình đang làm trọng tài cho thằng Kem với thằng Ren đánh nhau, khổ thân tôi quá :((

ngudaymuon

Active Member
Người ta cứ đi chơi đi, về nhớ mang nhiều quà cho bà bầu và các con bà bầu nhé. :D Mong cô về lắm cô Sherry ạ. Kí tên : Các cháu : XÙ ĐÔ GẤU ỈN :)) :))

Anh rảnh quá anh Thuận há! Em đang giữ Mây của anh đấy nhá! ;;)

Ồ, thế chung kết là đứa nào thắng hả bạn Phú?
dạ, em xin báo cáo tình hình chiến sự như sau
Ren đô con hơn, khỏe hơn tuy nhiên Kem nhà em cũng rất tinh tướng do cậy sân nhà nên thường xuyên là đối tượng phi ra gạ gẫm đánh nhau bằng những đòn khều tai, ngoáy mông trêu tức..Do vậy có thể nói là "kẻ tám lạng người nửa cân".
Trong suốt quá trình đánh (vật nhau), 2 bên giằng co rất quyết liệt, Kem nằm trên, đặt 1 chân trước lên bụng Ren, Ren cũng ko vừa khi quàng 1 tay qua cổ Kem, đồng thời 2 đứa cắn vào má nhau vẻ mặt rất máu chiến, cổ họng rên "grào grào...". Sau 1 hồi, mệt quá 2 đứa lại thả nhau ra, nằm nhìn nhau. Em tưởng yên rồi 1 lúc sau quay ra đã lại thấy tiếp tục, suốt ngày suốt đêm:))
Mà Ren của mẹ Sheryl giỏi lắm, nhảy phốc 1 cái lên bàn của chú Phú, trong khi để làm việc này Kem phải qua 1 cái ghế làm trung gian :)). Thêm nữa, Ren ăn rất khỏe, thịt toàn chơi cả miếng to, phô mai thì cả chiếc:worried:, hiếu động lắm, chắc do sang đây mới có bạn chơi cùng, ở nhà toàn 2 chị lớn túm tóc tạt tai bắt nạt nên ko dám ho he gì. Nói thật chứ Kem nhà em thịt xé nhỏ ra nó còn ăn hương ăn hoa, phô mai thì 1/4 cái 1 lần, buồn ghê.
Ren tình cảm lắm, rất thích vuốt ve, ôm ấp. Em đang ngồi type, đặt nó trong lòng mà nó cứ dụi dụi đầu, hất tay ra khỏi keyboard=)). Mà thằng cu "hoang dã" lắm, làm cái gì cũng mạnh, dụi đầu đòi gãi cổ là cứ như là chọi trâu Đồ Sơn không bằng:not talking:
Em đang tính đến việc ôm Ren trốn khỏi địa bàn HN cho mẹ Sheryl tìm con mệt nghỉ=))=))

alô, mẹ Sơ ri trưng thằng Ren lên tôi xem nào, có đẹp giai bằng con rể Nim ko? nếu mà đẹp rai hơn thì mềnh lại kết thông gia tập 2 nào! hí hí! nói thầm ko nhà hathu nghe thấy lại ghét mình!!:">

Status
Không mở trả lời sau này.