• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sapa 2008 tầm cẩu - phóng sự ảnh

rongbien

Member
ké tý pác nhé

:angry:^:)^:shame on you:em nó lúc về được vài ngày.
IMG]http://i304.photobucket.com/albums

bama_boy

Member
Quả là hương rừng vùng cao !!! :D ... Tới đây em cũng định tìm một em chó Mán về nuôi . Hiện nhà ông bác em cũng có 1 em chó mán lông màu đỏ lửa rất đẹp , hôm nào mời bác TaiVenh tới chơi và chỉ dạy !!! :D

TaiVenh

Active Member
Ông RB post lại hình đi, không xem được.

Bama_boy thử post hình con màu đỏ lửa nhà ông bác lên xem sao nhé. Cứ nghe thấy đỏ lửa là ham rồi hehe...

TaiVenh

Active Member
Trông em vàng nhà RB ngộ phết nhỉ? Được mấy kg rồi bác ơi? Thêm ít ảnh nữa đê, chứ 1 cái như vậy khó đánh giá quá.

Vladavia

Member
Con nhà bác RB có cái lưỡi và cái tai giông giống con đen này hôm em tình cờ chụp được. :D :D :D

TaiVenh

Active Member
Thêm ảnh đê chú Vlad. Đưa ảnh đúng tư thế xem nào.

Hàng tình cờ chụp được mà lại trông quen quen...

Mai kia sẽ pót ảnh đôi vện Đồng Văn để phục vụ các bác ạ.

Vladavia

Member
Để hôm nào lại tình cờ tiếp phát nữa vậy, chứ hôm nay thì em chỉ có bấy nhiêu thôi.

Lency

Mấy bé này yêu ghê !
Thích nhất đám cún con !
Mữm mĩm , xinh quá ! :X

liensapa

Member
Em xin góp vài ảnh nào
Chú này em mới chỉ khoanh vùng chưa tìm được địa chỉ

Bà bầu này rất có triển vọng , Em đã suống thăm 2 lần nhưng chưa thấy có tin vui

Chú này trông cũng thật đễ thương

mike1803

Member
Bác Liên lại đi khảo sát rồi ah ?
Chán thật !!!!! mấy hôm em lên trời toàn mưa không thì biết đâu lại mang đc 1 em đực tuyển về dưới này cũng nên ....

Nhìn bọn này đẹp quá, nhất là cái thằng màu đen trong avatar của bác Liên. Mà sao bác Liên lại chọn không nhận tin nhắn cá nhân thế, sợ spam à bác. Em định hỏi bác một tí mà chả gửi được.

Gửi Liênsapa tôi là Sinh_HaDong rât yêu thích Hmông cộc đấy bạn a ,thế nào cũng có dip phiền bạn tìm cho môt em vê gây giông đất.hen găp bạn tại sa pa nhé thân chào.

liensapa

Member
Chào Sinh-HaDong. Tôi cũng mới quan tâm tới H'Mông cộc nên đang ở giai đoạn tích lũy kinh nghiệm
lúc nào rỗi rãi AE mình cùng trao đổi nhé. Mong gặp Sinh ở Sa Pa

TaiVenh

Active Member
Chào Sinh-HaDong. Tôi cũng mới quan tâm tới H'Mông cộc nên đang ở giai đoạn tích lũy kinh nghiệm
lúc nào rỗi rãi AE mình cùng trao đổi nhé. Mong gặp Sinh ở Sa Pa
Lưu ý bác Liên là bác Sinh lớn tuổi rồi đó, gọi bằng anh hay bằng chú là chuẩn nhất :D.

Bác Liên xem tình hình em Sa Pả ntn nhé. Nhất định bác phải bắt bằng được em đó. Nếu không nuôi thì để tôi lên vác về. Đây là tối hậu thư đấy, bác mà ko bắt được là không xong với tôi đâu :D

Trong 2 ảnh bác mới đưa, "bà bầu" có vẻ khá đẹp. Bác nhớ theo dõi, chăm sóc chu đáo nhé.

Ku kún ảnh chụp không rõ lắm, hình như mõm hơi dài?

sascute

Công nhận các bác chăm đi sưu tầm thật. Chắc các bác cũng đang nuôi nhiều em đẹp lắm nhỉ? Mong các bác giới thiệu lên cho anh em tham khảo.

vanglai213

Active Member
giống chó này ngày trước cạnh nhà em có con.dữ khủng khiếp đi học toàn bị nó rượt từ đầu xóm đến cuôi xóm. dữ mà lại nghe lời.híc may mà ngày đó nó bi ăn bả không ngày nào em cũng phải khổ đó anh à.đăc điểm đen vàng 4mắt đuôi hơi cụt.chó này còn đặc điểm nữa phóng nhanh sưc bền lắm.ai mà nuôi chó này dữ nhà tốt hơn becge huấn luyện đấy chứ..hehhe. không hổ danh chó ta việt nam. number one.

KimCuong

Active Member
mà rốt cuộc là có tầm đc con cẩu nào chưa hay là về tay ko thế??
Rất nhiều nhóc H'Mông cộc đuôi đã theo chân các anh em này xuống nhập hộ khẩu tại Hà Nội rồi đó bác ạ.

Vừa là đam mê và cũng là mục đích bảo tồn dòng chó thuần Việt trên các vùng núi phía Bắc này.