• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Saigon Rottweiler Club thông báo tổ chức cuộc thi Vietnam Klub Sieger 2013

Tuy phong

Member
Câu lạc bộ những người nuôi chó Rottweiler Sài gòn (Saigon Rottweiler Club) thông báo về cuộc thi đặc biệt dành cho giống chó Rottweiler: VIETNAM KLUB SIEGER 2013 như sau:

1- Ngày dự kiến: 14/04/2013
2- Giám khảo: Bà Bianka Miksic Kasun (Croatia)
3- Địa điểm tổ chức dự kiến một trong 2 nơi sau
- Sân bóng đá TT Bưu chính viễn thông KV2 (cuối đường Thành Thái)
- Sân thi đấu Trung tâm TDTT Phan Đình Phùng

Trân trọng.

Tuy phong

Member
Thời gian chuẩn bị không còn nhiều, các fan Rotty nhanh chóng set-up chương trình huấn luyện cho cún của mình nhé !

>:D<

trantantai

Active Member
Lên đầu nhé. Các anh em hưởng ứng đi cho sôi đông nhé. Sân chơi của chúng ta đây mà

Tuy phong

Member
Các anh em có đem chó dự thi rút kinh nghiệm lần trước về khâu chuẩn bị sức khoẻ cho chó trong quá trình tham gia dog show nhé. Nhất là vấn đề chườm lạnh, làm mát cho cún khi trời nắng nóng. Đem theo lồng nhốt để chó có thể được nghĩ ngơi yên tĩnh trước khi thi.

Điều quan trọng nhất vẫn là khâu chuẩn bị thể lực và tập luyện các thao tác trong dog show: xem răng, đứng yên tạo dáng, đứng yên khi Giám khảo kiểm tra ...

Mình nghe nói các team Malaysia và Thailand hiện nay đã cho chó tập luyện 3-4giờ/ngày dưới trời nắng nóng để chó làm quen với thời tiết mùa khô của Tháng 4 Sài gòn.

Chúc các mem thành công.

:):):)

Tuy phong

Member
cho em hỏi chó đi thi có cần giấy tờ gì không vậy mấy anh
Chưa rõ ý bạn muốn hỏi về giấy tờ gì.
Theo mình được biết thì Quy định về chó dự thi Dog show này phải là những con chó có Giấy chứng nhận gia phả của các tổ chức VKA, AKC, KC, CKC và các nước thuộc hệ thống FCI. (Chỉ cần nộp bản copy).

Trước khi tham gia thi đấu, tại bàn đăng ký, bạn phải xuất trình Sổ sức khỏe có chủng ngửa Dại và Care tối thiểu phải 21 ngày trước ngày thi đấu.

Và hiển nhiên, bạn phải làm thủ tục "đầu tiên" là đóng lệ phí thi (nhớ yêu cầu xuất Biên lai) .

Thân

vinhbn

Member
Đã chốt ngày và địa điểm chính thức chưa anh Nghị? Để em kêu gọi anh em Đồng Nai tích cực tham gia.

Tuy phong

Member
Đã chốt ngày và địa điểm chính thức chưa anh Nghị? Để em kêu gọi anh em Đồng Nai tích cực tham gia.
Ngày tổ chức không có gì thay đổi. Địa điểm đã chốt tại nơi tổ chức năm ngoái.
Sẽ có 1 buổi offline vào giữa cuối tháng 3 để ae làm quen.

Giấy tờ hợp lệ đây:

>:D<>:D<>:D<

trung2t3c

Active Member
Hệ thống giải thi năm nay nghe nói sẽ có thay đôi so với năm ngoái và áp dụng theo show specialty rottweiler của nnước ngoài phải Ko a?

Tuy phong

Member
Hệ thống giải thi năm nay nghe nói sẽ có thay đôi so với năm ngoái và áp dụng theo show specialty rottweiler của nnước ngoài phải Ko a?
Cơ bản cũng vậy thôi, nhưng sẽ theo cách Sieger.
Nghe đồn cúp nhiều hơn !

:D