• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

samoyed bị bết lông

b0tuday

Member
cả nhà giúp em với, em Sam nhà em bị bết lông hầu như là khắp người, em dang tính cạo lông cho nó nhưng không biết liệu lông có mọc lại được ko, hay ai có cách gì thì chỉ cho mình với, thks mọi người rất nhiều ạ

kid1989

Active Member
Mọc lại được bạn cứ cạo đi. Sau bổ sung vitamin E và dầu cá để lông mọc dài + đẹp hơn

tinoboy

Member
Nếu bị khắp người thì cạo,còn it thì có thề xử lý bằng cách dùng kéo mủi nhọn nhắp vào chổ bị vón cục,rồi dùng lược sắc chải lông sẻ bung ra.Nếu cạo thì 6 tháng sau lông ra tương đối đẹp...

Darkstar

Vietpet sponsor
Hôm nay đã xử lý xong bạn này,lông vón thành mảng to khắp người không giật ra được,cạo hết và phát hiện ra dưới da bị viêm!

yeuketoan89

Active Member
hjx, tắm thì có gì đâu, đơn giản thui mà, bạn gội đầu như thế nào thì tắm cho nó cũng như thế thui