• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Saint Bernard - Vịt 1 con

Manonero

Member
Update trên 4rum mới về thằng Vịt mất dậy nhà Mỡ Nó Rán Nó (ghi rõ đỡ nhầm lẫn..he he=))), Trang_sun và Vlavadia vào đọc nhớ cho xin mấy cái ảnh trong đại hội. Hôm ấy tớ thấy vợ chồng cô chú bắn pằng pằng liên tục, còn hơn cả Ak47 ấy mà!=D> Anh đưa toàn ảnh cũ nên cô chú nhớ cho anh xin vài trăm ảnh đấy...ko bà con xì xèo chết;;)

...

NPKG6875

Member
Mano ơi cho hỏi phát, sao chú post được hình kiểu đấy thế, xem bài thấy có cái ghim nhưng tôi post hình lại k có cái ghim là sao ????

Vladavia

Member
Có ngay có ngay

Nhìn cái ảnh này chết cười :)) :)) :)) :))

Hehe, tối nay về sẽ up hẳn 1 serie lên cho bà con cùng chiêm ngưỡng.

Manonero

Member
Mano ơi cho hỏi phát, sao chú post được hình kiểu đấy thế, xem bài thấy có cái ghim nhưng tôi post hình lại k có cái ghim là sao ????
Ô hay...đàn bà mà cứ đòi có ghim là sao nhỉ? Chỉ có đàn ông mới có ghim thôi chớ:suprise::suprise::time out::time out:

Có ngay có ngay

Nhìn cái ảnh này chết cười :)) :)) :)) :))

Hehe, tối nay về sẽ up hẳn 1 serie lên cho bà con cùng chiêm ngưỡng.
Mong cho vợ chồng nhà Vịt lớn mau..ra 1 đàn, bế cho sướng. He he he..:drooling:

Serie ảnh đâu chú VLA:day dreaming:

ông Lâm sang tên Vịt cho tôi đê.
Đấy thì sang Tên Vịt cho ông đấy. Chả hiểu cái Tên Vịt có gì hay mà lắm người đòi thế nhờ, đến cả ông hay H này cũng đòi tên Vịt, thôi tôi về gọi con Saint nhà tôi là Ngan cũng đc...ke ke=))=))=))

Vladavia

Member
Thể theo nguyện vọng của quý vị khán thính giả, sau đây sẽ là serie ảnh của ngôi sao sáng chói trên bầu trời Vietpet chúng ta: anh Đanh Văn Vịt.
Làm một phát toàn cảnh đã:

Chân dung:

Ảnh chụp với fan hâm mộ:

Cả thế giới trầm trồ dõi theo bước chân anh:

Ảnh chụp với người yêu dấu (khoảnh khắc không đáng nhắc đến):

Anh đầu sông em cuối sông:

tantulinh

Member
đẹp quá anh ơi
khi nào chúng nó có tin vui thì anh cho cả diễn đàn biết với nhé ^^

vijaydao

Bạn Vịt ở ĐỘi CẤN phải không? Nếu không có gì ngại thì có thể cho địa chỉ, mình muốn qua thăm !!!
Can U ???

ai-armani

Member
mấy em này trông ngầu thật nhưng hình như nó đùa nhiều wá hay sao mà em nhìn cặp mắt nó cứ đỏ lên vậy bác?

Manonero

Member
Bạn Vịt ở ĐỘi CẤN phải không? Nếu không có gì ngại thì có thể cho địa chỉ, mình muốn qua thăm !!!
Can U ???
Tôi ở số 37 ngõ 209 Đội Cấn, bạn điện thoại đến số 0904 35 4567 hẹn trước nhé!:-c
mấy em này trông ngầu thật nhưng hình như nó đùa nhiều wá hay sao mà em nhìn cặp mắt nó cứ đỏ lên vậy bác?
:shame on you:

Lũ Saint này nó vậy bạn à, do mí mắt nó xệ xuống nên phần đỏ mà bạn nhìn thấy là mí mắt trong của nó đó, giống như người mình kéo xệ mi mắt xuống thôi. Đặc điểm này có thể thấy ở Basset Hound, Neapolitan Mastiff..v.v....:D

yeucuncon

Member
hôm nay nghịch ngợm dạo qua các trang web, mới biết vịt nhà anh mỡ lên 1 loạt báo điện tử nổi tiếng như ngôisao.net,giaitri24.vn, nguoilanhdao.vn, thehe8x.net.......hâm mộ quá.
Các anh chắc đọc rồi nhưng không biết đã post lên đây chưa, để em post lại cho mọi người cùng đọc nhé
Link
http://ngoisao.net/News/Dan-choi/2007/08/3B9C02AD/

Chú cún 'tình yêu' ở VN

Cách đây ít ngày, các trang tin hàng đầu thế giới đã xôn xao về chú cún tên Heart-kun có một đốm nâu hình trái tim. Ở Hà Nội, một "em" cún tên là Vịt thuộc giống Saint Bernard, cũng có đốm hình trái tim rất đáng yêu.

Cách đây khoảng một tuần, anh Hà Nguyễn Lâm (ở phố Đội Cấn, Hà Nội) cùng với bạn làm một chuyến sang Trung Quốc mua chó. Ngắm nghía cả chợ, anh Lâm và anh Kỳ (người nổi danh có con Saint Bernard thuộc loại hàng khủng ở Hà Nội) chọn được mấy chú Saint Bernard ưng ý với giá khoảng 5 triệu đồng/con. Về tới Hà Nội, trong lúc lau cho mấy chú cún, anh Lâm phát hiện ra cái đốm hình trái tim khá xinh ở phần "nách" của một con.

Trước đó, anh Lâm tính để lại chú chó này cho người bạn trên Sapa nuôi. Nhưng sau đó, thấy hình đốm yêu quá, nên anh quyết định giữ lại. "Mình cũng chỉ tình cờ phát hiện ra điều đặc biệt của Vịt. Lúc đó, trong lồng có hơn 20 con, người bán cũng không để ý. Nếu họ biết, chắc họ giữ lại ngay", anh Lâm tâm sự.

Hiện nay, con chó tên Vịt này mới được 3 tháng tuổi nhưng đã nặng 10 kg. Ngày chú ăn 5 bữa, chưa bao giờ biết no. Tới tuổi trưởng thành, Vịt có thể lên tới 100 kg. Mọi người thường trêu "có lẽ khi đó, cái đốm trái tim của Vịt phải to bằng cái nồi cơm điện".

Chú Vịt của nhà anh Lâm còn nhỏ, đang ngứa răng nên rất hiếu động. Cứ vớ được cái gì, kể cả đồ làm bằng sắt, là Vịt gặm hết, chú Saint Bernard nhỏ này gặm rách cả dép của chủ. Để chụp được mấy bức ảnh rõ hình đốm trái tim của Vịt, anh Lâm và bạn phải chụp sạch cả thẻ nhớ 256 MB.

Kể từ khi có chú chó đặc biệt này, anh Lâm cũng rất vui khi giới thiệu với những người cùng sở thích nuôi chó ở trong diễn đàn vietpet.com mà anh đang tham gia.

Nếu chú chó ở Nhật (1,5 tháng tuổi) là giống chó nhỏ Chihuahua thì chú cún có đốm trái tim của anh Lâm là giống Saint Bernard, thuộc loại chó hàng khủng. Nuôi loại chó này ở Việt Nam gặp đôi chút khó khăn khi chúng ưa thời tiết lạnh.

Xuất thân từ vùng núi Alpes nằm giữa Italy và Thuỵ Sỹ, Saint Bernard từ lâu nổi tiếng là một giống chó rất hiền chuyên để cứu nạn ở các vùng núi tuyết lở. Các chú thường được đeo một bình rượu ở cổ để khi gặp người bị nạn, họ sẽ uống cho bớt cóng. Những chú chó này thường thân thiết với con người và rất yêu quý trẻ em. Ở Hà Nội, giống chó Saint Bernard thuần chủng chỉ có khoảng 4-5 con. Nổi tiếng nhất là con chó của anh Kỳ ở phố Cầu Gỗ.

Vì là chó con nên từ khi sinh ra tới giờ đã 3 tháng, Vịt chưa được tắm.

Anh Lâm nuôi tất cả 6 con chó và đều rất cưng chiều chúng. Phương châm của anh Lâm là không nuôi giống chó nào khi trưởng thành mà nặng dưới 70 kg.

cunho

những chú cún thật đẹp.mình nhìn mà thích quá .các bạn có thể cho mình các địa chỉ bán sb ở hà nội đượ không.cảm ơn.

cunho

những chú cún thật đẹp.mình nhìn mà thích quá .các bạn có thể cho mình các địa chỉ bán sb ở hà nội được không.cảm ơn.

Manonero

Member
Hic...Yêu cún con đào bài này ở mô ra thế. Đến là bái phục cô! Nếu A ko nhầm thì bài này từ hồi diễn đàn mới chạy thử trình duyệt mới thì phải :D :D :D

Bây giờ thì nó ko còn bé như thế này nữa rồi, đang chuẩn bị kiếm vợ đây! Bà con cô bác thấy ở đâu có nhóc nào xinh mai mối cho Vịt nhà em với nhé!

knoor

Member
Nhìn mấy chú Sb này, mùa đông nằm ôm thì khỏi cần chăn, ấm phải biết. :p. Em muốn ôm một cái :x >:D<

ectasy

Member
các bác có thiện chí thì cứ alô anh Mỡ nhà ta 1 câu. sẽ đc tiếp đón tận nơi thăm em nó. gì chứ em Vịt thì rất đáng yêu. nhìn ảnh thì xinh giai và hiền hoà thế này thôi. bác cứ đến thăm em ý 1 lần xem thần kinh vững đến đâu. nếu bác nào đủ dũng cảm cứ ôm em ý ạh. :))

knoor

Member
Oái, nhìn Vịt hiền lành thế cơ mà. Ectasy đừng dọa mọi người chứ.