• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Saigon Toydogs Club.Tâm sự & Chia sẻ!

Mọi người bàn nhau lên BH ấy àh! =D>=D>=D> chuyện này vui ah nha! em ủng hộ hết mình luôn :day dreaming::day dreaming::day dreaming: ,lúc nào bay đêm cũng dc,còn ban ngày chắc ít người đi,vì mọi người ai cũng bận vậy thì phải đi vào Chủ Nhật rồi.....Khi nào có ngày hẹn chắc chắn nhắn tin cho em với nha! :love struck::love struck::love struck:

kenny001

Member
Chuyện gì mà ai cũng nhiều tâm sự hết vậy,vì niềm vui chung mà tại sao lại như vậy ai nói thì kệ người ta mình cảm thấy không làm sai với bản thân và có người ủng hộ mình là được rồi còn ai nói gi cứ cho là họ góp ý thôi cứ để tâm làm gì,đối với em mỗi nhóm e chơi 1 chút chủ yếu là niềm vui chung và niểm đam mê chung là yêu cún,còn vấn đề từ thiện thì cái tâm của mình bỏ ra thì người nhận hiểu là được rồi đâu cần chờ người khác phán xét đúng hay sai hay làm không đúng ý nghĩa.Đâu cần thiết bỏ ngoài tai thì hơn (bỏ ngoài con mắt mời đúng hihi).Và em thấy 1 Điều nữa là giữa VD và VP hình như không hoà hợp với nhau thì phải cứ chia nhau làm gì cũng là lòng yêy thú cưng thôi mà,2 diễn đàn hoạt động cùng 1 mục tiệu là tìng cảm dành cho thú cưng hết, ai làm việt nấy có ai đụng chạm đến ai đâu mà cứ quan trọng hoá vấn đề người bên Vp hay VD.E tám hơi bị nhiều mong cả nhà bỏ qua,không biết bài này có bị Del không nữa.Mong gia đìng SGTD ngày càng vui vẻ, và làm được nhiều việt có ý nghĩa hơn nữa.

Kuppi

Active Member
Chuyện gì mà ai cũng nhiều tâm sự hết vậy,vì niềm vui chung mà tại sao lại như vậy ai nói thì kệ người ta mình cảm thấy không làm sai với bản thân và có người ủng hộ mình là được rồi còn ai nói gi cứ cho là họ góp ý thôi cứ để tâm làm gì,đối với em mỗi nhóm e chơi 1 chút chủ yếu là niềm vui chung và niểm đam mê chung là yêu cún,còn vấn đề từ thiện thì cái tâm của mình bỏ ra thì người nhận hiểu là được rồi đâu cần chờ người khác phán xét đúng hay sai hay làm không đúng ý nghĩa.Đâu cần thiết bỏ ngoài tai thì hơn (bỏ ngoài con mắt mời đúng hihi)...........Mong gia đìng SGTD ngày càng vui vẻ, và làm được nhiều việc có ý nghĩa hơn nữa.
Xin anh chị em nhà mình đừng bàn luận về Vietpet hay Vietdog. Vì có rất nhiều bàn phím, máy tính và thậm chí trao đổi bên ngoài khô cả cổ họng mà vẫn chưa giúp mình tìm ra một sân chung chăm sóc yêu thương cún.

Nên Kuppi mong là ACE mình không bàn vấn đề đấy ở đây nữa, không vui. Vì nhà SGTDC đang hát về anh chị em trong nhà mình bằng câu hát sẻ chia.

Kuppi

Active Member
Có lần, Người hát bên tai Người:....

(Kuppi đang tìm cách convert sms từ iPhone qua thành hình ảnh trên net để chia sẻ tiếp những tin nhắn cá nhân của một số ACE gửi tin nhắn xây dựng, chia sẻ và hết sức cảm thông)

Người sẽ thấy chút vui sẽ thấy đời sang xuân ngời! Hát rằng Trái Tim này đang buồn....

(còn tin nhắn thật dễ thương từ Gia đình nhỏ của Anh Vinh-Chị Phương-Bé Phương Uyên...xin hát về bạn bè tôi những người sống vì tình người.....)

Xin cám ơn ACE có tên bên dưới và 3 Khách viếng thăm đã quan tâm theo dõi và đóng góp xây dựng cho Kuppi nói riêng và Saigon Toydogs Club nói chung có được nét sinh hoạt mang bản sắc riêng như hiện nay:

1stLady

Member
Đọc xong chẳng hiểu ngọn ngành là chuyện gì - nhưng dù sao cũng chia sẻ với Ku.bi
Mình làm từ thiện theo định kỳ luôn - cứ 1 tháng trích 100k vào quỹ của mấy người bạn cùng nhóm. Anh em có gì dư xài thì đấu giá xung quỹ để chiến tiếp.
Đôi khi những trở ngại lại là lửa thử cho những tấm lòng từ thiện chân chính. Túc tiệp đi Ku.bi ui, tuổi ngựa mà - đâu có đường là cứ chạy thôi - kaka

Th.....ân ái!!!

Kuppi

Active Member
Có lần, Người hát bên tai Người:....

Người sẽ thấy chút vui sẽ thấy đời sang xuân ngời!
Hát rằng Trái Tim này đang hồng, nắng lên và mây sẽ đưa trái tim bềnh bồng....
Người sẽ thấy chân son, lại sẽ tung tăng..
Người về tựa như mới vui từ trong cơn mơ!...

......(gọi Quang-Kuppi 0908020530 để cùng nhau tung tăng...Ngựa chạy đường dài và men theo lối củ!!!)

@luckyluke14, Tina Ng: ngày mai tiền trạm mồ côi Mái Ấm Truyền Tin của Cô Cư- Quận Bình Tân đấy nha!

Khủng long

Active Member
Giỏi lắm con trai :-bd:-bd:-bd phải thế chứ ...hãy lạc quan , yêu Đời , yêu Người và ....yêu cả CHÓ nữa nhé .....còn có nhiều anh em bạn bè đứng cạnh con mà....nắng lên và mây sẽ đưa trái tim bềnh bồng...:dancing::dancing::dancing:

........Rồi có khi đâu ngờ,thấy xôn xao tình yêu
Tình như lòng giấy mới ngây thơ ta dâng người....!
* MicheLvu sẽ luôn cố gắng chung tay cùng gia đình toydogs.Tất cả vì những nghĩa cử cao đẹp và sự ấm áp mà gia đình toydogs đã mang đến cho mọi người !

1stLady

Member
Gởi Ku.Bi coi chơi - coi như lên dây cót tinh thần. Làm từ thiện có lúc cực bỏ xứ mà công nhận vui cũng bỏ xừ - kaka. Cái topic này theo 1st nghĩ nên dừng - để dành tgian làm việc khác có ích hơn.

Th.....ân ái !!! :D

Kuppi

Active Member
.... để dành tgian làm việc khác có ích hơn.

Th.....ân ái !!! :D
Nhìn Đệ nhất Phu Nhân = 1st Lady bên ngoài hầm hố như thế (sơmi xanh kính treo cổ áo) mà cũng đã từng mang sữa đi chia sẻ cùng trẻ em nghèo đấy àh!

Ngày mai, Kuppi-Tina Ng-Luckyluke14 sẽ tiền trạm Mái Ấm Truyền Tin. Mời cả nhà cho ý kiến đóng góp lên chương trình Dã Ngoại kết hợp Từ Thiện lần 19th 22/03/09 nhé!