• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samantha nhà em này :X

Jun0&Be3

Member
Vất vả mãi em mới đón được em bé này về nuôi....nên show ảnh chia vui cùng cả nhà nhé...!!!
Đây là Samantha nhà em....tên thân mật là Sam :D Cu cậu được 7tháng tuổi rồi thì phải....!!!
Được đi tập thể dục buổi sáng với tình yêu này
Nằm chơi giữa cửa này...Em là to thứ 2 trong nhà đấy nhé :D
Nóng quá,chỗ nào mát nhất là nằm thôi:blusshing:
Chụp với người to nhất nhà này :love struck:

Bonus: Trước em này,em có nuôi 2 em....Em yêu Samoyed đến mức chỉ trong vòng từ ngày 7/4 là ngày mua con chó đầu tiên về nhà đến nay,em tậu đến 3 em....2 em đầu đều nhiễm Carre' mà chết....ko cam tâm,em lại mua tiếp em này....2 em trước đều là chó con....vì em thích nuôi chó con để chứng kiến nó lớn lên từng ngày....Em đầu tiên mua ở 300 bao nhiêu Hoàng Hoa Thám ý,ko nhớ chính xác,nhưng CH đấy gần dốc rẽ xuống Văn cao...Hic,hình như 2 cô bán hàng biết chó bị ốm vẫn cố lừa mình.Mà hình như em nó ko phải Samoyed,nhưng mà được cái cực kỳ khôn ngoan...Thôi thì mình dại mình chấp nhận,chỉ buồn vì em nó chết,ko cứu được...!!!
Em thứ 2 thì lúc mua về rất khoẻ mạnh,lanh lợi,đáng yêu....nhưng chắc do mình đưa nó đi tiêm nên nó bị trúng gió,sau đó nhiễm carre' mà chết...Ảnh của em nó này...hix
dễ thương lắm
lúc nào cũng nằm kiểu này áh
tiếp đạm lúc ốm :((

Thôi thì hy vọng em thứ 3 này sẽ vì tình yêu thương của mình mà sống thật khoẻ mạnh...Trộm vía em nó ăn ngủ tốt,24/5 này sẽ đưa mũi vaxin thứ 2 vào người là ổn....Chờ đợi trong thấp thỏm lo âu...hix hix :(

golden-sr

Member
Yêu thì yêu..Quan trọng phải biết sợ bạn ơi ! Không thì bạn chỉ thêm buồn, mà còn mất nhiều tiền nữa ! Mình cũng đã từng như bạn mà ! :D CHúc em thứ 3 mạnh khoẻ hay ăn chóng lớn. :)

xin lỗi chủ topic, chó này là chó gì mà long nó như con cáo vậy bạn, long nhiều ghê ta....

Em Sam này nếu theo mình ko nhầm thì có phải bạn mua em nó trên thuỵ khuê ko vậy, tại mình nhìn giống quá nếu ko phải thì cho mình xin lỗi nhé :D

Lucky174

Member
ui cho đi tập thể dục rồi về buôn quá post luôn đây,thấy bạn post sớm quá hihi

Jun0&Be3

Member
Em Sam này nếu theo mình ko nhầm thì có phải bạn mua em nó trên thuỵ khuê ko vậy, tại mình nhìn giống quá nếu ko phải thì cho mình xin lỗi nhé :D
Đúng rồi...!!!Em này là tình cờ đi qua nhìn thấy đang cắn nhau với em Bec nên ham hố quá đặt tiền rồi vác về nhà luôn...:love struck::love struck:Ở đó còn 3 em becgie nữa....suốt ngày cãi nhau chí choé với em nay :))

Jun0&Be3

Member
ui cho đi tập thể dục rồi về buôn quá post luôn đây,thấy bạn post sớm quá hihi
hihi mỗi sáng em đều phải tập thể dục cùng nó luôn mà...!!!Chị ơi có muốn làm thông gia với nhà em ko này???:love struck::love struck:

Lucky174

Member
hehe ok khi nào cú nnhà mình đến thời kỳ cho làm thông gia,mà mai bnạ đi off kô

Jun0&Be3

Member
hehe ok khi nào cú nnhà mình đến thời kỳ cho làm thông gia,mà mai bnạ đi off kô
em cũng định cho nó đi nhưng nó mới tiêm mũi vaxin thứ 1 nên em chưa yên tâm....:(ko dám mạo hiểm
@Doanh:=.=tha em

Jun0&Be3

Member
em cũng định cho nó đi nhưng nó mới tiêm mũi vaxin thứ 1 nên em chưa yên tâm....:(ko dám mạo hiểm
@Doanh:em này của bác mấy tuổi rồi???trông cũng đỏm dáng nhỉ...!!!bác ở đâu???nếu ở HN thì kết thành thông gia đi :))bác cho em Y!m rồi em pm bác
mod ơi gộp giúp em 2 bài lại đi...ko phải em cố ý spam đâu mà ko edit bài đc

joliebi

Member
Đúng rồi...!!!Em này là tình cờ đi qua nhìn thấy đang cắn nhau với em Bec nên ham hố quá đặt tiền rồi vác về nhà luôn...:love struck::love struck:Ở đó còn 3 em becgie nữa....suốt ngày cãi nhau chí choé với em nay :))
hôm trước ghé qua đấy xem em này. nhưng em này là lai rồi. giống ko chuẩn. bạn mua bao xiền thế? bà bán chó ở chỗ thụy khuê này là Hà mắm, nổi tiếng lừa lọc. nhất là khoản đem mèo đến phối giống. mình dính mấy fát rồi h mới tỉnh ra.
à, sau khi lăn lội,mình đã kiếm được em samoyed mang từ Nhật về nhé, có thẻ xanh đàng hoàng. yêu vô cùng

ectasy

Member
lai hay không thì bạn đừng bàn đến ở đây. miễn sao chủ có tình yêu thương là tốt rồi. mình cũng phải nói là khâm phục bạn chủ topic này đấy. yêu samoyed đến độ mua đến 3 em mà vẫn tiếp tục tình yêu thì khâm phục thật.
- dạo này HN nhiều samoyed lắm rồi. nhưng hình như hơi ít các bạn gái. nhà mình hiện đang có 2 em nhưng đều đực cả. cả 2 thằng đều đã là đàn ông hết rồi ạh. nếu bạn gái nào có nhu cầu tìm chồng thì cho mình đăng ký.... :))

binbeo4289

Uầy.. chó đẹp phết' bạn ạ!!! lai cũng không sao đâu jolie ạ. tớ thấy mình có lòng yêu thương là cũng ok lắm roài. haizzz chỉ khổ cho những ai chưa mua được chó như mình....

Jun0&Be3

Member
hôm trước ghé qua đấy xem em này. nhưng em này là lai rồi. giống ko chuẩn. bạn mua bao xiền thế? bà bán chó ở chỗ thụy khuê này là Hà mắm, nổi tiếng lừa lọc. nhất là khoản đem mèo đến phối giống. mình dính mấy fát rồi h mới tỉnh ra.
à, sau khi lăn lội,mình đã kiếm được em samoyed mang từ Nhật về nhé, có thẻ xanh đàng hoàng. yêu vô cùng
Ấy ơi,tớ hỏi khí không phải chứ ấy dựa vào đâu để bảo em này của tớ là lai???Ấy có thể chê em này của tớ xấu,nhưng lai thì ko có đâu ấy ah.Em này nhà tớ,10 người gặp cả 10 người khen đẹp...và những ng am hiểu về chó như Thú y đều bảo em này nhà tớ thuần chủng.Nó cũng chỉ là chó nhập thôi,nhưng nó chuẩn là samoyed đấy bạn ạh.Bạn xem lại xem có nhầm với con chó khác ko nhé,vì tớ mua em này lâu lắm rồi,trước cái hôm trước của bạn lâu lắm.Còn bạn giàu,bạn "xách tay" chó từ Nhật về,mà chắc gì chó xách tay từ Nhật đã là chó xịn chứ=))Hay là chỉ vì bạn có chó xách tay từ Nhật về nên bạn có quyền nhận xét chó của ng này lai,chó của ng này xấu...???Độ am hiểu của chó của bạn đến đâu mà bạn bảo chó của tớ là chó lai???Mà nó lai với giống nào???Hay lai với gấu hoặc chó sói ý nhờ=))=))=))
Bạn thích khoe chó từ Nhật của bạn về thì lập hẳn topic mà show,chụp luôn có cái thẻ xanh lên cho nó đẳng cấp Dân Chơi,nhà giàu,lắm tiền...Cảm phiền đừng vào topic của tớ để khoe của hợm hĩnh và chê con cưng của tớ....Nói thẳng là tớ ghét lắm đấy!!!Cố mà học cách tôn trọng người khác bạn nhé!!!

Lucky174

Member
lai hay không thì bạn đừng bàn đến ở đây. miễn sao chủ có tình yêu thương là tốt rồi. mình cũng phải nói là khâm phục bạn chủ topic này đấy. yêu samoyed đến độ mua đến 3 em mà vẫn tiếp tục tình yêu thì khâm phục thật.
- dạo này HN nhiều samoyed lắm rồi. nhưng hình như hơi ít các bạn gái. nhà mình hiện đang có 2 em nhưng đều đực cả. cả 2 thằng đều đã là đàn ông hết rồi ạh. nếu bạn gái nào có nhu cầu tìm chồng thì cho mình đăng ký.... :))
nói hay lắm lai hay kô thì kô quan trọng miễn là có tình cảm,nhà mình nuôi nhiều cún lắm cả cho ta và tây,con nào cũng coi là con

Jun0&Be3

Member
Đối với nàng Bạch Tuyết này thì ko thể dừng tình yêu với chúng được bác ạh...Mà tới lúc có được 1 em để nuôi rồi thì lại càng yêu hơn...Nó khôn mà thân thiện 1 cách đáng yêu lắm ý...Tình yêu của em đâu có bằng được bác,nuôi hẳn 2 thằng...:))em còn đang ấp ủ ý định cưới vợ cho thằng Sam nhà em ý...tình hình là HN hơi bị hiếm mấy em Samoyed cái:(