• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sanh Bẹc Na..Sanh Bẹc Na đê

Jun0&Be3

Member
Con SB mà bạn nhìn thấy ở VB chính là...con Vịt đấy =)) Topic này được lập từ lâu, hồi Vịt còn bé, giờ này Vịt đã kha khá và đang được ngày ngày đi học ở cạnh đại sứ quán Nhật phía Vạn Bảo :D :D :D
Trời,em lại cứ tưởng chó của bọn Đại Sứ quán nó nuôi....vì thấy lần nào đi qua nó cũng đang được học đứng lên ngồi xuống....mà khôn lắm ý,bảo đứng là đứng bảo ngồi là ngồi....mặt thì xệ xệ,mắt buồn buồn yêu thật...!!!
Hôm nay em đi học ngang qua lại thấy anh dạy chó đang cho nó ngồi nghỉ,em có ghé vào hỏi thăm nhưng chẳng dám động vào nó :)) biết là nó hiền nhưng chó to nhìn vẫn hơi sợ....Mà nó to thật đấy....hix,chắc phải gấp đôi con Sam nhà em....nó ăn uống có kén chọn ko hả anh???chắc ăn nhiều lắm...!!!Mà sao khổ thân,toàn bị con Sẹo nó cắn ah????:(chắc 2 đứa tranh nhau ăn nên mới bị nó đánh chứ gì???

Manonero

Member
Ôi.... May mà nó còn bảo đứng là đứng bảo ngồi là ngồi chứ bảo đứng là ngồi bảo ngồi là đứng thì chết anh mất :D :D :D

my_lucky

Active Member
Con Vịt như vậy là ngoan rồi nhé, Lâm đỡ phải lo nhiều.Chứ thấy mấy lần đi off Lâm toàn phải gồng người lên để giữ nó, thấy khổ thân ông chủ quá....he he he

Jun0&Be3

Member
Đúng là có học hành đàng hoàng vẫn hơn nhỉ....con Vịt mà ko đi học thì anh Lâm sẽ được nó dắt đi chơi :)),giống như em bây giờ mỗi sáng bị con Sam nó dắt đi bộ chứ ko phải em dắt nó nữa T_T

ngoc ha

Member
cún nhà anh xinh quá!!bao tuổi rồi anh.nhà em cũng nuôi 1 cún SB 2 tháng mà sao mấy bữa nay nó kén anh quá chỉ uống sữa à buồn ghê không biết cún bị gì...anh biết chỉ em nhé.thanks.

meoxu_105

Member
ở hải phòng muốn vào hội thì sao,cún nhà em sau 1 thời gian ốm yêu và tận tình chữa chạy đã được 16kg,hiện nay chú đươc 4 tháng thì phải,mỗi tuần cún lên 2kg.khiếp quá.em phải kìm ăn của chú lại thôi,có nên không cho chú ăn nhiều không cả nhà

Manonero

Member
Đúng là có học hành đàng hoàng vẫn hơn nhỉ....con Vịt mà ko đi học thì anh Lâm sẽ được nó dắt đi chơi :)),giống như em bây giờ mỗi sáng bị con Sam nó dắt đi bộ chứ ko phải em dắt nó nữa T_T
trước đây con Vịt mà chưa đi học anh toàn cưỡi lên người nó đóng nhiệt tình trong công viên bách thảo em ạ.bây giờ nó đi học nó khôn ra bao nhiêu toàn bị nó cưỡi lên người đóng hồ BThảo

meoxu_105

Member
hic giờ nó ăn khiếp quá em sợ nó hạ bàn mất.mặc dù ở nhà thả nó đi loang quanh trong nhà suốt với cả ngày nào cũng cho nó đi bờ hồ nhưng nỗi am ảnh hạ bàn vẫn tồn tại anh à

Jun0&Be3

Member
cái con Vịt nhà anh Lâm càng ngày càng có vẻ mặt đầu gấu và bất cần đời....Nhìn buồn cười lắm ý =))

huyCQ

Member
cái con Vịt nhà anh Lâm càng ngày càng có vẻ mặt đầu gấu và bất cần đời....Nhìn buồn cười lắm ý =))
mặt nó nhìn gấu hơn ông Lâm nhiều nhưng độ bất cần đời thì nó chưa = được =))

Ly Sam

St.Berna mình đã từng nuôi 1con, mình đặt tên là Kio . Lúc đó có thể nói mình là một trong những người nuôi thành công đầu tiên tại Tp.HCM (năm 1999). Nó khôn lắm, chỉ 2 tuần là học và hiểu hết các khẩu lệnh như : nằm, bò, lăn, đứng yên... nó hiểu được tiếng người và làm theo điều mình muốn như cầm xô nước vô chuồng, nó tự xách cổ con Rambo (english bulldog) vào nhà khi con Rambo cứ đòi leo lên xe SH đòi đi chơi...Nếu nó được huấn luyện tốt, mình nghĩ nó sẽ không thua gì con Bethoven đâu,
Mình đã rất hãnh diện khi dẫn Kio ra đường vì không cần phải xích, nói gì nó cũng hiểu và làm theo. Mình yêu nó lắm, chẳng may nó bị giun tim nên đột tử trong 1 lần chạy dài. Mình đã đau buồn cả mấy tháng.... :(
Mất nó rồi mình không còn muốn tìm 1 con St. Berna nào khác để nuôi nữa, vì mình muốn giữ mãi hình ảnh của Kio. Giờ thấy có nhiều bạn cũng thích giống này, mình cảm thấy vui và hạnh phúc vì cũng đã từng có 1 St. Berna đẹp và thông minh. Nên mình cũng cảm nhận được niềm vui của những ai đang được nuôi và hạnh phúc bên con St. Berna của mình.
Chúc các bạn và cún yêu luôn khoẻ mạnh và vui vẻ.

chopper02

Member
bonj saint bernard em thấy khó nuôi bỏ cha đi ý . em thấy bọn này dược cái khỏe với lại thông minh. bọn này đi cứu hộ ở tuyết thì vô đich các anh nhi, thế anh em thấy bọn (NEWFUONDLAND and labrador ) thế nào. phong độ cũng chả kém bọn saint bernard là mấy.

đây là con labrador

boxich90

Member
Lâu lắm mới thấy anh Lâm xuất hiện trên này,cho em vào hội với. Hôm nào anh em mình gặp nhau cái nhỉ. Việc của Sẹo mọi người chưa ai biết hả anh? Chết,em áy náy quá.Con P nhà em bây giờ to lắm rồi anh ạ^^