• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

S.O.S Mog Mọi Người Giúp Đỡ Mèo Con Nhà Em Với

keokoolxz

Tình hình là thế này,5 bé mèo con nhà em vừa sinh ra được 1 tháng thì mèo mẹ đi mất , tính đến nay đã được 2 tuần rồi.
Từ ngày mèo mẹ đi mất, em thường cho 5 bé uống sữa Vinamilk không đường pha kèm với nước cơm ( nước này ngày xưa người rất hay uống ) . Các bé ăn rất ngon và tỏ ra thích thú với món ăn không có hiện tượng gì xảy ra. Đến ngày hôm nay 7/5/2013, 1 bé Tam thể nhà em bỗng dưng lại nằm lì 1 chỗ, người ngợm nhợt nhạt, em nhìn kiểu như sắp chết, cử động yếu. Em không hiểu đó là hiện tượng gì. mong mọi người giúp đỡ em với.
P/s: đồ ăn thức uống của mèo đều rất sạch sẽ

linhlady

Member
Mèo con thiếu hơi mẹ thường có sức đề kháng kém. mình cũng nuôi mèo mất mẹ như bạn, 1 đàn 5 con hiện h chỉ còn 2.. nếu bạn tìm dc mèo cho bú nhớ thì tốt, còn ko thì cố gắng chăm sóc đến đâu hay đến đấy b ạ