• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

S.O.S MÈO CON BỊ KẸT GIỮA KHE TƯỜNG

Bạch my

Chào mọi người!Chuyện là mèo con nhà em do hôm nay đang sửa nhà bé sợ quá xổng chuồng và nhảy lên trốn. Bé bị kẹt vào trong khe tường nhỏ giữa tường nhà em và nhà hàng xóm. Khe tường rất nhỏ em còn chẳng thò tay được vào. Nhà hàng xóm thì từ lâu đã không có thiện chí với nhà em nên không thể khoan tường. Bé kẹt ngay khúc có tôn mà nhà hàng xóm vừa xây xong nên chắc chắn họ sẽ không đồng ý cho nhà em tháo ra để cứu bé mèo. Bé bị kẹt từ sáng nay lúc 9h em cứ nghĩ Bé vượt rào trốn ra ngoài vườn nhà khác nên đã đi tìm khắp nơi mà chẳng thấy. Đến chiều nay nghe thấy tiếng kêu giữa hai khe tường em mới phát hiện, giờ không thể tiếp nước hay đồ ăn cho bé, em cũng đang rất xót bé mà chẳng biết làm gì chỉ biết cổ vũ bé cố leo ra mà hình như bé sợ chẳng leo ra được cứ nằm kêu mãi. Em sợ bé leo ra sẽ bị rớt xuống sâu hơn thì chẳng cứu được. Em thành tâm cầu mong mọi người giúp đỡ em với ạ. Em ở Vĩnh Long, ngay chỗ công viên tượng đài chiến thắng Mậu thân phường 3 khóm 4, đường phó cơ điều