• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

samoyd nhà em xin chào mọi người

Trắng nhà mình lúc nào cũng ngủ như vậy đấy
Mình nhìn ảnh off của mọi người cũng thích lắm nhất là off đêm. Mình cũng hay dắt em nó đi dạo, nhưng hôm nào cũng chỉ có một mình buồn nghê:((. CHỉ mong mau mau điến cuối tháng để đi off với mọi người dưới HP:day dreaming:
Mà đúng rồi dạo này bọn chộm hòanh hành lắm xung quanh nhà mình mấy người mất chó rồi

Hôm qua mới tắm cho Trắng nên post ít ảnh

tại chụp ánh sáng không tốt lắm nên vẫn hơi đen

đúng rồi đấy. Ánh sáng tốt đúng là em nó trắng thật như mấy cái ảnh off với mọi người ở Hải Phòng đấy, sao mà nó trắng thế

yoko1910

Member
Trắng gì mà sáng thế, em nó đẹp lắm ạ. Mà chị Huyền cho hỏi có phải em này là em mà hôm trước đi off cầm bim bim nhử là em ấy đứng bằn 2 chân rồi đớp bim bim ở tay người ta như đúng rồi không chị :D.

không phải đâu con đấy là của chị có đôi pug còn Trắng là con to hơn, cai con mà cho nó cũng không ăn đấy ạ

yoko1910

Member
không phải đâu con đấy là của chị có đôi pug còn Trắng là con to hơn, cai con mà cho nó cũng không ăn đấy ạ
à à cái em mà hôm đi off cứ nằm nằm một chỗ í mà :). Đúng là Trắng trông to hơn em kia mà lông em nó đã mền mượt lại chưa bạn, hôm trước off mình thấy lông em nó hơi thô vs giáp, thi thoảng cho em nó ăn chút bơ ( ít thôi nhé) cho lông mượt :D

Trắng nhà bạn dễ thương quá! Là Samoyed cái mà lông thật dày và xù! :x Bạn nhớ thường xuyên chải lông và mùa hè thì thỉnh thoảng tắm cho bé cho lông càng trắng và mượt nhé! :x Mà bạn tìm được bé Samoyed cái là hiếm lắm đấy! Bây giờ thấy người ta toàn bán Samoyed đực! :)) Ước chi bạn ở Hà Nội để mình làm thông gia nhỉ... :p

@yoko1910:Hôm 27/06 anh không đi off, trắng nhà em lông mêm hơn nhiều rồi . Hoá ra cho ăn bơ lông sẽ mượt hơn ạ , thế lại tích cực cho ăn khoai tây (nó chỉ thích khoai tây chiên bơ thôi ngoài ra không ăn môt loai rau nào cả:worried:)
@fatcat9993:Trắng nhà mình 14tháng rồi chăc cũng sắp lấy chồng có gì mình làm thông gia nhé:))

@yoko1910:Hôm 27/6 anh không ra off, Trắng bây giờ lông mượt và mềm hơn nhiều rồi ,thế hoá ra là ăn bơ thì lông sẽ đẹp hơn ạ , lại phải tích cực cho ăn khoai tây chiên rồi(nó chỉ thích ăn khoai chiên bơ thôi ngoài ra không bao giờ chịu ăn rau)
@fatcat993:Trắng nhà em nhà em cũng được 14 tháng rồi chắc cũng sắp phải lấy chồng có gì mình làm thông gia nhé

Trắng nhà em đang salơ hôm nay là ngày đầu tiên bác nào có samoyd đực dưới Hải Phòng thì nhắn tin qua hôp thư cho em nhé (điên thoại của em hỏng rồi)

Báo cho mọi người một tin vui là Trắng nhà em đã có bầu:love struck:
Vì tìm mãi không thấy chú samoyd đực nào nên đành cho phối với con husky ở nhà luôn:D
Ảnh của 2 vợ chồng mới cưới

lollipop™

Member
husky đẹp + samoyed đẹp => bầy baby đẹp :D Biết đâu được bé husky+sam trắng muốt mà mắt xanh nhỉ ? :D Khi nào có tin vui bạn post lên diễn đàn nhé :)

Tính đến hôm nay là Trắng đã mang bầu được khỏang 2 tuần
Cái bụng cũng đã bắt đầu to to một chút
Nhìn xa thì cũng không rõ lắm:D

nhưng nhìm gần thì..............

Em nó lên được khoảng 1 kg chăng biết là do có bầu hay do béo nữa:love struck:

úi thế mà mình không biết sớm xiao bai nhà mình thì đang vật tung người đây mà ko có cún nào để cho nó nhảy cả hic hic

Bạn ơi mình có thể đến coi em samoyed ấy ko, mình thích lâu rồi mà chưa đc xem bao h, nếu bạn ở hp thì cho mình đến xem đc ko

Bạn ơi liệu có thể cho mình đến xem đc ko, mình thik samoyed lâu rồi mà chưa đc ngắm bao h cả. mình cũng made in hải phòng :X

;)) khai quật lại cái topic cũ mèm nào<:p

rêu mốc lên rồi lau chùi đón Tết thôi:">
Sau gần 2 năm không cập nhật thông tin của Trắng :">
từ 18kg bây giờ đã thành con heo 28kg =))

Cũng tết nhưng không phải tóc =))