• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự phát triển của Havoc bằng hình ảnh từ bé đến lớn

gàsiêunhân

Active Member
Đây là hình ảnh sưu tầm về sự phát triển của Havoc, 1 con giống mà mình rất thích

Tuy nhiên nếu nhìn ảnh của Havoc hồi nhỏ thì nó cũng chẳng đặc biệt, xuất sắc hơn nhiều so với các con giống được nhập về và sinh sản tại Việt Nam cùng thời điểm.

Và điều đó chính là động lực thôi thúc để mình theo đuổi con bully mặc dù chơi sau anh em rất lâu

Gia phả Havoc

3 tuần

7 tuần

10 tuần

gàsiêunhân

Active Member
3 tháng : mặt dài và nhọn, khung ngực cũng không phải là xuất sắc, mang rất nhiều đặc điểm của bully sinh sản tại Việt Nam

4 tháng

5 tháng

gàsiêunhân

Active Member
Và lột xác ở tháng thứ 6
tai được cắt ngắn lại! quả đầu thì quá khủng khiếp

7 tháng

8 tháng

10 tháng

gàsiêunhân

Active Member
Do giống tốt hay do tay nuôi nhỉ .......................??????
cái đấy đang cần ngườii trả lời đây anh ơi! vì đàn này hồi đấy cashpot được rao bán hình như là 2500$ thì phải, cũng không bằng nhiều con giống về VN mà

thanhcong1983

thành viên mới
Cái này a đang nghĩ là một phần là do cách nuôi e ạ chắc chắn phải có bí quyết gì đấy

Khánh Nhữ

Active Member
Anh em mình trao đổi con giống, cải tạo nguồn gien, chắc chắn trong năm nay sẽ có những con Bully Made In Việt Nam ko thua ThaiLand đâu ...!

haha... chuẩn đấy gà ơi...tôi nghĩ bạn hỏi bên TQ có phẫu thuật bơm không để ae mình mang sang bơm
:)):)):)):)):))

totuan

Member
rất bổ ích mình nghĩ do điều kiện môi trường sống cũng rất quan trọng. :)):)):))

E nghĩ là 1 phần do cách chăm sóc ăn uống dĩnh dưỡng đầy đủ chất & 1 phần là do gien.