• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sự khác biệt dộn cằm bác sĩ Khanh có đẹp không?

Hỏi : Chào bác sĩ, cho em hỏi độn cằm bác sĩ Khanhcắt mí mắt có đẹp không và bao nhiêu tiền ạ? Em muốn tham khảo trước để đưa em gái em đi độn cằm, nhưng em khá lo lắng vì bây giờ có quá nhiều thẩm mỹ viện không giấy phép. Mong bác sĩ cho em lời khuyên để em có hướng chọn lựa đúng đắn nhất.
(Thùy Yến, An Giang)
Trả lời : Chào Thùy Yến, cảm ơn em đã gửi câu hỏi độn cằm bác sĩ Khanh có đẹp không cho chúng tôi. Xin trả lời thắc mắc của bạn như sau :
Mọi người trước nay thường bỏ quên vùng cằm vì cho rằng nó không quan trọng, nhưng thực tế, gương mặt có hài hòa, cân đối hay không phụ thuộc rất lớn vào hình dáng khuôn cằm. Theo nghiên cứu, một chiếc cằm sẽ thật sự đẹp khi nó và vùng chóp mũi, môi tạo thành 1 đường thẳng. Độn cằm là biện pháp nhằm thay đổi hình dáng vùng cằm cho những ai chưa đạt được tỉ lệ chuẩn trên bằng cách đặt vào đó 1 vật liệu độn có cấu tạo tương tự như sụn mũi với hình dáng phù hợp để khắc phục những khuyết điểm của cằm.
Ưu điểm của độn cằm đó là :• Cằm đẹp tự nhiên, hài hòa gương mặt, không lộ miếng độn• Đường mổ trong miệng nên hoàn toàn không có sẹo• Công nghệ tại Thẩm mỹ Hàn Quốc JW giúp cằm không di lệch• Tồn tại vĩnh viễn• An toàn tuyệt đối
Sau khi thẩm mỹ, em cũng cần lưu ý những vấn đề như :• Chườm lạnh liên tục vết thương trong vòng 2-3 ngày dể giảm sưng và đau.• Chườm ấm sau 3 ngày để hạn chế vết bầm• Súc miệng bằng nước vệ sinh răng miệng liên tục sau khi ăn, khi thức dậy và trước khi đi ngủ.• Băng ép giúp cằm mau lành hơn.• 2 ngày đầu ăn súp, nước cháo, nước hoa quả…cho vết thương nhanh lành.• 1 tháng đầu nên tránh các hoạt động vận động mạnh và động chạm nhiều tới cằm, tránh đồ ăn cứng.
Hiện nay có nhiều thẩm mỹ viện cung cấp dịch vụ thẩm mỹ độn cằm, em có thể đến thẩm mỹ viện JW Hàn Quốc, một trong những thẩm mỹ viện Hàn Quốc hàng đầu tại Việt Nam. Với công nghệ được chuyển giao hoàn toàn từ Hàn và đội ngũ bác sĩ tay nghề cao sẽ mang đến cho bạn kết quả tốt nhất.