• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

samoyed tên Lạc Lạc

Con này không phải chó chợ ạ nó ở cáp nhĩ tân về, vẫn còn thùng vận chuyển đó anh. Sợ về Vn nó không chịu được nóng, chỗ em 23* bật liên tục 2 cái quạt mà lưỡi nó vẫn thè lè ra suốt

ối yêu thế, con đực hay con cái hả bạn, đã tiêm gì chưa, chó TQ ah, ăn chơi không sợ mưa rơi đúng không ;)

Đực bạn à! tiêm từ lúc ở nhà chủ cũ rồi, mà xin lỗi mọi người về cái tâm lí chó TQ thì lởm đi nhé! Chó tử tế mua ở TQ đắt hơn cả chó ở Thai, mà chó ở Thai không có giấy tờ thì cũng là chó TQ chuyển sang thôi :)):)):))

K3vin69

Member
Chó TQ nhưng xinh đẹp khỏe mạnh,phẩm chất tốt có sao đâu nhỉ ? em Bơ nhà mình cũng quốc tịch China nhưng về VN khỏe như voi,nghịch như quỉ,chưa từng biết hắt xì sổ mũi bao giờ :)

binkynl

Member
TQ hay gì thì cái chính cũng là do người nuôi thôi,có nhiều người cứ không để ý xong lại đổ tại chó TQ dễ chết

Mình cũng muốn mua 1 em Samoyed khỏe mạnh từ Trung Quốc về như bạn. Chó của bạn mua như thế nào? Có thể mua hộ mình một em như thế được không? PM mình nha! Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn!

Mình cũng muốn mua 1 em Samoyed khỏe mạnh từ Trung Quốc về như bạn. Chó của bạn mua như thế nào? Có thể mua hộ mình một em như thế được không? PM mình nha! Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn!
Mình không nhận mua hộ bạn à! Chó của mình mua của nhà người ta nuôi đẻ :D:D:D

em không biết, tùy trại mà có giấy tờ đàng hoàng thôi, trại nuôi chó để chuyển ra chợ thì cũng như là mua chó ở chợ

Hì mình đang công tác ở Lào Cai, sáng nay vừa qua Hà Khẩu. Thấy bên chợ Hà Khẩu có cửa hàng thời trang rao bán chó cảnh, có cả Samoyed nữa! =)) Chúng nó rao 1700 tệ 1 bé Samoyed và phải sau 2 ngày mới có! Thế này chắc mình sẽ để dành tiền của, khăn gói quả mướp sang Cáp Nhĩ Tân đón niềm đam mê về thôi. Bé cún của bạn thật dễ thương, mắt sáng, thật thông minh! :x

Nhìn thích thật, bạn có điều kiện đi xa mua thế, nhà tớ chỉ có tớ là thích chó mèo thôi, thích cũng chỉ biết ngắm nhìn chứ hổng có xiền mua :((