• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sao không về Vàng ơi :((

jindo007

Member
Mình nuôi một em trai mèo Anh lông dài màu vàng hổ nhưng cách đây 4 hôm em ý đã bững dưng biến mất.
Nhà mình khá là kín, các lỗ hở chỉ là những khe gió và cửa chớp lật ở cao khoảng 2m so với mặt đất.
Tối hôm ý sau khi mình cho em ý ăn xong thì em ý nằm lăn ra dưới chân mình ngủ. Lúc khoảng 9h hai bà chị mình đi làm về thì mình đã đóng cửa phòng để khi các chị ý mở cửa dắt xe vào thì em ý không chạy ra ngoài được. Sau khi cửa đóng then cài, mình mới mở cửa phòng cho em ý chạy chơi trên sân ( gọi là sân nhưng sân nhà mình nằm kín trong nhà) mình ngồi chát chít onl đến 12h đêm thì không nghe thấy tiếng em ý gì cả thì đứng dậy ra sân tìm nhưng không thấy. Nghĩ rằng nhà kín thế này thì làm sao em ý ra ngoài được cơ chứ, chắc là nằm trong phòng chị mình. Thế là mình lại ngồi xem bóng đá C1 lúc 1h45. Sáng ra không thấy đâu. Mình tá hỏa đi tìm khắp cả khu nhưng vô vọng. Mình cũng không hiểu là em ý ra ngoài bằng lối nào nữa :(
Mấy hôm nay đêm nào mình cũng mở cửa chờ em ấy về đến 12h đêm, Mình không thể ngủ được, cứ nghĩ đến em có thể gặp nguy hiểm mình buồn lắm.
em nhà mình cũng đã đến tuổi dựng vợ gả chồng nên mình nghĩ em ý đi tìm bạn gái. Hy vọng em ý không gặp phải bọn buôn mèo xấu tính hay bị làm sao. Mong rằng nếu ai thấy em mèo nhà mình đẹp mà bắt về nuôi cũng nhớ chăm sóc em ý chu đáo cẩn thận.
Nhà mình ở Từ Liêm, Xóm Phú Diễn, Xã Phú Diễn, Cầu Diễn. Nếu bạn nào có tin tức gì thì liên lạc với mình nhé.
Thảo, nick: thaont89, sdt: 0972815257
Đây là một số hình ảnh của em nó

ngudaymuon

Active Member
Nhà ở Từ liêm thì bạn chịu khó ra Hoàng Hoa Thám để tìm thử xem sao? mèo tây thì nỗi lo bị làm thịt là không có rồi, ít ra an tâm là e nó vẫn còn sống. Mong là e nó chỉ ham chơi mấy hôm rồi quay về thôi.

jindo007

Member
Nhà ở Từ liêm thì bạn chịu khó ra Hoàng Hoa Thám để tìm thử xem sao? mèo tây thì nỗi lo bị làm thịt là không có rồi, ít ra an tâm là e nó vẫn còn sống. Mong là e nó chỉ ham chơi mấy hôm rồi quay về thôi.
Cám ơn bạn. Mình cũng hy vọng mấy hôm nữa em ý về. Mai mình sễ qua Hoàng Hoa Thám xem sao.